What's new

[Chia sẻ] Tôi đi Trung Quốc 1 mình: Thượng Hải, Tô Châu, Hàng Châu, Thường Châu, Vô Tích

MenMotMi

Phượt tử
Bạn ơi, mình có vài điều sau muốn hỏi:
1. Ước chừng đi hết Tây Hồ nhẩn nha chụp hình, đi dạo, tham quan các điểm xung quanh hồ mất bao nhiêu tgian?
2. Mình có plan tham quan rừng trúc ở Hàng Châu, ý định đi từ rừng trúc lên đỉnh đồi rồi đi thông xuống làng chè Ô Long Tĩnh. M toàn đọc tài liệu TA nên hỏi ng đi rồi để xác nhận lại về cung đường này. Và rừng trúc đó có chỗ cho thuê đồ cổ trang k bạn? :))
3. Phố cổ ở Tô Châu mà bạn thấy nhạt nhạt là Sơn Đường hay Bình Dao phố?
Mình cảm ơn bạn trước nha.

mr_mobi

Phượt thủ
Bạn ơi, mình có vài điều sau muốn hỏi:
1. Ước chừng đi hết Tây Hồ nhẩn nha chụp hình, đi dạo, tham quan các điểm xung quanh hồ mất bao nhiêu tgian?
2. Mình có plan tham quan rừng trúc ở Hàng Châu, ý định đi từ rừng trúc lên đỉnh đồi rồi đi thông xuống làng chè Ô Long Tĩnh. M toàn đọc tài liệu TA nên hỏi ng đi rồi để xác nhận lại về cung đường này. Và rừng trúc đó có chỗ cho thuê đồ cổ trang k bạn? :))
3. Phố cổ ở Tô Châu mà bạn thấy nhạt nhạt là Sơn Đường hay Bình Dao phố?
Mình cảm ơn bạn trước nha.
Chào bạn nếu dạo quanh Tây Hồ, và thêm dịch vụ đi thuyền, thăm quan chùa chiền nữa bạn mất tầm 1 buổi hoặc hơn 1 buổi.
Rừng trúc và đi lên núi mình đã đi nói chung mất tầm 1 buổi, thuê trang phục cổ trang thì mình không biết chỗ bạn ơi, mà tại Vô tích thấy đắt quá tầm 700 tệ nên mình cũng không thuê, có thể bạn ra khu chợ nào đó mua luôn 1 bộ cổ trang có khi rẻ hơn.
Mình toàn đi theo ngẫu hứng nên cũng không để ý với lại mình đi Tô châu đúng dịp lễ quốc khánh người đông khủng khiếp nên cũng ko có hứng thú lắm, nếu muốn cổ trấn bạn có thể đến Tây Đường đi cũng ko xa Hàng Châu lắm tầm 30km bạn có thể đi xe bus hoặc taxi.

mr_mobi

Phượt thủ
Nói chung phương tiện công cộng tại TQ rất phát triển từ Hàng Châu Tới Thượng Hải tàu cao tốc chỉ 1h, thêm 40 phút nữa tới Tô Châu nên có thể kết hợp tham quan luôn mấy thành phố này.
Bạn vào Trip.com để xem hành trình tàu lửa, máy bay ... và có thể book online. Chúc bạn có chuyển đi vui vẻ.