What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Có bạn nào có thể chịu khó hướng dẫn mình vụ Visa Canada này ko? Rối quá, ko biết khai báo ở web nào hay làm bằng giấy? Trình tự thủ tục....Mình ở HCM,.

Thank trước.

Khai báo ở web rồi in ra, sẽ có mã vạch đi kèm. Lưu ý là bạn có nhờ dịch vụ làm đi nữa bạn vẫn phải đích thân lên nộp hồ sơ nha. Giá dịch vụ dao động 330-350USD (đã bao gồm lệ phí 170$USD). Nếu đi theo tour giá cỡ 90tr (đặt cọc 30tr).

Khai báo ở web rồi in ra, sẽ có mã vạch đi kèm. Lưu ý là bạn có nhờ dịch vụ làm đi nữa bạn vẫn phải đích thân lên nộp hồ sơ nha. Giá dịch vụ dao động 330-350USD (đã bao gồm lệ phí 170$USD). Nếu đi theo tour giá cỡ 90tr (đặt cọc 30tr).

https://www.vfsglobal.ca/Canada/Index.html

Trang này phải ko bạn? Bạn có thể hướng dẫn đầy đủ thêm chút được ko vậy? Mình nghía Canada và Châu Âu cùng đợt này!~

Chào mọi người, mình vừa xin visa hôm qua & may mắn đã dc chấp nhận, bây giờ mình đang tìm mua vé may bay, mọi người cho mình hỏi có thể check vé mb để biết hãng nào rẻ nhất ở đâu ko? mình định đi cuối tháng 5, có ai đi cùng thời điểm với mình ko?

bạn ơi, bạn tự xin visa hay nhờ dịch vụ vậy?, mình đang tín nhờ dịch vụ mà phí mắc quá.

Hôm nay, mình đi cùng bạn mình đến VFS nộp hồ sơ Visa du lịch Can. Và giá phí xét đã giảm rồi nhé cả nhà, giờ chỉ còn 150 USD thôi. Và thời gian xét là từ 4 - 6 tuần (chị VFF nói là không bao giờ có chuyện hôm nay nộp, ngày mai có kết quả như ai đó đã chia sẻ trên diễn đàn, vì chỉ nói, hồ sơ nộp ở VFF hết 2 ngày mới được chuyển đến LSQ Can, do vậy chuyện hôm nay nộp, ngày mai có là chuyện không đáng tin)

Và từ tháng 12/2014 đến nay chưa có ai pass visa Can (Đó là thông tin mình nhận được sáng này, 23/5/2013, vì LSQ Can đã thay đổi cách xét duyệt Visa du lịch, theo tiêu chuẩn của 1 ông người Đức mới được bổ nhiệm).

Sáng nay, mình quan sát thấy phòng nộp hs có khoảng 50 người, nhưng có đến gần 30 mấy người đến để nộp thư xin giải trình cho LSQ.
Điều đó cho thấy, tại thời điểm này, họ xét rất gất gao vụ Visa du lịch.

Vài thông tin mới nhận đến cả nhà. Thân ái.

Last edited:

Hôm nay, mình đi cùng bạn mình đến VFF nộp hồ sơ Visa du lịch Can. Và giá phí xét đã giảm rồi nhé cả nhà, giờ chỉ còn 150 USD thôi. Và thời gian xét là từ 4 - 6 tuần (chị VFF nói là không bao giờ có chuyện hôm nay nộp, ngày mai có kết quả như ai đó đã chia sẻ trên diễn đàn, vì chỉ nói, hồ sơ nộp ở VFF hết 2 ngày mới được chuyển đến LSQ Can, do vậy chuyện hôm nay nộp, ngày mai có là chuyện không đáng tin)

Và từ tháng 12/2014 đến nay chưa có ai pass visa Can (Đó là thông tin mình nhận được sáng này, 23/5/2013, vì LSQ Can đã thay đổi cách xét duyệt Visa du lịch, theo tiêu chuẩn của 1 ông người Đức mới được bổ nhiệm).

Sáng nay, mình quan sát thấy phòng nộp hs có khoảng 50 người, nhưng có đến gần 30 mấy người đến để nộp thư xin giải trình cho LSQ.

Bạn ơi! thông tin bạn lấy ở đâu vậy bạn. M dg tính xin visa Ca đây mà nghe bạn nói sao thấy run quá. theo như mình biết thì hình như hồ sơ xin visa chuyển qua Sing mà ta. không biết có đúng ko nữa. mà xin visa theo tiêu chuan của ong người Đức ntn bạn có biết ko?

