What's new

[Hỏi đáp] Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường...)

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Cám ơn Các bác ! thông tin thật là bổ ích.
Em cũng hay đạp lang thang ngày chủ nhật <100km, chỉ đem theo cái ruột xe, chai nước, kềm đa năng. Em cũng sắm đủ thứ linh tinh mà chưa có dịp đi nhiều ngày.

Re: Tổng hợp về du lịch bụi bằng xe đạp. (Xe cộ, trang thiết bị, tracklog, cung đường

Cám ơn Bác Cường, Anh ở Xì Gòn chắc không mua được rồi. Trong hình này có bác chủ trong đó không vậy, thấy có miếng chắn gió cho bếp, Bác cho thêm kiến thức về vụ nấu nướng luôn đi.
Tấm trải này nhiều chỗ bán mà
Hn : http://afamilyshop.com/Product/49/769/CHIEU-DOI-XEP-GON--130cm-x190cm-.aspx
SG : http://golmart.vn/vn-HaNoi/SanPham?ma=HN_CCL&name=Chieu_chong_lanh__chieu_du_lich
Mình cũng có 1 cái mua ở coopmart cũng tương tự như vậy dùng cũng tốt lắm.

Thớt hay, chủ thớt cũng chuẩn, viết tiếp nhá bác em lót dép chờ đọc.
Ông SOS nói cũng chí phải. Mỗi cái vụ chân chống là ko like được. Nhà em bán chân chống thì like kiểu giề. :D

Không lắp chân chống đi cafe kiểu gì cũng bị mấy chú giữ xe làm đổ, mà chân chống cũng có nhiều loại, 2 túi vẫn dựng đc xe nhé, thậm chí anh Hồ Toàn Phương còn chế gá đỡ chân chống lắp ở giữa cho Surly LHT...Em k like vụ không lắp chân chống

Em phản đối vụ không chân chống. Không có chân chống tới đâu cũng phải tìm chỗ dựa thật chắc chắn, chỉ cần sơ sẩy một chút là sơn xe choác hết ra, nhìn xót cả ruột. Mà đâu phải chỗ nào cũng có chỗ để dựa xe, ngả xuống đất thì không thích chút nào, hehe...

Nhìn 2 bộ Crank Brother M17 và Leatherman tools thích quá nhưng em tìm hoài chả thấy chỗ nào bán, cụ chủ top có biết chỗ nào thì phím anh em với nhỉ, cho luôn cái giá tham chiếu, chứ giờ giang hồ hiểm ác, lơ ngơ láo ngáo dễ ăn hàng Tập Cận Bình (loại đểu) lắm :(.

Tks

Nhìn 2 bộ Crank Brother M17 và Leatherman tools thích quá nhưng em tìm hoài chả thấy chỗ nào bán, cụ chủ top có biết chỗ nào thì phím anh em với nhỉ, cho luôn cái giá tham chiếu, chứ giờ giang hồ hiểm ác, lơ ngơ láo ngáo dễ ăn hàng Tập Cận Bình (loại đểu) lắm :(.

Tks

Leatherman tools thì bạn có thể mua ở các đại lý chính thức ở Việt Nam như Tabalo, shop.phuongnguyen.info. Tools được bảo hành chính hãng 25 năm.
Crankbrother thì hơi khó kiếm, bạn ghé thử các cửa hàng bán đồ xe đạp như Nam Anh's bike, nếu muốn mua hàng sale thì có thể nhặt ở chainreationcycles thỉnh thoảng có sales mạnh

Sport drink ở HN thì mua ở đâu vậy các bác?

road không chân chống vì ..chống để làm gì?
MTB đúng nghĩa cũng không chân chống vì mệt toàn quăng xe. Với lại 1. nặng, 2 vướng và gây nguy hiểm.

Touring thì em nghĩ là nên dùng chống, nhưng phải loại tốt vì xe khá nặng. Không chống khá bất tiện khi đi uống cafe :D

Crank brothers M17 hôm bữa em tự ship ebay, vì nó có khoảng 700k nên không thuế. Bác nào muốn mua thử tự ship xem.
(em thích bộ này hơn bộ M19 vì thấy nó đủ rồi :D)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back