What's new

[Đã hủy] Tìm bạn đồng hành du lịch Ấn Độ từ ngày 13/02/2010 đến 26/02/2010

Chào các bạn,

Mình định tìm bạn du lịch India tết âm lịch 13/02 đến 23/02/2010.

Hiện tại mình đã book vé AA khứ hồi SG - BK 13/02 đến 23/02/2015 (giá vé 80USD). Sau đó sẽ bay qua Ấn Độ (Chennai). Sau đó bay lên phía Bắc. Khi về sẽ bay từ New Dehli, về Bang Kok (Sân bay Suvarnabhumi ) sau đó đi bus qua sân bay Dong Muang về Việt Nam.

Hiện tại chuyến bay nội địa tại Ấn Độ thì mình chưa book vé. mình sẽ gặp và bàn bạc thêm về lịch trình nhé. Mình ở Đồng Nai .
Vui long liên lạc qua email: haitian@gmail.com

Hiện tại nhóm có 5 bạn (3 Nam SG, 2 Nữ HN) đều ở trên phượt.

Mong tin các bạn.

Last edited:
Re: Tìm bạn đi Indonesia hoặc Ấn Độ tết âm lịch 13/02 đến 23/02/2015

Mình sẽ join nên Bạn nào đã đặt vé, hoặc dự định đặt vé thì cho mình xin số hiệu chuyến bay, ngày giờ cụ thể và hãng hàng không nào để mình đặt cùng các chặng nhé.

Các bạn đến Varanasi thì nên ghé Sanarth, cách đó khoảng 30phút xe lam, thuê nguyên xe đi và về Varanasi-Sanarth-Varanasi khoảng mấy chục ngàn tiền Việt ah. Sanarth là nơi đức Phật giảng kinh khi thành Phật kiểu như University Phật giáo đầu tiên vậy.
ý nghĩa của Varanasi là đến đó kèm Sanarth (hai trong một).
Sân bay Kolkata rất đông nhất là bay của A A, cho nên phải ra sớm không sẽ trễ chuyến.
Từ Sanbay đến city thì có VIP bus, ngược lại thì không (hên xui), cho nên phải chủ động taxi ra Sanbay Kolkata, đi đông share tiền, ok đi 1 mình thì cũng phải taxi thôi.

Mình cũng định đi dịp Tết, lang thang trên 4rum toàn người đi dài quá mình ko nghỉ làm đi được. Năm 2015 nghỉ Tết là từ 14/02-22/02 thôi đúng ko mọi ngừoi nhỉ ? Sao mình check HN- Delhi-HN giá hiện giờ là những 600 USD nhờ =..=, mọi người bay kiểu gì mà rẻ vậy ?

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch Ấn Độ từ ngày 13/02/2015 đến 26/02/2015

Mình thì đã đi Ấn hồi t9 năm rồi; nhóm mình đi gồm có 8 cô gái; chủ yếu tụi mình di chuyển bằng train thôi và thấy train của các bạn rất okie. Lịch trình của các bạn khác tụi mình 1 chút, vì mình bay thẳng qua Kol, sau đó đi train tới Varanasi. Các bạn nên đăng kí Cleartrip (http://www.cleartrip.com/trains) và trang đặt vé onl của IRCTC (https://www.irctc.co.in/eticketing/loginHome.jsf); trên mạng đều có hướng dẫn cách join 2 tài khoản này với nhau bằng 1 số đt khống cho người nước ngoài nếu muốn mua vé train ở Ấn. Và vé train cần đặt trước 3 tháng.
Mình muốn đăng kí 1 gạch cho 1 chị trong cty mình do chị ấy không có tk trên Phượt. Nếu trong khả năng mình sẽ cung cấp những trãi nghiệm trong chuyến vừa rồi của mình. Chị ấy là nữ, sinh năm 76, đang ở q.Bình Thạnh [email protected]. Có thông tin gì thì các bạn cho mình chị ấy thông tin qua mail với nhé. :)

Cảm ơn bạn Monkeymouse nhé, mình dự định post thông tin hướng dẫn về cách đặt vé tàu sau khi mọi người thống nhất về lịch trình lên, h bạn post lên rồi thì tốt quá.

huyenmeo ơi, 1 người có thể book vé tàu luôn cho cả nhóm không hay phải tự book riêng? ngoài tài khoản cleartrip hình như họ chỉ cho thanh toán ở một số tài khoản ngân hàng nhất định, vậy là phải mở thêm tài khoản ngân hàng nữa ha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back