What's new

[Hỏi đáp] Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường...)

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Hi mấy anh...cho em hỏi ngu tí ^^....Hiện tại em đang phân vân giữa việc chọn giày hay sandal bít đầu cho việc đạp xe + phượt...
Mong anh chị tư vấn cho em

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Hi mấy anh...cho em hỏi ngu tí ^^....Hiện tại em đang phân vân giữa việc chọn giày hay sandal bít đầu cho việc đạp xe + phượt...
Mong anh chị tư vấn cho em

Việc này tùy vào thời tiết nơi em định đi. Nếu chọn giày hay sandal để đạp xe nên chọn loại đế cứng một chút đạp sẽ đỡ đau lòng bàn chân. Tốt hơn là em nên mang giày nếu không có sandal tốt (Keen Commuter).

Việc này tùy vào thời tiết nơi em định đi. Nếu chọn giày hay sandal để đạp xe nên chọn loại đế cứng một chút đạp sẽ đỡ đau lòng bàn chân. Tốt hơn là em nên mang giày nếu không có sandal tốt (Keen Commuter).

Đang lên kế hoạch đi phượt từ HCM - Hà Nội bằng xe đạp. Đọc những note của anh rất hữu ích. Thank anh rất nhiều...

Cảm ơn anh, cái túi dài đó là tấm trải giữ nhiệt của Toread. Nó có 2 mặt trong đó 1 mặt phủ lớp ánh kim để phản xạ lại bức xạ nhiệt giúp giữ ấm cho cơ thể, khi cần ấm thì ta quay mặt ánh kim vào trong còn khi muốn chống nóng thì ta quay nó ra ngoài. Ngoài ra có tác dụng phản xạ ánh mặt trời giống cái gương trong trường hợp nguy cấp. Tấm trải này khá rẻ 260k của hãng Toread, một trong những hãng sản xuất outdoor tốt của TQ. Anh có thể mua ở đại lý của Toread Nguyễn Hữu Huân, chố Xôi Yến nhìn sang nhé :)

Khi trải rộng nó có kích thước 2m x 2m2 và rất nhẹ, chưa đến 100g

Em không có ý gì xấu mà sao các bác đi xe đạp nhanh lắm hay sao mà tóc trước bay hết rồi ạ???

Thông tin rất hữu ích. Mình ko có đk đi dài ngày nhưng đi một hai ngày với em xế độp của mình thì rất cần thông tin của cụ.

Xin chào, mình xin phép tự giới thiệu mình là Cường. SN 1979 ở HN.
Dạo này phong trào đạp xe vì sức khỏe, môi trường và thử thách trên các cung đường xa đang phát triển mạnh mẽ. Bản thân mình cũng có nhiều thời gian online nên lập topic để mọi người hỏi đáp cho thuận tiện, đỡ loãng diễn đàn.

Hi vọng với vốn kiến thức khiêm tốn ban đầu mình và các bạn dần dần sẽ định hướng đúng hơn về phượt bằng xe đạp. Qua đó chọn được những chiếc xe, trang thiết bị hữu ích hơn và tiết kiệm hơn cũng như khám phá được những cung đường đẹp ở Việt Nam và thế giới.

Mấy "Bác" ơi cho em hỏi mấy cái túi với bộ giá đở để treo túi được lấp trên xe này có thể mua ở đâu với giá cả như thế nào vậy mấy "Bác"

Thú thật với mấy bác em là hướng dẫn trên đà lạt vê mấy tour mạo hiểm này. Marketing thì không hẳn, tại vì em thấy trang này phù hợp với đam mê sở thích của em nên em vào nghía một tí. Em có biết được mấy lộ trình đạp xe khá đẹp. Vì hiện tại em đang ở trên Đà Lạt nên em sẽ chỉ rõ cho mấy bác 2 lộ trình có thể đạp được.
1. Đà Lạt -Nha Trang hay là ngược lại. Đây là con đèo mới đường to rộng thoáng và khá ít các loại xe cộ. Lộ trình này nếu mà đạp từ Đà Lạt xuống thì rất tuyệt vời, nhưng đạp ngược lại thì khá là vất vả, vì chúng ta sẽ có một con dốc dài dài dài ơi là dài gần 29km. Nhưng cảnh xung quanh thì phải nói là "tuyệt cú mèo". Rất thích hợp cho những ai là biker thật sự.
2. Con lộ trình thứ 2 thì dễ hơn 1 tí từ Đà Lạt-Mũi Né, dọc theo quốc lộ 28, từ Đà Lạt, chúng ta sẽ đạp xe theo con đường Ma Lâm. Con đường này nhỏ hẹp nhưng rất là vắng xe cộ, đạp xuyên qua những cánh rừng, đồn điền cafe rồi qua những làng dân tộc. Theo ý kiến cá nhân của em thì đây là 1 trong những lộ trình tuyệt vời nhất.
Đây là facebook, mấy bác có thể vào xem hình ảnh vì em không biết up ảnh lên chỗ lào cả ^^
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=769537853079165&set=pcb.769544996411784&type=1&theater.

Niềm đam mê là đây, quánh dấu để khi có điều kiện làm một chuyến.

Dạ! chào mọi người :D
Mọi người cho em hỏi và tham khảo ý kiến về việc gửi (giữ) xe đạp khi đi học hay du lịch với
Ví dụ như xe đạp của em có gắn và bỏ đồ trong các túi gắn trên xe, túi sau yên, baga ( Bình nước, phụ tùng sửa xe v.v) thì khi gửi xe các bác có lấy chúng xuống theo luôn hay không? Em thấy nếu lấy theo thì bất tiện thật. hic. Nhờ các bác đi trước chỉ cho em với ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back