What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

MỌI NGƯƠI ƠI!!!! YEAHHHHHHHHHHHHHHHHHHH

Sau khi hồi hộp mún chết, ko ngủ trưa được, cứ lóng nga lóng ngóng, mới đi lấy kết quả về, team đã pass hết rồi, hé hé, xin 17 ngày, cho luôn 25 ngày, mừng quá đi, cám ơn mọi người, yeahhhhhhh.

P/S: có 1 chị trong team, tiền mới chuyển vào tức thì, đơn xin nghĩ phép thì thiếu ngày, mà cũng pass luôn, được cái passport của chỉ hoàng tráng lắm :))

Chúc mừng ALI và các bạn nhé. Ali ơi, mình đi đầu tháng 6, nộp visa đầu tháng 3 có được ko nhỉ?

Phải dịch công chứng hết đó bạn ơi, đầu tư đi, làm chuyện đại sự mà :D

Bạn cho hỏi là dịch khoảng mấy bản và phí là bao nhiêu để mình chuẩn bị được không.Hic thế mà hồi trước có người có gửi bản word dịch sẵn cho mình, ko kịp xài rồi.

Mình muốn đi châu ÂU>30 ngày,nhưng mà xin quá 30 ngày liệu có vượt ngưỡng 'an toàn' ko nhỉ vì họ hay nghi ít có cty nào cho nghỉ nhiều vậy.

Chúc mừng ALI và các bạn nhé. Ali ơi, mình đi đầu tháng 6, nộp visa đầu tháng 3 có được ko nhỉ?

Cứ trước 3 tháng là được bạn, mà mình nghĩ giữa tháng 3 bạn nộp đi cho chắc ăn.

Bạn cho hỏi là dịch khoảng mấy bản và phí là bao nhiêu để mình chuẩn bị được không.Hic thế mà hồi trước có người có gửi bản word dịch sẵn cho mình, ko kịp xài rồi.

Mình muốn đi châu ÂU>30 ngày,nhưng mà xin quá 30 ngày liệu có vượt ngưỡng 'an toàn' ko nhỉ vì họ hay nghi ít có cty nào cho nghỉ nhiều vậy.

Dịch 1 bản được rồi bạn, chỗ dịch thuật sẽ lưu giữ lại bản dịch nên bất cứ khi nào bạn cần lại thì chỉ lên họ lấy rồi công chứng thôi, ko cần phải dịch lại nếu sau này bạn cần. Phí mình làm thì 58K 1 tờ, nhưng nếu tờ đó ít chữ quá thì họ sẽ gộp chung vài tờ rồi tính tiền 1 tờ, mình làm ở đây dichthuatso1.com

Còn cái vụ 30 ngày thì mình ko rành lắm, nhưng vẫn có bạn xin được bình thường miễn sao hồ sơ hợp lý là được, ví dụ: xin 30 ngày thì ngày nào có trả lương, ngày nào ko lương, chứ 30 ngày là trả lương hết thì có vẻ ko hợp lý.

Sau khi hồi hộp mún chết, ko ngủ trưa được, cứ lóng nga lóng ngóng, mới đi lấy kết quả về, team đã pass hết rồi, hé hé, xin 17 ngày, cho luôn 25 ngày, mừng quá đi, cám ơn mọi người, yeahhhhhhh.

P/S: có 1 chị trong team, tiền mới chuyển vào tức thì, đơn xin nghĩ phép thì thiếu ngày, mà cũng pass luôn, được cái passport của chỉ hoàng tráng lắm :))

Chúc mừng bạn nhé! Hi vọng cũng nhận được vía may từ bạn hihi

Gia đình mình (vợ chồng và con trai nhỏ) dự định đi du lịch 3 tuần theo lịch trình: VN-UK-Châu Âu-UK-VN. Visa vào UK định xin theo diện thăm thân (con trai lớn mình đang học bên đó), còn Visa vào Châu Âu thì định xin vào Pháp theo diện du lịch tự túc. Vì mình dự định bay sang London rồi đi tàu ngay sang Châu Âu chơi 2 tuần, sau đó quay về UK chơi 1 tuần rồi mới về VN. Như vậy Visa của mình vào UK phải là Multiple, còn Châu Âu thì Single cũng được. Mình lăn tăn quá, không biết xin Visa vào UK trước hay là xin Visa vào Châu Âu trước. Nếu mình xin Visa vào UK muốn xin Multiple theo diện thăm thân thì có khó không? Nếu mình xin Visa vào UK mà dùng chung một lịch trình là VN-UK-Châu Âu-UK-VN thì có gì khó khăn không? Hay là xin Visa vào UK gửi một lịch trình chỉ thăm UK, nếu chỉ thăm UK vậy họ có xét cho Multiple không? Mong các bác cho lời khuyên với, loay hoay quá :( Mình xin cảm ơn trước.

Hé....hé.....vui quá vậy ALI, chúc mừng ALI và nhóm của ALI nhé.
À ALI ơi, tiền gởi trong sổ tiết kiệm, lúc nhờ ngân hàng in ra bảng tiếng Anh, số tiền mình có qui đổi ra thành tiền euro không vậy hay vẫn để y chang tiền Việt Nam?

