What's new

[Hỏi đáp] Trường Sa - Làm sao đi được?

Kể chuyện đảo thì dài lắm, Only chẳng biết bắt đầu từ đâu. Ở TS khoái nhất là cá, có rất nhiều chỉ cần một cuận ây cước và cái lưỡi câu (nhớ là loại lớn) mồi thì dùng cá nhỏ cở cán dao hoặc có thể dúng thịt bò hay thịt gà thả xuống rồi chờ có khi câu được cá mú hoặc cá thu cả chục ký. Chú cá lớn nhất mà Only câu là chú thu bè nặng 32 kg (để bữa nào tìm lại cái hình post lên cho các bác coi con cá nó lớn cỡ nào).

Nước biển ngoài TS rất mặn và trong, vào mùa biển êm (T1-T6) có thể bơi ngoài biển cả ngày mà không mệt .

Lính đảo rất nhớ đất liền và những người dân từ đất liền ra. Quà thì cũng không quan trọng lắm chỉ là chút trà lá giao lưu.

Đảo lớn như Trường Sa Lớn hay Nam yết (vài trăm người) thì sẽ nghiêm hơn. Còn những đảo chìm thì cả đảo cũng chỉ khoảng 10 người thôi.

Cách của onlydalat hay, nhưng khó ở chỗ gần như không thể kiếm được tàu như vậy.
Đa số những tàu ra đến đó là tàu dài ngày ví dụ như đi giã cào hay ghe câu. Những tàu ấy rất ít cho khách lạ đi cùng. Chưa kể phượt chúng ta khó mà lênh đênh cả tháng như thế được. Từ Cam Ranh ra đến đảo bằng tàu câu thì cả 3-4 ngày, họ đâu có ra rồi về ngay cho mình đâu.
Nhưng cũng hay đấy chứ, mình thử kiếm xem sao.
Thân

chào sami

Tuyền người quen cả!

Dự tính Tết này thế nào?

Chào bác Đức.
Em định tết này đi du lịch đâu đó, đang băn khoăn chọn giữa rừng và biển mà thôi. Cũng định đi lại Phong Nha - Kẻ Bàng hoặc là Quy Nhơn hay Phan Thiết gì đó. Suy tính hoài, chưa quyết định được. Bác cũng leo lên đây à. :D

Em đang vận động hành lang, khả năng lên đường của em hiện đang rất cao. Em cũng đã ôm ấp từ lâu và đến tận bây giờ mới có cơ hội may mắn này. Đang trong giai đoạn chuẩn bị tích cực kể cả thể lực lẫn thủ tục hành chính và đồ đạc. Nếu được lên đường sớm, em hứa là sẽ có một report theo hành trình: Hà Nội - Tân Cảng - TS Lớn - Tân Cảng - Hà Nội tặng các bác. Em chưa mổ ruột thừa hay dạ dày bao giờ cả, nhưng chắc cũng chẳng đến nỗi như phi công, mình có đau chắc cũng chẳng lôi được ai đi cùng. Các bác âm thầm chúc cho em được may mắn lên đường đợt này nhé.

Em đang vận động hành lang, khả năng lên đường của em hiện đang rất cao. Em cũng đã ôm ấp từ lâu và đến tận bây giờ mới có cơ hội may mắn này. Đang trong giai đoạn chuẩn bị tích cực kể cả thể lực lẫn thủ tục hành chính và đồ đạc. Nếu được lên đường sớm, em hứa là sẽ có một report theo hành trình: Hà Nội - Tân Cảng - TS Lớn - Tân Cảng - Hà Nội tặng các bác. Em chưa mổ ruột thừa hay dạ dày bao giờ cả, nhưng chắc cũng chẳng đến nỗi như phi công, mình có đau chắc cũng chẳng lôi được ai đi cùng. Các bác âm thầm chúc cho em được may mắn lên đường đợt này nhé.

Thích thật, tớ cũng ôm ấp nhưng chưa có dịp ;)
Trong lúc chưa đi được thì âm thầm chúc bạn thượng lộ bình an và có một chuyến đi trọn vẹn :)

PS. Đi học mà nhuận thì kiến thức càng vững chứ có gì đâu :D

Nhớ mang theo máy ảnh và chụp nhiều vào bạn nhé. Ở đây ảnh Trường Sa hơi hiếm. Chúc may mắn và thượng lộ bình an.

chẹp...ít ra thì cũng nên mua độ 3&4 cục pin máy ảnh, 4..5 cái thẻ 8Gb xài tạm.
Không nên tiếc tiền cho dịp như thế này .

Chúc bác thành công

Chúc bác thực hiện thành công chuyến đi của mình, chụp được nhiều hình, xấu đẹp không quan trọng, quan trọng đó là cái nhìn hiện thực cuộc sống đảo và chia xẻ cùnng mọi người. Bản thân mình, em theo "chủ nghĩa BQ" với các vùng đảo xa của QG, nên hãy đi ngay từ bây giờ nếu có thể...

Hôm nay lục lại đám hình cũ post lên cho các bác thấy con cá thu bè nó to cỡ nào

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back