What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chào cả nhà,

Mình là thành viên mới, đang có nhu cầu xin visa đi pháp. Em có đọc rất nhiều kinh nghiệm của mọi nguời chia sẻ. Có người đậu có nguời rớt nên làm em cũng hoang mang lắm.

Mọi nguời cho em xin ý kiến hồ sơ của em nha. Em độc thân, nhưng có một con trai 2 tuổi (mọi ng thấy em có nên lấy yếu tố này bảo đảm việc trở lại VN của em ko). Em cũng đã nộp hồ sơ đăng kí kết hôn tại Dsq và đang chờ kết qủa.

Hồ sơ của em thì cũng cơ bản như mọi nguời. Chồng tuơng lai của em bên pháp có gửi giấy bảo lãnh cho em làm tại toà thị chính bên đó. Em có công việc ổn định (em làm trong văn phòng luật sư của pháp). Giấy tờ chứng nhận đều ok.Sổ tiết kiệm khoảng 200tr. Du lịch chỉ vòng vòng châu á chứ ko nhiều. Em đi pháp khoảng 10 ngày. Bảo hiêm đã mua còn vé thì mới book thôi.

Mọi nguời có thể cho em xin ý kiên ko a. Em cảm ơn truớc.

Các bạn ơi có ai ở trong trường hợp giống mình không?
Chẳng là mình dự định làm đăng kí kết hôn tại Pháp và làm đám cưới tại Pháp. Visa thì mình đã có dạng visa du lịch 1 năm duration 3 months nên mình không cần phải xin visa theo dạng kết hôn nữa. Nhưng bây giờ mình đang băn khoăn làm thế nào mời ba mẹ, họ hàng và bạn bè để qua ăn cưới. Bạn mình vì thân nhau nên muốn đi cả gia đình 1 bộ gồm 3 người. Mẹ và gì của mình lại còn con gái mình nữa. Nếu như có công hàm kết hôn ở đây thì có vẻ sẽ dễ hơn. Ba mẹ anh xã mình có thể mời nhưng mình không nghĩ có thể mời nhiều như vậy. Đau đầu quá đi.

Bạn đkkh xong trước đi, rồi tổ chức đám cưới thì mời mọi người qua dự đám cưới, để thong thả thì it nhất tổ chứ lễ 2 tháng sau khi đkkh. Ba mẹ bạn thì bmc hoặc ck bạn mời/ bảo lãnh được chứ bạn bè bạn để tự xin thì ổn hơn

Các bạn ơi có ai ở trong trường hợp giống mình không?
Chẳng là mình dự định làm đăng kí kết hôn tại Pháp và làm đám cưới tại Pháp. Visa thì mình đã có dạng visa du lịch 1 năm duration 3 months nên mình không cần phải xin visa theo dạng kết hôn nữa. Nhưng bây giờ mình đang băn khoăn làm thế nào mời ba mẹ, họ hàng và bạn bè để qua ăn cưới. Bạn mình vì thân nhau nên muốn đi cả gia đình 1 bộ gồm 3 người. Mẹ và gì của mình lại còn con gái mình nữa. Nếu như có công hàm kết hôn ở đây thì có vẻ sẽ dễ hơn. Ba mẹ anh xã mình có thể mời nhưng mình không nghĩ có thể mời nhiều như vậy. Đau đầu quá đi.

Mừng quá phải nhào vô báo với cả nhà là mình đã được visa rồi. Xin 24 ngày nhưng được cấp 60 ngày, 6/3 mình nộp, hẹn 16/3 bay ra Hà Nội lấy dấu vân tay, 20/3 có visa.
Cám ơn những thông tin vô cùng bổ ích được các bạn chia sẻ trên diễn đàn đã giúp mình chuẩn bị được 1 bộ hồ sơ đúng và đầy đủ :)

Mình đang chuẩn bị xin visa công tác Pháp, nhưng đây là lần đầu mình xin visa, nữ, độc thân, liệu mình có cơ hội xin visa thành công không?
Cho mình hỏi mình cần chuẩn bị bao nhiêu tiền trong sổ tiết kiệm, tiền để làm giấy tờ (dịch thuật, công chứng,..) nói chung là tất tần tật chi phí làm hồ sơ í.
Nếu mình không có nhiều tiền trong sổ tiết kiệm thì phải làm sao, có cách nào để qua được ải kiểm tra tài chính không vậy các bạn?

