What's new

Tibet - Lại là rủ rê tibet tháng 9 này ạ!

Status
Not open for further replies.
Theo chân các bác đã đi trước, tháng 9 tới đây em có một âm mưu nhỏ là làm chuyến du hành vào miền đất Tây Tạng đầy phiêu lưu và vô cùng thú vị. Đây là lịch trình sơ bộ cho chuyến đi này, em post lên đây để để tìm thêm bạn đồng hành đồng thời cũng mong các bác đã đi trước vào góp ý bổ sung những điểm chưa hợp lý để em hoàn thiện nhằm có một chuyến lang thang Tibet đầy thú vị. Em cảm ơn trước ạ

Day 1 (29/08/09): Hanoi – Nanning - Chengdu

Day 2 (30/08/09): Chengdu - Lhasa
Day 3 (31/08/09): Lhasa (Deprung & Sera Monastery)
Day 4 (01/09/09): Lhasa (Potala, Jokhang)
Day 5 (02/09/09): Lhasa - Nam Tso Lake - Lhasa
Day 6 (03/09/09): Lhasa (Ganden Monastery, Barkhor)
Day 7 (04/09/09): Lhasa – Yamdrok Tso – Gyanste
Day 8 (05/09/09): Gyanste – Shigatse – Sakya - Lhatse
Day 9 (06/09/09): Lhatse – Shegar – Rongphu Monastery
Day 10 (07/09/09): EBC - Zhangmu
Day 11 (08/09/09): Zhangmu - Nepali border - Kathmandu

Day 12-16 (9/9/09-13/9/09 ): Kathmandu - (Pokhara/ Chitwan) - Kathmandu
Day 17(14/09/09): Kathmandu - Kuala Lumpur -Hanoi (Nepal Airlines)

Hiện giờ FIT Snowlands báo giá la RMB5790/pp (~$895/pp) bao gồm tất tần tật cho cả cái đoạn xanh xanh kia, tuy nhiên chưa bao gồm Nepal visa fee ($25) và service at Nepal side. Một giá khác của China Yak là RMB7000/pp bao gồm cả đoạn xanh xanh cộng với air-ticket Chengdu-Lhasa, tuy nhiên
lại chưa bao gồm chi phí ăn uống. Em vẫn đang tiếp tục thương lượng với các bạn để có được giá tốt nhất.

Các bác cho em hỏi luôn là nếu mình tự book vé đoạn Chengdu-Lhasa thì có được không ạ. Em nghe nói là phải có permit vào Tibet rồi mới có thể book vé nhưng em vừa book thử e-ticket thì vẫn vô tư, chẳng có đoạn nào hỏi Permit No. hay cái gì đó tương tự cả. Thế là thế nào ạ? Mong các bác chỉ bảo cho em.

Em cám ơn các bác.

Thế cuối cùng mày đi đâu, mà sao chỗ nào cũng... cho mình đi với, mình xin một chỗ thế :))
à, vụ kia chắc Đại vương không cho đi theo hả :))

Ơ cái bạn này, đừng có khích đệu. Đại vương đại viếc cái gì, đi với ĐV thì hóa ra bạn Net làm lính à? Bạn Net đi với nhóm tớ, bình đẳng, dân chủ, nếu xách đồ cho chị em, sẽ còn được phong làm King...kông JJJ:) Ngưỡng mộ chưa??

Thế cuối cùng mày đi đâu, mà sao chỗ nào cũng... cho mình đi với, mình xin một chỗ thế :))
à, vụ kia chắc Đại vương không cho đi theo hả :))

Có 3 tháng nghỉ hè, bắt đầu từ 1/07 nhưng chưa có kế hoạch gì cụ thể cả, cứ thấy gì hay là chơi thôi he he =)) =)) =))

Tớ còn thấy bạn Són bám càng xe ba bánh làm cascadeur nữa là, hố ...hố :LL :LL

Có 3 tháng nghỉ hè, bắt đầu từ 1/07 nhưng chưa có kế hoạch gì cụ thể cả, cứ thấy gì hay là chơi thôi he he =))

Tớ còn thấy bạn Són bám càng xe ba bánh làm cascadeur nữa là, hố ...hố :LL :LL

Đúng mẹ nó rồi, vui là chơi, nhưng hôm trước vừa thấy hỏi đi Srilanca từ 3-13/9

Hôm nay lại Tibet từ 1-9/9

Xé đôi người ra chơi à???
Chơi gì miễn là mình thích là được nhưng không nên hú hét quá làm ảnh hưởng kế hoạch anh em chứ.

