What's new

[Tổng hợp] Top 100 điểm đáng đến nhất Trung Quốc

Trung Quốc là một quốc gia đất rộng người đông, có rất nhiều danh thắng đẹp đáng cho một lần đặt chân tới để chiêm ngưỡng.

100 điểm đến này được lựa chọn từ một tài liệu tôi mua được tại sân bay Cửu Trại Câu, tuy nhiên nó viết bằng tiếng TQ nên đọc chả hiểu gì, nhưng sẽ cố nhìn hình đoán chữ vậy....(beer)

04. Nui Dao Cheng
Nằm ở Phía Tây của tỉnh Tứ Xuyên với diện tích gần 7323 km vuông và 30000 cư dân chủ yếu là người dân Tibetans.
Daocheng là núi và cao nguyên, bao gồm cả núi Bowa và song Chitu.trong mùa xuân và mùa hè, hoa nở để tranh đua nhau cho vẻ đẹp, trong mùa thu, lá màu đỏ như là ngọn lửa bao gồm các loại cây, khi mùa đông về và tất cả lại chìm trong tuyết trắng.

Daocheng đã có một lịch sử lâu đời và nền văn hóa độc đáo. Trong quận có tơi 13 monasteries.
Một số hình ảnh của vùng Dao Cheng:
picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Last edited:
@sumoem: chị thuê Tàu nó quay em ạ (NT), cũng không đến nỗi nào. Cho chị hỏi chút, em là zai hay gái thế nhỉ ;).

@truong_giang: lại dịch web online hả - từ ngữ cứ liểng xiểng? Daocheng ko phải là núi, nó là tên một huyện (county), nằm phía Đông Nam cao nguyên Thanh Tạng, phía Nam tỉnh Tứ Xuyên. Qua Daocheng tới Yading Nature reserve rồi vòng qua Zhongdian đến Lugu Lake là một cung đường rất đáng để đi, he he...

@sumoem: chị thuê Tàu nó quay em ạ (NT), cũng không đến nỗi nào. Cho chị hỏi chút, em là zai hay gái thế nhỉ ;).

@truong_giang: lại dịch web online hả - từ ngữ cứ liểng xiểng? Daocheng ko phải là núi, nó là tên một huyện (county), nằm phía Đông Nam cao nguyên Thanh Tạng, phía Nam tỉnh Tứ Xuyên. Qua Daocheng tới Yading Nature reserve rồi vòng qua Zhongdian đến Lugu Lake là một cung đường rất đáng để đi, he he...

Đáng đi thì phải đi thôi, năm trước vì không có thời gian nên không đi được năm nay xem tổ chức đi thôi, đi của shiguniang nữa nhé, Tứ Xuyên quả thực đẹp, nhiều nơi để đi lắm.:LL

@sumoem: thấy em hâm mộ nhiệt tình thế mà lại là zai, chị lấy làm buồn cho truong_giang đại hiệp quá...chẹp

@truong_giang: lại viết sai rồi, ko phải Thập cô nương (shiguniang) mà là Tứ cô nương (siguniang), ờ để xem thế nào làm chuyến Tứ Xuyên mùa thu nữa nhỉ.

@sumoem: thấy em hâm mộ nhiệt tình thế mà lại là zai, chị lấy làm buồn cho truong_giang đại hiệp quá...chẹp

@truong_giang: lại viết sai rồi, ko phải Thập cô nương (shiguniang) mà là Tứ cô nương (siguniang), ờ để xem thế nào làm chuyến Tứ Xuyên mùa thu nữa nhỉ.

Yên tâm đi chị ơi! Em có đứa em gái ruột sinh năm 88, đang học Ngoại giao. Theo đánh giá rất khách quan của em thì "nó rất xinh" (NT). Lúc nào các anh chị định tổ chức đi đâu mà cho phép em tham gia thì em sẽ mang nó theo giới thiệu cho anh Giang, coi như quà ra mắt (BB)

Yên tâm đi chị ơi! Em có đứa em gái ruột sinh năm 88, đang học Ngoại giao. Theo đánh giá rất khách quan của em thì "nó rất xinh" (NT). Lúc nào các anh chị định tổ chức đi đâu mà cho phép em tham gia thì em sẽ mang nó theo giới thiệu cho anh Giang, coi như quà ra mắt (BB)

Em mà quảng cáo như này có khi anh TYYT anh ấy lập topic ...1000 điểm nên đến ở TQ mất :D

Em mà quảng cáo như này có khi anh TYYT anh ấy lập topic ...1000 điểm nên đến ở TQ mất :D
Thế anh TYYT cũng thích quà này ạ?
@Moon: Kế hoạch Tứ xuyên mùa thu có định bù Hoàng Long rồi tiện thể tạt qua CTC ko nhỉ ;)

Last edited:

Anh ghi nhớ đã chụp hình làm bằng chứng đoạn này của chú :D, bây giờ chú là khách vip rồi đó...:D
Bác TYYT đừng có nẫng tay trên của em đấy nhé (beer)

Có cụ nào có thông tin về thành phố tề tề cáp nhĩ thuộc hắc long giang không cho em xin với vì đầu tháng 7 phải có việc sang bên đấy. Cảm ơn các cụ rất nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,557
190,123
Latest member
Clayjenson
Back