What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

@sunkenship: fải xin multiple entry chứ ko làm sao bạn vào lại Schengen. Khi nộp đơn visa thì nộp cả lịch trình có đi Thổ và quay về, thì họ sẽ hiểu thôi. Lí do thực của mình đây: tao quay về một là chơi tiếp, hai là để bay về, mua vé khứ hồi rẻ chứ vé một chiều sang Schengen, rồi bay về từ chỗ nào khác thì đắt lắm tao ko mua đc :D

@Hela: cái visa Mỹ.chỉ là thêm dữ kiện xét hồ sơ, chứ ko thay cho chứng minh tài chính đc, đi chuyến nào fải chứng minh cho chuyến ấy chứ.

Theo mình biết chỉ có 1 số nước cấp multiple visa entry thôi.Không biết là có ai biết gồm những nước nào không. Thanks.

Theo mình biết chỉ có 1 số nước cấp multiple visa entry thôi.Không biết là có ai biết gồm những nước nào không. Thanks.
Mình ko thấy có quy định rõ ràng nào hết. Thường xin lần đầu chỉ đc single, nhưng cũng ko fải tất cả, cũng có rất nhiều trg hợp xin lần đầu đc multiple luôn, đang nói nhiều đsq khác nhau í. Hoặc theo như tình huống của bạn trên, họ sẽ giới hạn ở diện double!?

Thực ra theo kinh nghiệm mình đã xin visa và bạn bè cũng nói thế, thì quan trọng không phải là việc bạn chứng mình tài chính là có thật nhiều tiền, sổ tk hay giấy tờ chứng minh tài chính mọi người ai cũng có thể làm được với số tiền tùy thích (cái này chắc bạn cũng biết, có dịch vụ này mà), cơ bản là họ xem xét tính ổn định về công việc của mình ở VN thôi.
Trường hợp của bạn là freelance, nhưng mà đi với cả người yêu nữa thì mình nghĩ mục đích du lịch cũng có thể dễ làm ĐSQ tin tưởng hơn, xin visa theo nhóm theo mình thì vẫn dễ hơn là xin 1 người bạn ạ.
Good luck nhé!

Các Phượt thủ cho mình hỏi chút ah.

Tháng 12 này mình và bạn mình dự định đi du lịch Pháp - Hy lạp - Ý - Cezch - Pháp. Lúc đầu cả hai định xin visa Pháp, sau đó thì một người bạn của mình có khuyên là xin visa tại DSQ Hy Lạp cho dễ. Mình có băn khoăn là trong trường Mình đã mua vé máy bay khứ hồi HN - Paris và có dự định ở Paris vài ngày trước khi đi Hy lạp, thi bọn mình xin visa châu âu tại DSQ Hy lạp có gặp rắc rối gì khi nhập cảnh tại Paris không?
Ngoài ra, bọn mình đi 2 người (a coupe) thì có nên chia ra làm visa không? Mình đã có visa sinh viên ở Pháp nên chắc xin visa ở DSQ pháp dễ hơn.
Các bạn cho mình lời khuyên nhé

Chào các bạn, mình đã xin được Visa sang Đức và đã đi về. Mình khai với họ là mình sang bên chơi và tìm hiểu gia đình của bạn trai mình, họ cho đi không vấn đề gì cả. Có bạn nào thắc mắc thì PM cho mình nhé.

Em chào các anh chị ạ! Em đang định xin visa ở ĐSQ Thụy Điển theo diện có thư mời của bạn, bạn em lo toàn bộ chi phí chuyến đi cũng như ăn ở. Không biết các anh chị ở đây có ai xin visa ở đó chưa ạ? Em đọc hết cả 3 topic mà chẳng thấy :( Xin visa ở đó có dễ không ạ?
Như em thì có vẻ dễ tạch lắm, vì em nghỉ làm từ cuối tháng 2, giờ đang ở nhà học thêm với làm vài việc partime, chẳng có tài khoản ngân hàng hay sổ tiết kiệm gì, lại đang độc thân, 24 tuổi, ở với gia đình, đi một mình nữa.
Theo các anh chị thì em có nên đánh liều apply không ạ? Mong nhận được sự tư vấn của các anh chị ạ!
Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Các Phượt thủ cho mình hỏi chút ah.

Tháng 12 này mình và bạn mình dự định đi du lịch Pháp - Hy lạp - Ý - Cezch - Pháp. Lúc đầu cả hai định xin visa Pháp, sau đó thì một người bạn của mình có khuyên là xin visa tại DSQ Hy Lạp cho dễ. Mình có băn khoăn là trong trường Mình đã mua vé máy bay khứ hồi HN - Paris và có dự định ở Paris vài ngày trước khi đi Hy lạp, thi bọn mình xin visa châu âu tại DSQ Hy lạp có gặp rắc rối gì khi nhập cảnh tại Paris không?
Ngoài ra, bọn mình đi 2 người (a coupe) thì có nên chia ra làm visa không? Mình đã có visa sinh viên ở Pháp nên chắc xin visa ở DSQ pháp dễ hơn.
Các bạn cho mình lời khuyên nhé

Bạn có thể nhập cảnh vào nc thành viên của Schengen khi bạn đã có visa. Nên mang theo copy thư mời & chứng minh tài chính, booking phòng khi bị hỏi.
Mình ko hiểu câu hỏi của bạn. Mỗi ng fải làm riêng bộ hồ sơ xin vjsa chứ. Hai bạn chưa có hôn thú thì cũng ko hỗ trợ đc j cho nhau cả.

Nếu bạn xin visa theo diện thư mời thì gần như là phải mang theo thư mời khi nhập cảnh. Khi mình nhập cảnh vào Pháp, họ yêu cầu xuất trình thư mời và đóng dấu nhập cảnh lên cả thư mời của mình.
Bạn có thể nhập cảnh vào nc thành viên của Schengen khi bạn đã có visa. Nên mang theo copy thư mời & chứng minh tài chính, booking phòng khi bị hỏi.
Mình ko hiểu câu hỏi của bạn. Mỗi ng fải làm riêng bộ hồ sơ xin vjsa chứ. Hai bạn chưa có hôn thú thì cũng ko hỗ trợ đc j cho nhau cả.

Mình đã xin Visa qua Đức thành công và đã đi về . Mình xin đi giữ trẻ cho nhà người Đức, và nó cấp cho vía loại D multi entries trong 3 tháng , qua đó ở thêm thì gia hạn visa mà mình k ở thêm nên quay về . Đi loại này dc gia đình Đức bảo lảnh nên mình k chứng minh gì cả , vì mình là dân vô sản mà , hehe . Và mình cũng k bị phỏng vấn, vào nộp rồi về chờ 8 tuần là có kết quả , có thể k bị phỏng vấn vì mình có bằng Đại Học ngành tiếng Đức chăng ? lúc nộp hồ sơ xin visa mình chưa từng đi nước giàu nào cả, chỉ từng đi các nước Đông Nam Á thôi.Xin visa ở Saigon .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back