What's new

Visa Du lịch Canada

Mình cũng có Visa Mỹ, đã đi rồi và dang lên kế hoạch nộp lại CAN ( mình bị từ chối hồi tháng 1) mà nghe nói CAN+ cũng ko chắc đậu, chỉ là hồ sơ đơn giản hơn 1 chút. Có bác nào có kinh nghiệm thêm về khả năng của CAN+ chia sẻ thêm với ạ?

Mình có visa Mỹ (nhưa chưa đi Mỹ), lúc làm visa Can thì kiếm cái chương trình CAN+ để làm mà ko thấy đâu cả, nên nộp online theo kiểu bình thường. Đến lúc nộp chứng mình tài chính, mình chụp hình mấy tài khoản online của mình, kèm cái visa Mỹ gửi luôn, haha.

Lý do bạn bị từ chối là gì, nếu như bạn khắc phục được lý do đó thì nên nộp lại, còn can+ thì chỉ giản lược hs, quan trọng là lý do từ chối là gì. Có thể bạn nên lấy ATIPS.
Thì cũng lý do như bao người " không chắc mày sẽ trở lại Vietnam sau chuyến đi " hahaha. Mình thì đoán là do mình bị rớt Úc 2 lần ( có khai trong form) nên nó nói vậy. Chẳng bít thế nào. Hôm nộp đơn xin lại PP để phỏng vấn Mỹ thì nhận luôn cái thông báo từ chối CAN, thấy buồn cười , cười buồn .:hit mà ATIPS là gì vậy bạn ?

Mình có visa Mỹ (nhưa chưa đi Mỹ), lúc làm visa Can thì kiếm cái chương trình CAN+ để làm mà ko thấy đâu cả, nên nộp online theo kiểu bình thường. Đến lúc nộp chứng mình tài chính, mình chụp hình mấy tài khoản online của mình, kèm cái visa Mỹ gửi luôn, haha.

Chắc nộp xin lại bình thường kèm Visa Mỹ giống bạn cho chắc vậy, mong là khắc phục dược cái lý do từ chối vô cùng cụ thể kia

Thì cũng lý do như bao người " không chắc mày sẽ trở lại Vietnam sau chuyến đi " hahaha. Mình thì đoán là do mình bị rớt Úc 2 lần ( có khai trong form) nên nó nói vậy. Chẳng bít thế nào. Hôm nộp đơn xin lại PP để phỏng vấn Mỹ thì nhận luôn cái thông báo từ chối CAN, thấy buồn cười , cười buồn .:hit mà ATIPS là gì vậy bạn ?

Bạn tham khảo ở đây https://www.canada.ca/en/immigratio...0552.50076288.1520399274-980695682.1520399274. Lý do từ chối mình nhận được thì chung chung, bít chính xác nhất mình làm cái này, ghi chú những lý do từ chối của nhân viên thị thực.

số mình vất vả đợi rất lâu so với các bạn nhưng cuối cùng cũng được toại nguyện.

2 vc mình được gần 10 năm, nhóc mình dc gần 5 năm (trước hết hạn pp 1 ngày).

Dọc được tin của bạn federavn (cấp theo con) cũng hồi hộp nhưng chắc may mắn.

cám ơn các bạn và chia sẽ vài dòng.

Visa Canada thường cấp đến trước ngày hết hạn hộ chiếu 1 ngày nên bạn nên đổi hộ chiếu nếu hộ chiếu chỉ còn giá trị 2,3 năm trước khi apply xin visa Ca; trường hợp Visa hết hạn thì bạn phải xin lại từ đầu chứ không có gia hạn được bạn ạ.... Nếu bạn đã từng đi Ca trong 10 năm gần nhất trở lại đây thì apply xin Visa Ca nhanh và khả năng đậu rất cao nên cứ yên tâm apply tiếp nha... Chúc bạn sớm có Visa. QUOTE[=jessuyen;1614691]ôi, bạn được cấp visa lâu thế thì tha hồ đi tới lui Can.
Trường hợp visa hết hạn thì phải xin lại từ đầu chứ không có gia hạn như của Mỹ phải không ạ?
Có ai đã từng hết hạn và xin lại visa Can cho em chút kinh nghiệm với.
Cảm ơn rất nhiều[/QUOTE]

Bạn tham khảo ở đây https://www.canada.ca/en/immigratio...0552.50076288.1520399274-980695682.1520399274. Lý do từ chối mình nhận được thì chung chung, bít chính xác nhất mình làm cái này, ghi chú những lý do từ chối của nhân viên thị thực.

Cảm ơn Bull nhắm nhắm . Nhưng sao minh đọc lại thấy có thông tin này nhỉ??

To send a request you must be a Canadian citizen, a permanent resident of Canada or an individual or corporation currently in Canada.

Mình chẳng nằm trong trường nào ở trên cả !:(

Cảm ơn Bull nhắm nhắm . Nhưng sao minh đọc lại thấy có thông tin này nhỉ??

To send a request you must be a Canadian citizen, a permanent resident of Canada or an individual or corporation currently in Canada.

Mình chẳng nằm trong trường nào ở trên cả !:(

Đúng rùi bạn, nếu có bạn ở can mà có thẻ xanh hay citizen thì chi làm mất 5 đô, nếu mình ko có bạn thì phải qua dịch vụ nước ngoài khoảng 30-40 đô, bạn tham khảo https://www.getgcms.com/

số mình vất vả đợi rất lâu so với các bạn nhưng cuối cùng cũng được toại nguyện.

2 vc mình được gần 10 năm, nhóc mình dc gần 5 năm (trước hết hạn pp 1 ngày).

Dọc được tin của bạn federavn (cấp theo con) cũng hồi hộp nhưng chắc may mắn.

cám ơn các bạn và chia sẽ vài dòng.

Chúc mừng chúc mừng, mình thấy cứ được cấp Visa là ngon rồi :)

Mình bị rớt Mỹ 2 lần. mới được cấp Can hết hộ chiếu 2026 luôn. Có khai là từng bị rớt Mỹ.
Thấy cũng vui vui. K đi Mỹ thì đi Ca, ko đi Ca thì đi Âu, cứ bình tĩnh mà đi.

Visa Canada thường cấp đến trước ngày hết hạn hộ chiếu 1 ngày nên bạn nên đổi hộ chiếu nếu hộ chiếu chỉ còn giá trị 2,3 năm trước khi apply xin visa Ca; trường hợp Visa hết hạn thì bạn phải xin lại từ đầu chứ không có gia hạn được bạn ạ.... Nếu bạn đã từng đi Ca trong 10 năm gần nhất trở lại đây thì apply xin Visa Ca nhanh và khả năng đậu rất cao nên cứ yên tâm apply tiếp nha... Chúc bạn sớm có Visa. QUOTE[=jessuyen;1614691]ôi, bạn được cấp visa lâu thế thì tha hồ đi tới lui Can.
Trường hợp visa hết hạn thì phải xin lại từ đầu chứ không có gia hạn như của Mỹ phải không ạ?
Có ai đã từng hết hạn và xin lại visa Can cho em chút kinh nghiệm với.
Cảm ơn rất nhiều
[/QUOTE]

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình hạn Visa Can đến t7/2018 hết hạn rồi nên sẽ xin lại để qua Can chơi tiếp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back