What's new
sau khi nhận Formal Obligation thi người ở VN có cần chứng minh mối quan hệ với LSQ không các AC, hay chỉ có letter là nộp xin visa
ví dụ người nhà mình đi vượt biên máy chục năm trước giờ ra công an phường xin giấy xác nhận chắc củng khó :F, và còn là cô với cháu chứ không phải là anh em

Phải có minh chứng quan hệ ruột thịt hay bạn bè quen biết giữa người mời và được mời. Quan hệ ruột thịt minh chứng bằng giấy khai sinh, kết hôn các loại , nếu o đủ thì xin xác nhận tư pháp của công an (phường). Nếu là bạn bè, than quen thôi thì chứng minh bằng các bằng chứng như giao dịch giấy tờ thư tín, email, ảnh chụp chung...

Mn cho e hỏi chút ạ
E mới pv xin visa schengen đức hôm 26/3 vừa qua,ngta hẹn 5/4 lấy KQ.Hnay e giở lại xem qua giấy nghỉ phép thì e mới phát hiện chỗ ngày tháng quyết định là 22/4 (và ngày đó chưa đến :(( ) Do là e xin cty cấp sớm hơn cho e để e kịp pv mà chắc bên bộ phận làm giấy tờ quên chưa sửa cho e.Thì e muốn hỏi là điều đó có ảnh hưởng j k ạ? Lịch nghỉ phép của e trùng vs lịch mời của dì e ở bên kia luôn,từ 1/5 -> 30/5,vé máy bay vs baeo hiểm các thứ cx khớp.Duy chỉ có chỗ 22/4 kia thì e sợ ngta có nghi ngờ j k ạ.Mn rep e với tự nhiên lại lo :((

Mình bị từ chối lí do này còn cứu được không các bạn. Trong hồ sơ thư mời có đầy đủ hết nhưng chả hiểu sao lại như vậy được, đang buồn quá :(

[/URL][/IMG]

Bạn làm theo diện đi công tác hay đi du lịch ạ?

Mn cho e hỏi chút ạ
E mới pv xin visa schengen đức hôm 26/3 vừa qua,ngta hẹn 5/4 lấy KQ.Hnay e giở lại xem qua giấy nghỉ phép thì e mới phát hiện chỗ ngày tháng quyết định là 22/4 (và ngày đó chưa đến :(( ) Do là e xin cty cấp sớm hơn cho e để e kịp pv mà chắc bên bộ phận làm giấy tờ quên chưa sửa cho e.Thì e muốn hỏi là điều đó có ảnh hưởng j k ạ? Lịch nghỉ phép của e trùng vs lịch mời của dì e ở bên kia luôn,từ 1/5 -> 30/5,vé máy bay vs baeo hiểm các thứ cx khớp.Duy chỉ có chỗ 22/4 kia thì e sợ ngta có nghi ngờ j k ạ.Mn rep e với tự nhiên lại lo :((

Bạn xin ở Saigon phải không? Chắc là xử lý lâu đó bạn. Mình vừa xin nó xử lý tới 20 ngày, chắc đang quá tải thôi. Nhưng đã hẹn 5/4 thì bạn cứ tới ngày đó xem thử.

Hôm này tôi vào trang sử quán Đức hanoi.diplo.de để khai form application for visa online (không có bản mẫu in) , không biết làm sao trang web của cả sứ quán lẫn web của Bộ ngọai giao Đức, khi mình khai online, nhiều mục nó không chạy và kết quả là không thể nào hoàn thành bản khai được. Mọi người có để ý hiện tượng này không. Hy vọng là nó bị lỗi mạng 1-2 ngày thôi.

Hôm này tôi vào trang sử quán Đức hanoi.diplo.de để khai form application for visa online (không có bản mẫu in) , không biết làm sao trang web của cả sứ quán lẫn web của Bộ ngọai giao Đức, khi mình khai online, nhiều mục nó không chạy và kết quả là không thể nào hoàn thành bản khai được. Mọi người có để ý hiện tượng này không. Hy vọng là nó bị lỗi mạng 1-2 ngày thôi.

Em có tờ khai mẫu định gửi cho bác nhưng thấy có dấu barcode nên ko dùng lại được. Còn nếu bác cần khoảng 7 trang đầu (ko tính trang barcode) thì em sẽ gửi cho bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back