What's new

Visa Đài Loan

- Em mình có visa Hàn Quốc 5 năm, vậy sẽ điền dòng chữ màu đen trên cùng (2 hàng) đúng ko? => goc phai trên có nhiu chơi hết hinh nhu 11 (14) ký tự

- Số hiệu chuyến bay/thông tin khách sạn lúc apply có cần phải đúng với booking vé máy bay & booking khách sạn ko? Mình chưa book gì hết nên chỉ mới apply xem có đc evisa ko rồi mới quyết định mua vé & book khách sạn. => chỉ là dự kiến thôi. nhưng mẹo như sau. XIn approved Evisa xong roi mua vé. Rồi làm lai cái Evisa với cái thông tin đúng.

- - Evisa approved có cần in màu ko ạ? Hay chỉ cần in trắng đen là đc rồi? => Trắng đen là okie

Bạn ơi cho mình hỏi thêm là trong trường hợp dùng visa Hàn để apply evisa Đài mà đến lúc nhập cảnh Đài vẫn chưa đi Hàn thì có sao ko ạ

Bạn ơi cho mình hỏi thêm là trong trường hợp dùng visa Hàn để apply evisa Đài mà đến lúc nhập cảnh Đài vẫn chưa đi Hàn thì có sao ko ạ
Mình là bằng chứng sống, đi Đài dùng visa Hàn mà chưa đi Hàn bao giờ nè.
Lúc ờ sân bay TSN, 1 anh hải quan ko chắc mình đi dc nên hỏi cấp trên, hến cấp trên nói ko sao. Làm mình lúc đó cũng lo lắng.

Dùng visa Hàn chưa sử dụng thì ok không sao đâu nhưng mình đang thắc mắc là bé nhà mình có visa Nhật nhưng chưa dùng mà trong tháng 9 này mình muốn cho bé đi Đài trước gọi lãnh sự thì họ bảo y chang trên website là sử dụng visa Nhật nhập cảnh Hàn cần phải có dấu đã nhập cảnh Nhật hoặc có vé máy bay đi Nhật chặng tiếp theo. Có ai đã dùng visa Nhật chưa sử dụng nhập cảnh Đài trót lọt chưa ạ?

Hi các bạn du lịch tự túc ở Đài Loan hy vọng bạn sẽ sớm có visa Đài Loan để qua du lịch nhé, nếu bạn vẫn chưa có dự định cho việc đi lại thì tham khảo xe bên TST nhé, dịch vụ chất lượng ổn lắm nhé.
Mình đăng kí thử rồi nhưng không được, hình như là do trùng tên trong blacklist của Đài Loan, vậy mới phải xin visa như bình thường :(

Mình sợ tình hình là hơi khó bạn ơi, vẫn cần phải nhập cảnh Nhật rồi mới xin được visa online Đài Loan nhé
Dùng visa Hàn chưa sử dụng thì ok không sao đâu nhưng mình đang thắc mắc là bé nhà mình có visa Nhật nhưng chưa dùng mà trong tháng 9 này mình muốn cho bé đi Đài trước gọi lãnh sự thì họ bảo y chang trên website là sử dụng visa Nhật nhập cảnh Hàn cần phải có dấu đã nhập cảnh Nhật hoặc có vé máy bay đi Nhật chặng tiếp theo. Có ai đã dùng visa Nhật chưa sử dụng nhập cảnh Đài trót lọt chưa ạ?

CÓ chuyện như vậy sao, sao kỳ vậy.
M đầu năm dùng visa US (chưa sử dụng, chưa có stamp), cũng ko đi chặng tiếp, vẫn vào bình thường,

CÓ chuyện như vậy sao, sao kỳ vậy.
M đầu năm dùng visa US (chưa sử dụng, chưa có stamp), cũng ko đi chặng tiếp, vẫn vào bình thường,
US và các nước khác không sao vẫn nhập cảnh Đài khi chưa dùng visa được. Tuy nhiên, như trên web xin e-visa của Đài, từ 1/8 trở đi visa Nhật chưa xài thì phải có vé máy bay chặng tiếp theo đến Nhật. Mình đã gọi lãnh sự xác nhận thông tin này.

Mình mới đọc trên group kia nói nếu có visa Hàn Quốc mà chưa đi thì vẫn có thể xin evisa Đài Loan và đi Đài Loan bình thường. Nhưng trương hợp có visa Nhật Bản mà chưa đi Nhật Bản, khi apply evisa Đài Loan vẫn được cấp nhưng bay qua bên kia lại không được nhập cảnh, phải về nước.

Xin visa dán TW cho bé đi cho yên tâm, trẻ em xin dễ lắm, chỉ cần tài chính của bố (mẹ) + evisa TW của bố (mẹ) và các giấy tờ liên quan là xong.

Xin visa dán TW cho bé đi cho yên tâm, trẻ em xin dễ lắm, chỉ cần tài chính của bố (mẹ) + evisa TW của bố (mẹ) và các giấy tờ liên quan là xong.

tại tính ra visa Hàn Nhật rẻ hơn + thủ tục em thấy dễ hơn visa Đài ấy, visa Hàn có 20 đô mà lại có giá trị để xin visa Đài 10 năm kể từ ngày được cấp visa Hàn, còn visa Nhật thì 630k nhưng bù lại k phải công chứng dịch thuật giấy tờ.

Nói chung mọi người cứ theo đúng trên website ghi mình cũng vừa xin visa Đài online cho cả gia đình thấy họ có ghi rõ visa Hàn con hạn hoặc hết hạn, Visa Nhật thì phải sử dụng rồi hoặc có vé may bay bay đến Nhật nên buộc phải theo vậy mà làm thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back