Hồ sơ xin Visa được xét duyệt ở Việt Nam bạn à. Nếu bạn cảm thấy hồ sơ mình có khả năng pass, thì cư mạnh dạn nộp.
Với lại, các bạn lưu ý, khi điền from và in cái mã vạch ra phải rõ ràng và sạch đẹp, nếu không VFS sẽ bắt bạn quay về in ra cái khác. Mình thấy, bây h, họ hơi căng 1 tý, chỉ 1 tý thôi.

Last edited:

Hồ sơ xin Visa được xét duyệt ở Việt Nam bạn à. Nếu bạn cảm thấy hồ sơ mình có khả năng pass, thì cư mạnh dạn nộp.
Với lại, các bạn lưu ý, khi điền from và in cái mã vạch ra phải rõ ràng và sạch đẹp, nếu không VFF sẽ bắt bạn quay về in ra cái khác. Mình thấy, bây h, họ hơi căng 1 tý, chỉ 1 tý thôi.
Vậy hả bạn. bạn xin visa qua công ty dịch vụ hay tự làm vậy bạn?

Hôm nay, mình đi cùng bạn mình đến VFF nộp hồ sơ Visa du lịch Can. Và giá phí xét đã giảm rồi nhé cả nhà, giờ chỉ còn 150 USD thôi. Và thời gian xét là từ 4 - 6 tuần (chị VFF nói là không bao giờ có chuyện hôm nay nộp, ngày mai có kết quả như ai đó đã chia sẻ trên diễn đàn, vì chỉ nói, hồ sơ nộp ở VFF hết 2 ngày mới được chuyển đến LSQ Can, do vậy chuyện hôm nay nộp, ngày mai có là chuyện không đáng tin)

Visa Canada khó trần ai, năm 2011 mình từng bị trượt visa Can. Nó trả lại nguyên bộ hồ sơ luôn. Kinh. Thiên đường hạ giới khó vào quá, Canada là sự kết hợp giữa USA + Australia.

Vậy hả bạn. bạn xin visa qua công ty dịch vụ hay tự làm vậy bạn?

Mình tự làm bạn ơi. Tuy nhiên, cái from của Can nó rất ư là "tùm lum tà la". Nên mình muốn điên với nó luôn. Và một vài lưu ý đến các bạn, khi đến nộp hs ban phải mang tiềnUSD sạch đẹp, không dơ và phải đổi ra tiền lẻ, không thì nhân viên tiếp nhận sẽ yêu cầu bạn đi đổi tiền. Họ bắt đầu làm việc lúc 9h sáng đến 4 h chiều.

- Có 3 cửa sổ tiếp nhận. Cửa 1 để bạn nộp đơn khiếu nại, giải trình. Và 2 cửa còn lại để nộp HS.

- Sau khi nộp xong, họ sẽ yêu cầu bạn qua lấy dấu gân tay và chụp hình.

- Có 2 cách nhận trả hồ sơ, 1 là bạn phải đóng phí 3 USD để họ gởi về nhà. 2 là bạn đến đó nhận kết quả không tốn phí.

Mình tự làm bạn ơi. Tuy nhiên, cái from của Can nó rất ư là "tùm lum tà la". Nên mình muốn điên với nó luôn. Và một vài lưu ý đến các bạn, khi đến nộp hs ban phải mang tiềnUSD sạch đẹp, không dơ và phải đổi ra tiền lẻ, không thì nhân viên tiếp nhận sẽ yêu cầu bạn đi đổi tiền. Họ bắt đầu làm việc lúc 9h sáng đến 4 h chiều.

- Có 3 cửa sổ tiếp nhận. Cửa 1 để bạn nộp đơn khiếu nại, giải trình. Và 2 cửa còn lại để nộp HS.

- Sau khi nộp xong, họ sẽ yêu cầu bạn qua lấy dấu gân tay và chụp hình.

- Có 2 cách nhận trả hồ sơ, 1 là bạn phải đóng phí 3 USD để họ gởi về nhà. 2 là bạn đến đó nhận kết quả không tốn phí.
Cảm ơn bạn nhiều nha. chắc m cũng tự làm luôn. mà phí 150$ là bao gồm 15$ vfc chưa bạn. Để mình biết đổi sẵn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,018
190,352
Latest member
Laoxaofood
Back