What's new

Visa Du lịch Canada

Sau đúng 2 năm trở lại thread này... cách đây 2 năm bị từ chối visa. Giờ mình chuẩn bị nộp lại... lần này không được nữa thì chắc bye Canada :'(... vừa mới có visa Mỹ, hy vọng là không kéo quá dài như lần trước (gần 3 tháng... rồi fail..).

Sau đúng 2 năm trở lại thread này... cách đây 2 năm bị từ chối visa. Giờ mình chuẩn bị nộp lại... lần này không được nữa thì chắc bye Canada :'(... vừa mới có visa Mỹ, hy vọng là không kéo quá dài như lần trước (gần 3 tháng... rồi fail..).

gần 3 tháng rồi fail hả, hs mình cũng gần 2 tháng mà chưa có kết quả :((, mà lúc rớt họ báo bạn tại sao rớt vậy ?

hồ sơ mình nộp online qua bên LSQ tại canada, rôi đi lấy inh trắc học ở tphcm. vậy mình muốn chẹck tracking number trên trang vfs có đc ko ạ, tại bữa giờ check trên vfs nó toàn báo not record found, mình nhờ dịch vụ làm, cứ bảo chưa thấy kết quả, nên ko biết hồ sơ mình đang đến giai đoạn nào rồi, có anh chị nào nộp hs onl ở LSQ tại canada giống e ko, cho e lời khuyên với ạ

Mình thấy nộp HS giấy đơn giản hơn online và có vẻ nhanh nữa. Chúc bạn may mắn nhé, mình nộp online và bị ngâm gần 3 tháng mới cấp, và không cấp hết hạn PP :(

Mình thấy nộp HS giấy đơn giản hơn online và có vẻ nhanh nữa. Chúc bạn may mắn nhé, mình nộp online và bị ngâm gần 3 tháng mới cấp, và không cấp hết hạn PP :(

Hồ sơ giấy vs online xử lý nhanh hay chậm tùy từng case & thời điểm.

Hôm nay vừa đi nhận lại PP, sao cái visa của nhà mình không có ảnh trên visa nhỉ? Hay bình thường là không có ảnh?

Visa can ko có ảnh trên visa.

Mình cũng ko đc cấp hết PP, nhưng ko buồn mấy.....Còn nhiều nước khác để để khám phá :shrug:

Làm theo kiểu CAN+ đó bạn, mấy trang trước có 1 bạn làm kiểu này, thấy nhanh lắm.

Làm theo kiểu CAN+ đó bạn, mấy trang trước có 1 bạn làm kiểu này, thấy nhanh lắm.

Mình cũng có Visa Mỹ, đã đi rồi và dang lên kế hoạch nộp lại CAN ( mình bị từ chối hồi tháng 1) mà nghe nói CAN+ cũng ko chắc đậu, chỉ là hồ sơ đơn giản hơn 1 chút. Có bác nào có kinh nghiệm thêm về khả năng của CAN+ chia sẻ thêm với ạ?

Mình cũng có Visa Mỹ, đã đi rồi và dang lên kế hoạch nộp lại CAN ( mình bị từ chối hồi tháng 1) mà nghe nói CAN+ cũng ko chắc đậu, chỉ là hồ sơ đơn giản hơn 1 chút. Có bác nào có kinh nghiệm thêm về khả năng của CAN+ chia sẻ thêm với ạ?

Lý do bạn bị từ chối là gì, nếu như bạn khắc phục được lý do đó thì nên nộp lại, còn can+ thì chỉ giản lược hs, quan trọng là lý do từ chối là gì. Có thể bạn nên lấy ATIPS.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back