What's new

[Hỏi đáp] Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường...)

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Dạ! chào mọi người :D
Mọi người cho em hỏi và tham khảo ý kiến về việc gửi (giữ) xe đạp khi đi học hay du lịch với
Ví dụ như xe đạp của em có gắn và bỏ đồ trong các túi gắn trên xe, túi sau yên, baga ( Bình nước, phụ tùng sửa xe v.v) thì khi gửi xe các bác có lấy chúng xuống theo luôn hay không? Em thấy nếu lấy theo thì bất tiện thật. hic. Nhờ các bác đi trước chỉ cho em với ạ

thường thì mấy cái linh tinh như bơm , quấn ống quần hay khăn tub thì e để đại đó , rồi mấy cái ruột linh tinh này nọ , nói chung là tools thì chả bao giờ e lấy vào ...

còn từ áo mưa trở lên , găng tay , mũ mão , đồng hồ tốc độ thậm chí kể cả đèn pin nếu dễ tháo lắp thì e cũng vác theo cho chắc ...

chốt lại thì nguyên tắc là đồ nào mà thằng khác k đi xe đạp cũng có thể xài đc thì e vác vào , còn đồ nào dành riêng cho xe đạp mà k đắt quá thì thôi cứ để đấy ... đời chả tin bố con thằng nào :D

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Mấy "Bác" ơi cho em hỏi mấy cái túi với bộ giá đở để treo túi được lấp trên xe này có thể mua ở đâu với giá cả như thế nào vậy mấy "Bác"

Như xe mình đang lắp là baga Tubus Evo phía sau và Tubus Tara phía trước. Còn túi thì đều là túi Ortlieb. Bạn có thể tham khảo ở shop Phương Nguyễn

Nhờ bác cho thêm địa chỉ uy tính để mua các vật dụng trên ạ !

cảm ơn những chia sẻ quý báu của bác. Nhìn đống đồ đạc phụ kiện ấy, cái nào em cũng muốn sắm cho xế cuả mình, hi

Có ai đã phượt bằng road chưa, nếu có cho mình 1 số kinh nghiệm với (Trải nghiệm khi đi xa, cách thồ đồ đạc, trang thiết bị cần sắm v..v). Đa phần thấy ae phượt bằng mtb không. Vả lại mình tính phượt trong tầm 200km đổ lại thôi, thời gian tầm 2 3 ngày đổ lại. Thanks ae tư vấn nhé
P/s: Mình hiện giờ đang đi con này, chủ yếu đạp xe mỗi buổi sáng trước khi làm, tầm 25km mỗi buổi.

đi road thì cũng được, nhưng nếu gặp đoạn đường đất đá lồi lõm khoảng 5km thì vất vả và dễ trượt bánh, bể bánh hơn. Đi MTB thì thồ hàng tiện hơn.
Nếu có gặp địa hình phức tạp cũng dễ dàng vượt qua.

Các bác cho em hỏi ngu tí. Giày đường trường đế trơn nhẵn thế mà ko gắn cá thì có bám tốt vào bàn đạp ko ạ?

Có ai đã phượt bằng road chưa, nếu có cho mình 1 số kinh nghiệm với (Trải nghiệm khi đi xa, cách thồ đồ đạc, trang thiết bị cần sắm v..v). Đa phần thấy ae phượt bằng mtb không. Vả lại mình tính phượt trong tầm 200km đổ lại thôi, thời gian tầm 2 3 ngày đổ lại. Thanks ae tư vấn nhé
P/s: Mình hiện giờ đang đi con này, chủ yếu đạp xe mỗi buổi sáng trước khi làm, tầm 25km mỗi buổi.

xe đạp của a Sơn Phạm Đăng, bạn có thể tham khảo
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=417916598383548&set=p.417916598383548&type=1&theater

Các bạn cho mình hỏi đi miền Tây nhà xe nào chịu chở xe đạp hay cứ bắt xe đò nào cũng được? Gửi xe đạp theo xe đò thì có cần lưu ý gì để tránh hư hỏng không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back