Mình đang chuẩn bị xin visa công tác Pháp, nhưng đây là lần đầu mình xin visa, nữ, độc thân, liệu mình có cơ hội xin visa thành công không?
Cho mình hỏi mình cần chuẩn bị bao nhiêu tiền trong sổ tiết kiệm, tiền để làm giấy tờ (dịch thuật, công chứng,..) nói chung là tất tần tật chi phí làm hồ sơ í.
Nếu mình không có nhiều tiền trong sổ tiết kiệm thì phải làm sao, có cách nào để qua được ải kiểm tra tài chính không vậy các bạn?

Có bảo lãnh của công ty nên xác suất đậu sẽ cao hơn tự túc, mình cũng nữ, độc thân đã xin visa thành công. Bạn nên nộp sổ tiết kiệm đã được lập ít nhất 3 tháng thì mới có giá trị nhé. Dịch thuật công chứng tốn khoảng 4,5 trăm tuỳ thuộc giấy tờ bạn có.

Có bảo lãnh của công ty nên xác suất đậu sẽ cao hơn tự túc, mình cũng nữ, độc thân đã xin visa thành công. Bạn nên nộp sổ tiết kiệm đã được lập ít nhất 3 tháng thì mới có giá trị nhé. Dịch thuật công chứng tốn khoảng 4,5 trăm tuỳ thuộc giấy tờ bạn có.

Đi công tác thì quan trọng nhất là giấy mời của phía đối tác nước ngoài, lịch làm việc với đối tác ở nước ngoài và quyết định cử đi công tác của cơ quan/đơn vị trong đó nêu rõ sẽ chi trả kinh phí chứ đi công tác mà chứng minh tài chính cá nhân cái gì hở bạn???

Đi công tác thì quan trọng nhất là giấy mời của phía đối tác nước ngoài, lịch làm việc với đối tác ở nước ngoài và quyết định cử đi công tác của cơ quan/đơn vị trong đó nêu rõ sẽ chi trả kinh phí chứ đi công tác mà chứng minh tài chính cá nhân cái gì hở bạn???

Mình đi theo diện thư mời bảo lãnh toàn bộ tài chính mà vẫn làm chứng minh tài chính đó bạn, xác xuất đậu sẽ cao hơn nếu họ thấy tài chính mình vững. Mình tham khảo 3 bạn nữ single nộp hồ sơ có người bảo lãnh trước mình vài tháng và cả 3 đều rớt do không quan tâm việc chứng minh tài chính cá nhân. Do vậy mình mới khuyên bạn maivu812 nên làm cả chứng minh tài chính cho chắc ăn, không nên dựa hết vào bảo lãnh tài chính, thừa còn hơn thiếu.

@maivu812: bạn đã lên web DSQ xem hướng dẫn hồ sơ visa công tác gồm những gì chưa? Nếu chưa thì nên xem rồi hãy lo lắng bạn nhé. Visa công tác không đáng sợ như bạn nghĩ, cứ chuẩn bị đủ giấy tờ như hướng dẫn là ok cả, khả năng đậu cao hơn visa du lịch nhiều.

Ở trên này có bạn nói chứng minh tài chính cá nhân mình thấy ko sai, nhưng chưa thật đúng, chỉ chứng minh tài chính cá nhân khi nào bạn là người chi trả chi phí chuyến đi, còn nếu công ty mời hoặc công ty bạn (được mời) trả chi phí, thì DSQ sẽ thẩm tra tài chính của đơn vị chi trả chi phí.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back