Í.... ALI ơi, Vietnamairline đang có chương trình giảm giá vé đến 47% từ Sài gòn đi Paris bay từ ngày 01/4/2014 đến 30/6/2014. Từ Paris về Sài gon không có giới hạn thời gian đó, hấp dẫn hé!

Có lần mình đọc trên phuot có bảo là sổ hộ khẩu thì mình có thể tự dịch sang tiếng Anh, ko cần công chứng nhưng vừa rồi vào web của LSQ Pháp có đề 'Tất cả giấy tờ bằng tiếng Việt phải kèm theo bản dịch hợp lệ (có dấu công chứng của phòng tư pháp) sang tiếng Pháp hay tiếng Anh.' như vậy là mình phải đem sổ hộ khẩu đi dịch công chứng à.Hic, tốn kém quá :(

Phải dịch công chứng hết đó bạn ơi, đầu tư đi, làm chuyện đại sự mà :D

Cứ trước 3 tháng là được bạn, mà mình nghĩ giữa tháng 3 bạn nộp đi cho chắc ăn.

Mình nộp hồ sơ ở ĐSQ Pháp tại HN tháng 3 năm ngoái, đúng 3 tháng trước ngày đi, sau 14 ngày có visa vì lúc đó rất quyết tâm với suy nghĩ nếu có trượt sẽ có nhiều thời gian hơn để nộp lại.
Hồ sơ theo đúng yêu cầu của ĐSQ, bổ sung thêm thư xin được cấp visa (đánh máy) và lịch trình chi tiết (cái này về sau mình không theo). Tất cả các giấy tờ như Sổ hộ khẩu, sổ đỏ, đăng ký kết hôn, giấy khai sinh... mình đều tự dịch và KHÔNG công chứng; Thư xác nhận đồng ý cho nghỉ phép mình làm song ngữ và đưa lãnh đạo ký; Hợp đồng lao động đã sẵn song ngữ. Nếu quan tâm có thể inbox, mình sẽ share 1 số giấy tờ mình đã dịch, chỉ việc điền thông tin mà đỡ mất công làm lại.
Về việc có công chứng hay không mình không chắc chắn, chỉ biết bộ hồ sơ của 2VC mình nộp T3 và của 2VC bạn mình nộp T9 đều không công chứng. Nếu có điều kiện và để an tâm bạn cứ công chứng, và cũng chỉ cần công chứng các trang có thông tin thôi.

À ALI ơi, tiền gởi trong sổ tiết kiệm, lúc nhờ ngân hàng in ra bảng tiếng Anh, số tiền mình có qui đổi ra thành tiền euro không vậy hay vẫn để y chang tiền Việt Nam?

Í.... ALI ơi, Vietnamairline đang có chương trình giảm giá vé đến 47% từ Sài gòn đi Paris bay từ ngày 01/4/2014 đến 30/6/2014. Từ Paris về Sài gon không có giới hạn thời gian đó, hấp dẫn hé!

Xác nhận tài khoản ngân hàng /sổ tiết kiệm /thẻ tín dụng không cần thiết phải quy đổi ra euro đâu bạn ơi. Nếu ngân hàng không có mẫu tiếng Anh mình có thể tự chuẩn bị rồi nhờ họ xác nhận giùm, mình đã làm việc này với Techcombank & Đông Á
Vụ vé của VNA giảm 47% chỉ áp dụng cho thẻ HSBC, vì không có thẻ nên mình không biết được giảm trên giá base hay trên giá tổng, nếu giá bây cũng không hấp dẫn lắm, giá saver all-in-fare hiện tại của VNA là 21tr262.

Hi Betiti,

Lúc nhờ ngân hàng xác nhận thì đó là bản song ngữ (thường là vậy, còn ko bạn nói người ta cho xin bảng xác nhận tiếng Anh) sau đó họ sẽ hỏi muốn đổi ra tiền tệ nào thì họ quy đổi ra và in luôn trong tờ xác nhận đó.

Yeah, VNA đang khuyến mãi, >15tr tí có gọi là rẻ ko nhỉ :D

Nhờ mọi người giải đáp giúp:

2. Giấy tờ chứng minh mục đích của chuyến đi

- Đi du lịch hay mục đích cá nhân :

Thư mời của một cá nhân trong trường hợp lưu trú tại nhà của cá nhân này.
Giấy xác nhận đăng kí trong trường hợp tham gia du lịch theo nhóm (tour) hoặc một giấy tờ khác phù hợp có thông tin về chương trình du lịch dự kiến. : Mình đi tự túc, ko có thư mời thì trong case này, lấy gì nộp ở mục này?
Trong trường hợp quá cảnh, thị thực hoặc giấy phép nhập cảnh vào quốc gia nơi đổi máy bay. Vé máy bay tiếp theo cho chuyến đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,430
190,079
Latest member
Quynh258
Back