What's new

[Đã hủy] Tư vấn lịch trình đi Úc thời gian từ 26/4 - 6/5 hoặc 29/8 - 7/9/2019

Hi all,

Vì chưa đến Úc lần nào nên mình nhờ ace đã đi tư vấn giúp mình với khung thời gian như trên sẽ là những mùa khác nhau ở Úc.
Nên chọn thời gian nào với 2 thời gian này: tiêu chí chọn lựa là vé máy bay và dĩ nhiên là sẽ đi được những đâu với chừng đó ngày.
Hoặc các bạn cũng có thể join cùng, nếu đẹp thì số lượng sẽ là 6-8 bạn.
Nếu chốt được kế hoạch trong tháng 01 (ngày dự kiến là 30/01) là những ngày cuối năm thì đầu tháng 2 sẽ tiến hành book vé và xin visa sau tết. Rất mong nhận được phản hồi và chia sẽ của mọi người. Mọi phản hồi xin reply trong topic này để mọi người tiện theo dõi.
Cảm ơn ace, chúc mọi người x-mas vui

Theo mình bạn nên đi Canberra thay vì Gold Coast. Thứ nhất đi Gold Coast chỉ có ngắm biển và đi theme parks mà tháng 4 thời tiết se lạnh không tắm biển được. Theme parks thì còn thua sunworld của mình do xây dựng từ lâu rồi. Thứ 2 là biển ở sydney rất nhiều và đẹp. Thứ 3 là Canberra lá vàng, lá đỏ rất đẹp vào t4 t5. Nếu bạn thuê xe tự lái thì có thể đi về trong ngày. Đi public transport thì phải 2 ngày.
Một hoạt động đặc trưng của người Úc mà hầu hết mọi người bỏ qua là bbq ngoài trời. Các bãi biển ở sydney có sẵn bếp bbq và bàn ghế dã ngoại. Bạn chỉ cần đi siêu thi mua thịt, đồ uống là có thể vừa thưởng thức vừa ngắm biển.

Năm ngoái mình đi Úc t4-5 tắm biển duy nhất có 1 ngày lúc đó nhiệt độ ấm nhất (tầm 20-21 gì đó quên rồi). Mà 20-21 là nhiệt độ ở trên bờ, nước biển vẫn lạnh nhưng vẫn tắm thử biển Úc thế nào :)))

Mà lúc xuống lạnh teo mà sau thấy ấm không muốn lên luôn.

Mà công nhận tắm thoải mái và sạch lắm, mang ba lô với cái khăn lớn trãi ra rồi xuống tắm khỏi lo mất đồ.(mình đi 1 mình)

He
Hi all,

Vì chưa đến Úc lần nào nên mình nhờ ace đã đi tư vấn giúp mình với khung thời gian như trên sẽ là những mùa khác nhau ở Úc.
Nên chọn thời gian nào với 2 thời gian này: tiêu chí chọn lựa là vé máy bay và dĩ nhiên là sẽ đi được những đâu với chừng đó ngày.
Hoặc các bạn cũng có thể join cùng, nếu đẹp thì số lượng sẽ là 6-8 bạn.
Nếu chốt được kế hoạch trong tháng 01 (ngày dự kiến là 30/01) là những ngày cuối năm thì đầu tháng 2 sẽ tiến hành book vé và xin visa sau tết. Rất mong nhận được phản hồi và chia sẽ của mọi người. Mọi phản hồi xin reply trong topic này để mọi người tiện theo dõi.
Cảm ơn ace, chúc mọi người x-mas vui
Hello, mình cũng có hứng thú đi bụi ÚC, các bạn chia sẻ thêm thông tin nha! Cảm ơn các bạn.

Các bạn có đi Jervis Bay Cabins & Hidden Creek Camping không vào đó cắm trại ngủ lều? Nếu có cho kình joint ké 2 ngày nhé. Mình chỉ đi bằng phương tiện công cộng không lái xe.

Mình ngu tiếng anh, mới đi sing mã, đi kèm với nhóm được k, cả nhóm xin visa group hay từng cá nhân tự xin vậy. Mình đang hóng, nếu được mình xin 1 chân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back