What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1)

Quãng đường đi:

Đến Cái Mơn - Vĩnh Thành, tham quan làng hoa. Có nhà thờ tên Quảng Ngãi.
Về Cầu Hàm Luông QL.60:
+ Xe hơi theo Ql.57 xuống Cái Tắc rẽ trái hoặc thẳng về Mỏ Cày. Theo QL.60 về cầu Hàm Luông, đến cầu Cái Cấm chờ đoàn xe máy.
+ Xe máy quay lại, qua cầu đang hoàn thiện (dưới dốc cầu là Nhà thờ), khoảng 400m gặp ngã 3 rẻ phải, đến phà Phú Sơn.
Qua Phà Phú Sơn di thẳng, khoảng 1km gặp Nhà thờ bên tay phải.

Iem chỉ biết như vậy :D, là đoạn đường sắp đi, bổ sung hoàn thiện dủm mình.
Thanks.

Mình ko tham gia chuyến này nhưng mình xin bổ sung thêm một xíu:
Các bác đi từ Chợ Lách xuống đến cầu Cái Mơn lớn thì có thể rẽ trái dưới chân cầu để về ấp Bình Tây cũng có nhiều nhà trồng hoa nằm ven sông, các bác có thể chụp cảnh người dân đang chuyển hoa xuống ghe để chở đi bán. Đường đi đổ đan dễ đi hơn. Các bác có thể hỏi người ta đường đi thẳng xuống bến đò Phú Sơn luôn mà ko phải quay lại mất thời gian.
Nếu các bác muốn vào khu vực nhà thờ Quãng Ngãi cũng được, vừa qua cầu Cái Mơn lớn các bác cũng rẽ trái đi men theo bờ sông và cũng ko cần phải quay lại mà sẽ qua đò để đi qua Vĩnh Hoà. Ở Vĩnh Hoà cũng có nhiều nhà trồng hoa kiểng lắm. Từ Vĩnh Hoà các bác chạy thẳng xuống ngã ba Ba Vác để về QL 60 cho gần. Nói chung đường ở đây đã đổ đan hết nên dễ đi thôi. Tốt nhất các bác nên dùng "Việt mồm" thì sẽ ko bị đậu phộng đường.
Các bác nào đi 4B thì có thể gửi xe tại nhà thờ Cái Mơn và khi trở ra thì ko phải chạy tới Cái Tắc mà qua khỏi Cái Tắc sẽ gặp 1 ngã ba, rẽ phải thì về Mỏ Cày (cũng về Bến Tre được nhưng xa hơn khoảng 10km), đi thẳng theo hướng bên trái sẽ qua chợ Ba Vác, gặp ngã ba rẽ phải, chạy thẳng sẽ gặp QL60 và rẽ trái sẽ gặp cầu Cái Cấm.
Mình cũng về Bến Tre chiều 22/01 nhưng vì bận ăn đám cưới người bạn nên ko tháp tùng được. Nếu các bác cần gì ở khu vực Cái Mơn thì có thể alo mình, nếu ko giúp được thì mình sẽ nhờ em mình chỉ dẫn các bác.
Mình tên Trí- 0903 710 589/0908087068
Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ.
Các bác đi đông quá em e là các bác có vào vườn hoa của bà con em chắc họ ko phải mất công chở hoa lên SG bán;)

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Chuyến này xem như tất niên nhẹ cuối năm luôn, mà chỉ thấy rượu chưa thấy bia cho chị em cụng cho hoành tráng. Mình xin phép tài trợ 2 két bia xì gòn nhé. Ai có nhu cầu tài trợ cứ lên tiếng, đoàn ủng hộ 2 tay 2 chân.

Hí hí, e từ rượu chuyển sang bia nên đề nghị bà con tài trợ thêm ạ, em nghi 2 két không đủ cho chị em súc miệng đâu ợ.

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

thành viên mới có được tham gia k vậy bạn? vừa đi xe máy vừa đi xe đò CLC là sao chưa hiểu bạn ơi???

Chuyến này xem như tất niên nhẹ cuối năm luôn, mà chỉ thấy rượu chưa thấy bia cho chị em cụng cho hoành tráng. Mình xin phép tài trợ 2 két bia xì gòn nhé. Ai có nhu cầu tài trợ cứ lên tiếng, đoàn ủng hộ 2 tay 2 chân.
Bia thùng 333 đi tắckè ơi, chai hủ chi cho " lủ khủ ":D (beer)
Mình củng xin ủng hộ 1.....lon!;):LL

Last edited:

@Zfan: đã sắp xếp cho a ôm bạn Kòy rùi thì mình cứ như zay đi, đổi nữa mất công phải liên lạc lại lắm :)
E cứ ôm Hoàn nhé ^^, nhà Hoàn cũng gần sát nhà a mà

Nhà Hoàn không "gần sát" nhà anh, nhưng Ok anh, em đòi nợ anh sau :D

Hí hí, e từ rượu chuyển sang bia nên đề nghị bà con tài trợ thêm ạ, em nghi 2 két không đủ cho chị em súc miệng đâu ợ.

Nhà em không có bia nhưng gần chợ trái cây, em xin được góp vài ký nho để chị em có đồ nhắm với bia của anh Take Care ạ :)

Có SMS rồi, em ơi!............

Bobula ơi, nhớ mang đàn theo em nhé, chị đoán rằng em cũng là 1 tay đàn có hạng phải ko em?

Chắc chắn là 1 cây của Bobula & 1 cây của Salguy nhé! Đàn sĩ chuyến này chắc có nhiều để thay đổi chứ để 1 người đàn hoài phồng rộp tay thì thương lắm!

Nhớ chuyến Gia Lai, có mình anh Brandy & anh Giamahamvui đàn, chuyền tay nhau cả đêm thiệt là tội nghiệp :) :(

em đã được xếp hạng về múa lửa trên cây guitar rùi đó chị :)):)):)) chuyến này có nhiều nghệ sỹ wa hen.

Bia thùng 333 đi tắckè ơi, chai hủ chi cho "lủng củng":D (beer)

vậy mà cứ nghĩ là đi với chị mơ không có tiết mục này. nhầm rùi nhầm rùi. em cũng ủng hộ 333 nhá

Bia thùng 333 đi tắckè ơi, chai hủ chi cho "lủng củng":D (beer)

vậy mà cứ nghĩ là đi với chị mơ không có tiết mục này. nhầm rùi nhầm rùi. em cũng ủng hộ 333 nhá

Chị Pa xin mạn phép các nhà tài trợ dzàng, bẹc, đồng xem xét chuyển từ 333 sang Tiger được không ạ? Chẳng mấy dịp mà đông đủ các chị em xinh đệp dư lày, hề hề hề

Chị Pa xin mạn phép các nhà tài trợ dzàng, bẹc, đồng xem xét chuyển từ 333 sang Tiger được không ạ? Chẳng mấy dịp mà đông đủ các chị em xinh đệp dư lày, hề hề hề
Phải đóa, Tiger đi, SG đau đầu lắm, uống Tiger cho đỡ "đau đầu" ;))

Ken đi cho nó máu!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back