What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

các bạn điền hồ sơ lưu ý là bên VFS yêu cầu điền "given name" theo thứ tự hộ chiếu là đệm rồi đến tên. Mình thì quen điền tên rồi đến đệm nên VFS ko chấp nhận (dù khi lãnh sự quán viết email cho mình có thấy ghi đầy đủ tên mình và theo đúng thứ tự rồi).
Thêm nữa là chiều nay mình ngồi ở VFS khoảng 20' thấy nhiều người được visa lắm mà, nhưng không biết đi theo diện gì.

Cảm ơn bạn nhiều nha. chắc m cũng tự làm luôn. mà phí 150$ là bao gồm 15$ vfc chưa bạn. Để mình biết đổi sẵn.

150 là đã có phí của VFS rồi đó bạn. Nhớ cẩn thận điền from tên mình theo thứ tự chính xác nhé. Và in mã vach phải rõ ràng, sạch sẻ. Tiền cũng phải mới họ mới nhận đó bạn.

Last edited:

các bạn điền hồ sơ lưu ý là bên VFS yêu cầu điền "given name" theo thứ tự hộ chiếu là đệm rồi đến tên. Mình thì quen điền tên rồi đến đệm nên VFS ko chấp nhận (dù khi lãnh sự quán viết email cho mình có thấy ghi đầy đủ tên mình và theo đúng thứ tự rồi).
Thêm nữa là chiều nay mình ngồi ở VFS khoảng 20' thấy nhiều người được visa lắm mà, nhưng không biết đi theo diện gì.

Bạn ơi, họ đi du học và thăm thân nhân có thư mời thì ok, còn đi tự túc thì rớt gần như là rớt đều ...

Hình như mình được visa các bạn ạ. Chiều qua mình đến lấy dấu tay và chụp ảnh, sáng nay thì LSQ gửi thư nói: đã có kết quả, yêu cầu gửi hộ chiếu để hoàn thành thủ tục. Mình đoán nếu bị từ chối, người ta chỉ cần gửi thư trên hệ thống chứ đâu cần hộ chiếu của mình đúng ko?

Hình như mình được visa các bạn ạ. Chiều qua mình đến lấy dấu tay và chụp ảnh, sáng nay thì LSQ gửi thư nói: đã có kết quả, yêu cầu gửi hộ chiếu để hoàn thành thủ tục. Mình đoán nếu bị từ chối, người ta chỉ cần gửi thư trên hệ thống chứ đâu cần hộ chiếu của mình đúng ko?

Uả, lúc nộp hồ sơ bạn không chụp hình và lấy dấu vân tay hả? Vì theo như mình biết thì khi nộp hồ sơ xong, bạn sẽ được mời qua chụp hình và lấy dấu vân tay. Rồi đóng lệ phí 150 USD. Với lại, nếu thiếu hồ chiếu thì họ sẽ không nhận hồ sơ.

Bạn không nộp hộ chiếu chung vs hồ sơ mà VFS nhận hay vậy?! Bạn có thể nói cụ thể không? Hình như họ nhận hồ sơ buổi sáng và trả kết quả buổi chiều. Mà bạn nộp ngày mấy vậy?

Uả, lúc nộp hồ sơ bạn không chụp hình và lấy dấu vân tay hả? Vì theo như mình biết thì khi nộp hồ sơ xong, bạn sẽ được mời qua chụp hình và lấy dấu vân tay. Rồi đóng lệ phí 150 USD. Với lại, nếu thiếu hồ chiếu thì họ sẽ không nhận hồ sơ.

Bạn không nộp hộ chiếu chung vs hồ sơ mà VFS nhận hay vậy?! Bạn có thể nói cụ thể không? Hình như họ nhận hồ sơ buổi sáng và trả kết quả buổi chiều. Mà bạn nộp ngày mấy vậy?

Mình làm hồ sơ online mà, rồi sau mới đến chụp hình lấy dấu. Lúc đó họ cũng ko giữ hộ chiếu.

Ah, bạn nộp khi nào vậy? Và tính đến thời gian họ nhắn tin cho bạn là mất mấy tuần? Mình cũng đang lo lắng.

Ah, bạn nộp khi nào vậy? Và tính đến thời gian họ nhắn tin cho bạn là mất mấy tuần? Mình cũng đang lo lắng.

Hồi năm 2011 mình mất 6 tuần để biết kết quả, lúc đó nộp ở IOM. Nếu từ chối sẽ trả lại nguyên bộ hồ sơ + 1 lá thư nêu lý do. Nó mension ông còn độc thân, tài chính ko rõ ràng bla bla bla

Kết quả của mình chưa chắc nhé, đấy là đoán thôi. Thời gian biểu của mình hơi lằng nhằng nhưng mình thấy LSQ rất dễ thương.
- Cuối tháng 2 mình nộp hồ sơ, 10 ngày sau LSQ email giục đi lấy biometrics, mình trả lời là đến cuối tháng 3 mới về SG làm được.
- 4 tuần sau khi nộp hồ sơ mình mới qua VFS lấy biometrics lần 1, họ ko nhận vì kêu sai tên. Nhân viên VFS nói giờ email nhờ LSQ sửa chắc cũng phải chờ mấy ngày. Mình về gửi email lúc 11h sáng, đến 3h chiều là họ trả lời rồi.
- Quay lại VFS lấy biometrics, làm buổi chiều, sáng hôm sau thì có email yêu cầu nộp hộ chiếu.

Hồi năm 2011 mình mất 6 tuần để biết kết quả, lúc đó nộp ở IOM. Nếu từ chối sẽ trả lại nguyên bộ hồ sơ + 1 lá thư nêu lý do. Nó mension ông còn độc thân, tài chính ko rõ ràng bla bla bla

Như trường hợp mình nộp online, trên hệ thống có chỗ để họ gửi, mình check thư luôn. Họ gửi giấy yêu cầu nộp biometrics, nộp passport đều thông qua hệ thống này, nên mình mới đoán nếu bị từ chối thì họ cũng chỉ cần gửi thư giải thích ở đây luôn chứ lấy passport của mình làm gì. Và trong thư yêu cầu passport còn có đoạn này nữa:
Passport requirements
• Please provide your passport or travel document, with a copy of this letter.
• There must be at least one blank page in your passport.
• Your passport must be valid for the duration of your expected length of stay in Canada.
• Please note that we cannot issue a visa beyond the expiry date on the passport.
Nhưng có cái không chắc chắn, đó là nếu được visa rồi sao không nói rõ luôn trong thư đi mà lại chỉ mập mờ "A decision has been made on your application. We require your passport to finalize processing your application." (NO) Chán nhỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,369
190,550
Latest member
thietbinas
Back