What's new

[Đã hủy] Tìm bạn đồng hành du lịch Ấn Độ từ ngày 13/02/2010 đến 26/02/2010

Chào các bạn,

Mình định tìm bạn du lịch India tết âm lịch 13/02 đến 23/02/2010.

Hiện tại mình đã book vé AA khứ hồi SG - BK 13/02 đến 23/02/2015 (giá vé 80USD). Sau đó sẽ bay qua Ấn Độ (Chennai). Sau đó bay lên phía Bắc. Khi về sẽ bay từ New Dehli, về Bang Kok (Sân bay Suvarnabhumi ) sau đó đi bus qua sân bay Dong Muang về Việt Nam.

Hiện tại chuyến bay nội địa tại Ấn Độ thì mình chưa book vé. mình sẽ gặp và bàn bạc thêm về lịch trình nhé. Mình ở Đồng Nai .
Vui long liên lạc qua email: haitian@gmail.com

Hiện tại nhóm có 5 bạn (3 Nam SG, 2 Nữ HN) đều ở trên phượt.

Mong tin các bạn.

Last edited:
Re: Tìm bạn đi Indonesia hoặc Ấn Độ tết âm lịch 13/02 đến 23/02/2015

Chào bạn, mình cũng có ý định đi chơi trốn tết 2015. Mình đã send email cho ban. Hiện mình đang ở SG, nếu bạn rảnh có thể gặp tối t5 vì t6 mình về Hn rồi. sdt ll: 09 tam tam 623720

Mình cũng đang có ý định book vé đi India đợt Tết từ khoàng 14-15/2 đến 28/2-1/3, mình ở Hà nội. Hiện tại mình chưa book vé gì nhưng Airasia khuyến mại sắp hết rồi (8/6)nên khả năng sẽ book vé trong 1-2 hôm tới
Mình dự tính đi
HN-BKK- Delhi, chặng BKK-Delhi book của India air ngày 14-15/2
Kolkata-Kuala Lumpur- HN ngày 28/2 hoặc 1/3
Về lịch trình thì mình dựa trên các topic của chị hanhlienta và một số bạn khác trên diễn đàn
Bạn tuanheovang book vé xong rồi nhỉ, vậy chắc mình ko join đc với bạn.
Bạn hananta đã có plan cụ thể gì chưa?
Dù có đi được cùng hay ko, mình rất muốn các bạn share kinh nghiệm ở đây để cùng chuẩn bị cho chuyến đi nhé

Mình không được nghỉ nhiều nên chỉ đi khoảng 10 ngày thôi. Mình cũng đọc một vài topic của các anh chị đi trước, bạn huyenmeo09 định đi theo tuyến con đường đạo Phật hay các thành phố sắc màu? Mình chưa có kế hoạch gì cụ thể cả. Nếu lịch trình trùng nhau ngày nào thì đi chung ngày đó cho vui và an toàn. Mình rất muốn đi Ấn độ nhưng vẫn thấy lo lo về vấn đề an ninh.

Mình cũng chưa có lịch cụ thể nhưng dự tính là đi các thành phố sắc màu còn tuyến con đường đạo Phật để dịp khác.
Lúc đầu mình dự tính đi tầm 12 ngày thôi nhưng riêng việc đi tới India và về lại VN cũng đã mất 2 ngày rồi nên mình tính đi dài hơn tầm 14 ngày. Mình quả thực hơi lo ngại về vấn đề an ninh nhưng nếu đi nhóm vài ba người thì cũng yên tâm hơn và mình có một người bạn học cũ là người India nên có thể nhờ bạn ý đi cùng một số đoạn.
Mình sẽ xem lại plan để xem có giảm bớt ngày được ko và pm cho bạn nhé. Mình pm trước sdt cho bạn để tiện liên lạc nhé

vậy huyenmeo09 lên kế hoạch nhé, lúc nào bạn đặt vé thì ới mình, có gì mình book theo luôn.
Mình thấy có topic đi ấn độ tháng 1theo tuyến Hcm- bangkok- delhi- kalkota- kul- hcm. Hiện tại AA vẫn còn vé rẻ sau tết, cứ mình thấy chiều đi Hanoi- kul hết vé rẻ rồi

Mình cũng đang tính cung Ấn tết này, có gì nhắn thông tin mình nha ^^. Mình ở SG.Thanks

Mấy hôm nay mình tìm các thể loại vé và chọn tuyến đường đi sao cho rẻ và tiết kiệm thời gian để chơi được nhiều nhưng đang có một số vấn đề không dễ giải quyết, các bạn cùng cho ý kiến nhé
- Nếu chọn đi qua Bangkok với Airasia thì chỉ có thể bay tới Chennai, giá thì cao hơn hoặc một vài ngày thì ngang với chặng KUL-Kolkata, tuy nhiên với chặng này thì khả năng tìm được vé rẻ đi Bangkok có vẻ khả thi hơn so với đi từ KUL với các bạn đi từ Hà Nội (hiện tại vé là 40-60$ trong khi đi KUL là 150$ (chắc do hết vé rẻ) và thông thường mình cũng thấy vé đi KUL từ HN đắt hơn so với đi BKK)
- Nếu chọn đi qua ngả Bangkok, mình còn một lựa chọn nữa là bay với jet airway hay Indigo của Ấn độ, hãng này có chuyến bay thẳng tới Delhi (nếu thế thì mình sẽ ko phải bay nội địa chiều Delhi - Kolkata giá khoảng 1,6-1,7 triệu trong hành trình nếu đi theo hướng Kul-Kolkata), tuy nhiên nếu bay Delhi như vậy (giá gần 200$ cho một chiều Bangkok - Delhi) thì chi phí sẽ cao hơn khứ hồi Kolkata-Kul hiện bây h check là 180$)
- Nếu chọn đi qua Kul-Kolkata thì như mình vừa nói giá rẻ hơn dù cho phải bay một chặng nội địa nhưng không chắc săn được vé rẻ từ Hn đi Kul
Vậy mong mọi người đóng góp ý kiến nhé

theo mình thấy thì nếu đã hết vé KM hanoi-kul thì giá vé sau này cũng cỡ 80-100$

Nếu đi theo đường HN - kul - kolkata - Delhi là bay 3 chuyến tất cả, mất nhiều thời gian check in check out, mà giá vé cũng ko rẻ hơn nhiều. Còn chiều về mình có thể đi qua kul. Bạn Tuấn book vé bangkok rồi, chúng ta có thể đi chung luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back