What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Cho e hỏi thủ tục xin Visa Phần Lan có khó ko ạh. E có thư mời bạn bè mời qua đi du lịch (do bạn e có nhà bên đó nên e ko booking ks lịch trình thì qua đó bạn e dẫn đi mới biết), sổ tiết kiệm 200tr, HDLĐ, bản lương, ngoài những giấy tờ đó ra thì e ko có tải sàn nhà đất. Vậy có khó khăn khi phỏng vấn ko ạh?

Đi theo dạng thăm thân thì ko cần làm lịch trình em ơi. Mấy giấy tờ đó là đủ theo yêu cầu của đsq rồi. Còn lại là phụ thuộc vào việc đsq xét mqh của 2ng, xét tư cách ng mời, và việc em phỏng vấn như thế nào nữa.

các bạn cho mình hỏi, sau khi có kết quả, các bạn đến lãnh sự nhận visa thì có phải trình vé máy bay đã xuất (đã trả tiền, không phải bôking giữ chỗ) không???

các bạn cho mình hỏi, sau khi có kết quả, các bạn đến lãnh sự nhận visa thì có phải trình vé máy bay đã xuất (đã trả tiền, không phải bôking giữ chỗ) không???

Không bạn nhé, chị cầm giấy hẹn đến lấy thôi

Hic lại khủng bố Châu Âu, mình tính đi tháng 9 và nộp hồ sơ Visa tháng 4 ở LSQ Pháp mà sao thấy sợ quá không biết hiện tại vì khủng bố mà họ siết chặt Visa lại không ta?. Mình rớt 1 lần rồi rớt thêm lần nữa chắc dẹp luôn quá :(

Hic lại khủng bố Châu Âu, mình tính đi tháng 9 và nộp hồ sơ Visa tháng 4 ở LSQ Pháp mà sao thấy sợ quá không biết hiện tại vì khủng bố mà họ siết chặt Visa lại không ta?. Mình rớt 1 lần rồi rớt thêm lần nữa chắc dẹp luôn quá :(

Alo, bạn đi đợt nào tháng 9, mình cũng tính đi đầu tháng 9, mà tháng 4 đã nộp hồ sơ rồi á? có sớm quá không bạn ?mình tính giữa tháng 5 mới nộp.

Alo, bạn đi đợt nào tháng 9, mình cũng tính đi đầu tháng 9, mà tháng 4 đã nộp hồ sơ rồi á? có sớm quá không bạn ?mình tính giữa tháng 5 mới nộp.

Hì bạn ơi mình tính là nếu đợt này rớt nữa thì sẽ xin DSQ khác đó :)

Tình hình là mình đang xin visa đi Thụy Sỹ trong giấy tờ yêu cầu đặt vé máy bay trước và có người khuyên mình nên đặt của Thai Airways.Và Mình thắc mắc là:
- Mình có thể đặt ở đâu? Nếu không được cấp visa thì vé máy bay đó mình trả lại đc không?
- Thời gian xin cấp visa của mình là 90 ngày (1/06/2016 - 31/08/2016) vậy mình có thể đặt vé đi ngày 31/05/2016 được không?
Ai thông tin gì cho mình xin...hihi lần đầu đi nên không rành lắm...Cám ơn!

Tình hình là mình đang xin visa đi Thụy Sỹ trong giấy tờ yêu cầu đặt vé máy bay trước và có người khuyên mình nên đặt của Thai Airways.Và Mình thắc mắc là:
- Mình có thể đặt ở đâu? Nếu không được cấp visa thì vé máy bay đó mình trả lại đc không?
- Thời gian xin cấp visa của mình là 90 ngày (1/06/2016 - 31/08/2016) vậy mình có thể đặt vé đi ngày 31/05/2016 được không?

Bạn có thể đặt trực tiếp ở Đại diện thaiaiways ở Hà Nội (nếu ở Hà Nội) đầu phố Yên Phụ hoặc ở TP HCM. Cũng có thể mua ở các Cty như abay.com, nên mua loại vé được đổi ngày (nếu chắc chắn đi được) hoặc hoàn hủy được, có thể chỉ đặt chỗ để lấy giấy tờ làm visa ở bất cứ phòng vé nào; khi có visa đặt vé mua chính thức (vì các hãng chỉ giữ chỗ 24-48 tiếng)

- Bạn có thể đặt vé ngày 31-7 với các vé đi buổi tối ở VN, miễn sao nhập cảnh vào Châu Âu vào ngaỳ 1-8. (từ 0 giờ). Cùng lắm là đến vào buổi tối muộn...

- Bạn có thể đặt vé ngày 31-7 với các vé đi buổi tối ở VN, miễn sao nhập cảnh vào Châu Âu vào ngaỳ 1-8. (từ 0 giờ). Cùng lắm là đến vào buổi tối muộn...

visa có hiệu lực từ 1/6, bạn này tư vấn đến vào buổi tối muộn 31/5 là không chuẩn rồi. Tại quầy check-in Tân Sơn Nhất nhân viên hãng sẽ check visa của bạn, căn cứ vào giờ đến (dự kiến) nếu khi máy bay đáp xuống Thụy Sỹ mà visa của bạn vẫn chưa có hiệu lực thì ngay lập tức nhân viên hãng đầu Việt Nam sẽ từ chối bạn lên máy bay, trừ khi bạn có thư xác nhận từ immigration tại đầu Thụy Sỹ cho phép bạn được nhập cảnh sớm. Không có chuyện bạn đến sân bay tối muộn 31/5 rồi ngồi đợi đến 0h ngày 1/6 nhập cảnh.
Sở dĩ mình viết ra đây vì 2 đồng nghiệp của mình hôm nay sang VN công tác gặp đúng tình huống này. do lịch công tác thay đổi vào phút chót nên cong ty đổi vé mà quên check visa của đồng nghiệp mình, máy bay dự kiến đáp xuóng Tân Sơn Nhất 22h, cộng thêm thời gian lấy hành lý, làm thủ tục lấy visa on arrival (business visa) tại sân bay là vừa đẹp 0h để nhập cảnh, ai dè đầu bên kia từ chối bay , mất bao nhiêu là tiền luôn í

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back