What's new

[Tổng hợp] Top 100 điểm đáng đến nhất Trung Quốc

Trung Quốc là một quốc gia đất rộng người đông, có rất nhiều danh thắng đẹp đáng cho một lần đặt chân tới để chiêm ngưỡng.

100 điểm đến này được lựa chọn từ một tài liệu tôi mua được tại sân bay Cửu Trại Câu, tuy nhiên nó viết bằng tiếng TQ nên đọc chả hiểu gì, nhưng sẽ cố nhìn hình đoán chữ vậy....(beer)

5. Wuyuan, Tinh Giang Tay.

Được National Geographic of China bầu chọn là Ngôi làng đẹp nhất Trung Quốc

Một vài hình ảnh của làng Wuyuan

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Đây rồi! Chắc tuần qua anh Giang bận quá phải không? Ngày nào em cũng vào mà chẳng thấy anh đâu. Hôm nay em lại được anh mở mang đầu óc. Trời nóng ngồi nhà mà pot anh ạ, đi ra ngoài đường mệt lắm. Chúc anh luôn khoẻ (BB):L

5. Wuyuan, Tinh Giang Tay.

Được National Geographic of China bầu chọn là Ngôi làng đẹp nhất Trung Quốc

Hìhì, hội Tàu này thì chỗ này của nó cũng là đệ nhất hết :D. Làng này mình nghĩ cũng giống như một loạt các làng, thị trấn khác ở Giang Tây, thường đi kèm với hành trình Hoàng Sơn. Nhưng đi Hongcun rồi, hoặc mấy cổ trấn xung quanh Tô Châu thì chắc lúc đi Wuyuan cũng ko có gì khác biệt.

Dù sao cũng thank bác TruongGiang, tiếp tục bác nhé... Có 100 điểm cơ mà, mới đến 5 thôi. Cố gắng lên bác nhé. (beer)

Có cụ nào có thông tin về thành phố tề tề cáp nhĩ thuộc hắc long giang không cho em xin với vì đầu tháng 7 phải có việc sang bên đấy. Cảm ơn các cụ rất nhiều

Em trả lời thay các cụ hộ bác: Qiqihar của bác cách Cáp Nhĩ Tân khoảng 300km về phía bắc, là thành phố lớn thứ 2 của tỉnh Hắc Long Giang, nhung thực tế các quận ngoại thành của nó chiếm diện tích lớn chứ khu nội thành thì rất bé. Loang quanh đi đâu taxi cũng cứ 6 tệ, 10 tệ là tới. Nhưng mà dân ở đây đặc trưng kiểu dân Đông Bắc ăn to nói lớn, không hiền lành lắm đâu, nên nếu bác đi 1 mình thì phải cẩn thận chút.
Nếu bác chỉ có thời gian loanh quanh trong nội thành thì nhớ đi ăn thịt nướng ở Baokun 宝坤, ăn gà nướng ở Bagua pianyifang 八卦便宜坊 là những món đặc trưng của Qiqihar.
Có thời gian hơn chút thì bác thử nghiên cứu khu bảo tồn tự nhiên Zhalong, khu nuôi và quan sát hạc lớn nhất ở TQ, cách thành phố khoảng 30km.

Nga Mi Sơn cũng đáng xếp hạng trong 100 điểm nhỉ?

Xem tiểu thuyết Kim Dung thấy mô tả Động Đình Hồ cực đỉnh mà gần đây trên các Diễn đàn Du lịch không thấy nói đến? Không biết do địa điềm này ngày xưa đẹp, bây giờ cảnh vật thay đổi nên không còn đẹp hay sao?

Last edited by a moderator:
Nui Nga Mi nằm trong top 100 điểm này bạn ạh, điểm tiếp theo sẽ là Nga Mi Sơn.
Mấy hôm nay gia đình có việc nên hơi bận, giờ thì xong rồi nên tôi sẽ tiếp tục pót..các bác ủng hộ nhé. ;)

Nga Mi Sơn ( Emeishan ) nằm ở phía đông nam tỉnh Tứ Xuyên cách Thành đô khoảng 150 Km. Nơi đây nổi tiếng với vô số chùa triền nằm trên đỉnh núi cao hơn 3000 mét, tiêu biểu nhất là tượng Văn thù bồ tát cưỡi voi

Đi cáp treo lên đỉnh Nga Mi du khách sẽ được ngắm nhìn khung cảnh hùng vĩ của núi non, đẹp như một bức tranh thủy mặc, được ngắm nhìn biển mây trắng, trải ra vô tận dưới chân.

Người ta nói trong đời trước khi chết phải được ngắm nhìn bình minh trên đỉnh Nga Mi, rất nhiều du khách đến đây cũng chỉ mong được ngắm nhìn bình minh nhưng không phải ai cũng có may mắn để thấy mặt trời mọc ngay cả khi đến được Nga Mi.

Không gian trên Nga Mi vô cùng thanh tịnh và trang nghiêm, một cảm giác thoát tục và thanh thản khi được nghe những bài phật ca ngân nga trong sương mờ...

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Nga Mi Sơn

Nga Mi - Cửa Phật - Chốn bồng lai ở đâu trên xa kia? Dùng Cân đẩu vân hay khinh công đây?
picture.php

Đi cáp treo lên đỉnh Nga Mi du khách sẽ được ngắm nhìn khung cảnh hùng vĩ của núi non, đẹp như một bức tranh thủy mặc.(Trường Giang):
picture.php

Lá vàng ẩn trong sương, tựa chốn bồng lai, thanh thoát...
picture.php

Lạc giữa biển mây trắng như trải ra vô tận dưới chân. Biết đâu thiên đàng, biểt đâu hạ giới, lạng quạng té chỏng gọng :help. Ngộ Không...đang ở đâu, đưa ta xuống núi...
picture.php

picture.php
Nào phải chăng chỉ có khách thập phương, anh chàng bán quán ở Nga Mi Sơn cũng bỏ lại sau lưng những mệt nhọc, lo toan, thả mình vào chốn bồng lai vậy...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back