What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

chỉ cần làm lịch trình đi Hà Lan dài ngày nhất là apply ở lãnh sự Hà Lan đc,họ sẽ hỏi sao k qua Pháp mà xin visa,bạn cứ nói khi đọc quy định vì lịch trình ở HL dài nhất nên apply ở HL,bọn LS Hà Lan nó biết thừa nó sẽ chế thêm câu "Chứ k phải LS Pháp đông quá k hẹn đc nên qua đây nộp hả?",cứ cười nói khôngg có,có đi mà họ bảo ở HL dài hơn thì sang HL mà xin cho tiện.Còn khi đi thì có đi HL hay ko chả ai biết cả vì k có dấu má gì cả.Thường thì nộp giáy tờ sẽ có HDLD,giấy xác nhận làm việc,giấy nghỉ [phép,sao kê lương....cũng có thể LS ko biết,nhưng cũng có thể LS sẽ dt tới cty bạn check,nếu họ phát hiện bạn khai gian thì cơ hội đi đâu cũng còn rất nhỏ vì họ record trên hệ thống,khi bạn xin ở các nước k cùng khối Âu Châu họ vẫn thấy hiển thị (Con bạn mình từng khai gian việc có chồng Mỹ mà khai k có chồng vì nghĩ giấy kết hôn làm ở VN,và cũng chưa nộp visa đi Mỹ thì k ai biết nhưng khi nộp visa đi du lịch Canada bị lãnh sự Canada record),sau đó nó xin visa UK sau 2 tuần xét hồ sơ họ gởi kết quả về từ Bangkok,họ từ chối thẳng bằng thư với lý do "liar in Canada Embassy for immigration purpose",và cơ hội apply đi các nước khác có visa giờ là 0,lãnh sự nào nó cũng lắc đầu khi nó thấy trên hệ thống lưu như thế.Nhưng cũng có thề bạn nộp mà họ không gọi đến cty kiểm tra hay k đòi hỏi thêm gì,thì bạn cũng có thể qua,Đó là những kinh nghiệm của mình và những gì bạn mình đang bị mình chia sẻ cho bạn để bạn cân nhắc nhé!Thân

Thanks bạn nhé :).

Gọi điện và đến cty cũng ko sao, vì là cty của bạn mình mình sẽ nhờ giúp việc này,sợ nhất họ điều tra cả mí cái thuế TNCN, bảo hiểm y tế, BH xã hội... coi có khớp không thì khổ.

Gói bải hiểm AIG mình mua gói Basic (rẻ nhất) là đã được chưa, vì chị đó tính bằng USD (~50,000usd) thì không biết đã bằng 30,000 euro chưa?

Bạn cứ ra ngân hàng nói là "Xin cái xác nhận số dư sổ tiết kiệm bằng tiếng Anh" là họ hiểu, chỉ cần đưa chứng mình thư thì họ làm thôi, vói ACB thì 50K

ALI ƠI , bạn xin visa ở LSQ ngoài HN hay SG vậy?

Theo mình là phải cố gắng sát cái ngày đi nộp ý chứ :-? Chứ nếu từ 1 tháng trước thì rút chỗ nọ ra đập vào chỗ kia thì sao :D

bạn có cần đem sổ TK theo đối chiếu ko hay chỉ cần đem xác nhận theo là đủ ạ?

Cả nhà ơi tư vấn dùm mình một chút về vấn đề này nhé. Mình đang làm tờ khai thị thực xin Visa vào Pháp.
Ở Mục 33: Cost of travelling and living during the applicant's stay is covered by the applicant himself_ Means of support
Có hai ô mình không hiểu là Prepaid accommodation và Prepaid transport
Có phải là nếu mình tự chi trả hết cho vé máy bay và nơi ở thì mình đánh dâu vào đấy đúng không???
Cám ơn cả nhà và tư vấn giúp mình nhé!!

Chúc mừng bạn. Vui nhé.
Họ có hỏi bạn gì nhiều không? Và hồ sơ có cần phải chứng minh tài chính đi kèm không?

Họ chỉ hỏi vài câu kiểu người bảo lãnh là ai, quan hệ thế nào, có thân nhân gì bên đó không, bạn bè gì không.... nói chung toàn câu vớ vẩn, mình trả lời thật hết (bạn bè khuyên đừng trả lời kiểu đấy mà tính mình ko quen nói dối nên mình cứ thẳng thắn thật thà. Được thì được không được thì thôi ý. nhưng mà lúc nào cũng trong tâm trạng TAO KHÔNG THÈM Ở LẠI" ^^

Chứng minh tài chính thì vì mình được bảo lãnh toàn bộ chi phí nên mình chỉ nộp kèm sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất gọi là cho có thôi. Còn chả có giấy tờ gì hết nữa.

Em đã gửi câu hỏi của em ở mục thông tin xin visa Đức. Nhưng em thấy mọi người ở đây nhiệt tình quá nên em mạn phép copy câu hỏi của em sang đây ạ. Cả nhà giúp em vụ này với.

Các Bác cho em hỏi: em khai tờ khai xin visa Đức online. Em đã in ra rồi, nhưng đọc lại thì thấy một số dữ liệu bị sai. Cụ thể là ngày bay di Duc của em bị lệch 1 ngày so với vé MB đã Book. Và ngày hết hạn hộ chiếu em ghi nhầm. Vậy em có thể sửa lại đựoc không? Và sửa như thế nào? Hay là phải khai lại mới hoàn toàn.

Cảm ơn cả nhà ạ.

Bạn in tờ khác ra khai lại là được rồi, khai bằng tay cũng được chứ không nhất thiết phải điền rồi ghi trên đó đâu :)

Các bạn cho mình hỏi, cơ quan mình là Hành chính sự nghiệp nên không có hợp đồng lao động như doanh nghiệp. Vậy mình xin xác nhận có đóng dấu của cơ quan là: Hiện đang làm việc tại Phòng ban XYZ tại cơ quan có được không? Hay phải làm thế nào nhỉ? Cảm ơn các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back