What's new
Re: Tư vấn MUA xe đạp

e đang tính làm chiêc Trinx D600..các bác tư vấn giúp e với..chủ yếu để tập thể dục vòng vòng tâm 15km/1 ngày..ko có đi xa...

e đang tính làm chiêc Trinx D600..các bác tư vấn giúp e với..chủ yếu để tập thể dục vòng vòng tâm 15km/1 ngày..ko có đi xa...

Mình giới thiệu bạn mẫu xe này Format con 33 theo mình thấy cấu hình rất ổn rất phù hợp cho nhu cầu của bạn. Tại Việt Nam hiệu này không được quảng bá nhiều như Giant, Jett nhưng theo mình thấy là rất ổn, nếu quan tâm bạn Google tìm đến nơi bán để xem xét tận mắt nhé

Last edited:

Mình đang tìm dòng xe đạp city bike để đi làm.
Rất ưng mấy em Giant Escape , tuy nhiên hỏi các nơi không còn size XS phù hợp với mình.
Các bác cho mình hỏi là ngoài dòng này còn dòng city bike nào size tương đương XS của Giant không?
Nếu không thì với 10tr có ráp được city bike không ạ?

Chào mọi người,
Mình ở HN, mình muốn mua 1 chiếc xe đạp tầm 4-5tr để đi làm cho khỏe người, thỉnh thoảng đạp xe quanh Hồ Tây. Mình định mua MTB. Mình xem một số xe thì thấy Galaxy ML200 2015 thì có giá cả khá hợp lý. Tuy nhiên, do không có biết nhiều về xe đạp nên vẫn mong mọi người tư vấn cho mình hộ mình. Mình cảm ơn.

Xin tư vấn: Asama AMT 48F - Giant Hunter 2.0 M - TOTEM CT01 MEN

Chào các bạn,

Mình dự định sắm chiếc xe đạp để đi phượt, như SG - Vũng Tàu, SG - Mũi Né...
Đã chọn được 3 con xe: Asama AMT 48F - Giant Hunter 2.0 M - TOTEM CT01 MEN
Bạn nào đã từng đi qua 3 loại xe này xin review giúp mình chút để mình chọn được chiếc xe ưng ý.

Các bạn có kinh nghiêm đường dài cho mình hỏi nên sử dụng phuộc nhún hay phuộc đơ?

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Last edited:
Nhờ các cụ tư vấn mua đồ và chỗ sửa xe ah.

Cơ quan bạn mình thanh lý xe ATX 660 nên mình mua một cái. Hiên nay cần thay đề sau 7 số, líp 7 tầng, xích và bảo dưỡng lại

Nhờ bạn tư vấn cho mình nên thay đồ gì ( Giá mỗi loại đồ khoảng bao nhiêu nhỉ ? mình định đầu tư thêm từ 700-1500k vụ này) và ra đâu thay, cho đảm bảo ( nhà mình ở phố bạch mai)

Hôm nay mình ra Bà Triệu hỏi thì họ nói là cứ để đấy họ thay cho. Cái đề mấy trăm K ( nhưng hỏi thì họ nói là ko nhớ seria) cứ đi đc là đc. Mình thấy ko tin tưởng nên nhờ các bạn tư vấn.

Cảm ơn bạn rất nhiều.

Re: Nhờ các cụ tư vấn mua đồ và chỗ sửa xe ah.

Cùi đề sau Shimano Tourney TX RD-TX800 tầm 250 ngàn, líp 7 tầm 150 ngàn, xích 50 ngàn đó là mua mới thay cho cái cũ
Bạn có thể tự mình thay cần mua vài món đồ nghề, tốn chút thời gian xem hướng dẫn trên mạng và dơ tay một chút

*Nếu mình không nhầm líp sau của bạn là líp vặn (Freewheel) nếu có khả năng mình khuyên nên chuyển sang líp thả (Cassette). Bạn sẽ phải thay đùm líp thả rút căm lại niềng, giá cao hơn đổi lại bạn có thể thay líp 9, 10 tầng và sau này dễ bảo dưỡng hơn... cùi đề tay bấm sang số cũng phải chuyển lên loại dành cho 9, 10 tầng. Nếu bộ theo xe đã quá xuống cấp, đây là cơ hội để bạn nâng cấp

Lại 1 bài cần tư vấn mua xe đạp =))

Xin chào ace, mình đang học lớp 11 và rất đam mê đạp xe/xe đạp, Muốn mua 1 cái sau này lên đại học dùng luôn. Vào thẳng vấn đề chính luôn này: Mình muốn chọn 1 con xe kiểu dáng thể thao, dựa trên các tiêu chí sau:
- Giá dưới 3 triệu (nhà không có điều kiện ạ)
- Mình cao có 1m6 thôi ạ (đã thế còn gầy nữa :( )
- Thích màu xanh lá (cực cực cực cực kì thích)
- Phanh: đây là vấn đề mình rất quan tâm, trước có con xe BMX dùng phanh vành, bị mòn nhưng hỏi mấy chỗ họ đều bảo không thay được, toàn phanh bằng... chân, mấy lần tí chết :wheelchair: vì vậy nên mọi người cho mình hỏi là phanh vành hay phanh đĩa lợi hơn (bền, dễ thay, an toàn)
- Cần có bộ chỉnh tốc độ vì chỗ mình có nhiều dốc
- Mua online và giao hàng tận nơi được không? tại chỗ mình ở đảo (Cát Bà) và freeship càng tốt nhể :D
- Mình không thích kiểu Road-bike nhé!

mọi người tư vấn giúp mình giữa trinx P500 và jett strada comp với
Ngân sách của mình chỉ hơn 4tr là kịch kim nên 2 con này cũng là cố lắm rồi.
Nhu cầu của mình là đạp dạo vào cuối ngày và đi gym nên chọn dòng city,road này là chuẩn rồi
jett mình thấy ở sài gòn thì nhiều chỗ bán chứ con p500 này thì biết mỗi shopxedap với huyhoang

mọi người tư vấn giúp mình giữa trinx P500 và jett strada comp với
Ngân sách của mình chỉ hơn 4tr là kịch kim nên 2 con này cũng là cố lắm rồi.
Nhu cầu của mình là đạp dạo vào cuối ngày và đi gym nên chọn dòng city,road này là chuẩn rồi
jett mình thấy ở sài gòn thì nhiều chỗ bán chứ con p500 này thì biết mỗi shopxedap với huyhoang

Bạn biết mua gì rồi nên mình chỉ thêm chút ý kiến riêng thôi
Bạn nên mua Jett có bảo hành lâu và có hệ thống cửa hàng tốt để dễ bào hành sữa chữa... vậy thôi
Chúc bạn có xe ưng ý

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back