Hé hé, hiểu rồi, hiểu rồi... Đại Vương không cho mày đi theo :))

Đúng mẹ nó rồi, vui là chơi, nhưng hôm trước vừa thấy hỏi đi Srilanca từ 3-13/9

Hôm nay lại Tibet từ 1-9/9

Xé đôi người ra chơi à???
Chơi gì miễn là mình thích là được nhưng không nên hú hét quá làm ảnh hưởng kế hoạch anh em chứ.

Hé hé, hiểu rồi, hiểu rồi... Đại Vương không cho mày đi theo :))

Nhưng mà đến tận tháng 9 vẫn chưa giải quyết xong 1 thùng F-mobi thì đi đứng thế nào ha há =))=))

Nhưng mà đến tận tháng 9 vẫn chưa giải quyết xong 1 thùng F-mobi thì đi đứng thế nào ha há =))=))

Thì vứt mẹ đi, anh có phải chạy ăn từng bữa như chú đâu.
Hố hố hố

Thì vứt mẹ đi, anh có phải chạy ăn từng bữa như chú đâu.
Hố hố hố

Nói vứt đi thì hơi quá, chạy từng bữa cũng vậy :) ...dù gì cũng là điện thoại tầu do SonTT bán lẻ từng chiếc kiếm tiền cafe sáng. Nể vậy, sáng nay em vừa ngồi toilet vừa xem TV bằng F-mobi, sáng nay VTV3 phát lại phim "phía trước là bầu trời" =))=))

Các bạn có đi thì chắc chắn tẹo. Chứ cứ ném đá thế này tội em Jo lắm :LL.
@Jo: ném thêm ít ảnh Nepal lên rắc thính mới dễ kiếm mồi. (beer)

Bạn Amechast cho mình hỏi : Mình chỉ đi đến Lhasa rồi quay về Thành Đô thì có nhập được đoàn của bạn không ?

Các bạn có đi thì chắc chắn tẹo. Chứ cứ ném đá thế này tội em Jo lắm :LL.
@Jo: ném thêm ít ảnh Nepal lên rắc thính mới dễ kiếm mồi. (beer)

Thật, mấy bạn này, đang bóng bàn chuyện Tibet, tự nhiên lại bóng đá sang buôn điện thoại. Xê ra chỗ khác đê :T. Riêng bạn Net thì...ở lại (icon dụ dỗ). Mà Nét ơi, bạn gì gì nói đúng đấy, có đi thì đi cho chắc, có trục trặc thì trục trặc cho luôn, đừng như con thỏ đầu truông, khi vui Ti bét, khi buồn Lệ Giang (Srilanca).

Đi với bọn tớ để, để còn...share tiền :LL

Bạn Amechast cho mình hỏi : Mình chỉ đi đến Lhasa rồi quay về Thành Đô thì có nhập được đoàn của bạn không ?

Bạn ơi,

Chắc bạn cũng biết quy định về việc phải book trước toàn bộ lịch trình đối với khách ngoại quốc du lịch vào tibet rồi. Rất là chán, chẹp, nhưng phải tặc lưỡi gật đầu nếu vẫn không muốn từ bỏ ý định du hành vào Tây Tạng, ít nhất là trong năm nay. Vì vậy mà tớ nghĩ rằng các bạn đi cùng nhau thì nên có chung một lịch trình để dễ chuẩn bị và arrange mọi thứ với tour agency bên Tibet (mình ghét cái từ tour thế :D). Theo tớ biết thì hiện các agency bên đó vẫn có tour quanh Lhasa đấy. Vẫn biết được đi là thích rồi nhưng thật lòng thì đi thế có phí quá ko bạn?

Và vì các chặng bay Nanning-Chengdu-Lhasa là mình tự "tìm đường cứu nước" nên lẽ dĩ nhiên, chúng ta vẫn có thể đi cùng nhau đến tận thủ phủ Tây Tạng. Mọi con đường đều dẫn đến Lhasa mà. :D

@CM097: mấy hôm đi về không đổ ảnh ra luôn, giờ ngại quá, hi`hi`.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,866
Latest member
binhminhanh
Back