What's new

Visa Du lịch Canada

vậy nếu
Đúng rồi nhé. Họ sẽ gửi thư hỏi bạn có muốn cung cấp lại vân tay không. Sau đó sẽ là thư yêu cầu nộp hộ chiếu gốc.
mình cung cấp lại vân tay thì sẽ có visa mới đến hết hạn pp ? nếu ko cung cấp vân tay thì hạn visa theo hạn vân tay cũ? (vì case của mình hạn vân tay chỉ còn 5 năm , mà hạn pp 10 năm)

vậy nếu

mình cung cấp lại vân tay thì sẽ có visa mới đến hết hạn pp ? nếu ko cung cấp vân tay thì hạn visa theo hạn vân tay cũ? (vì case của mình hạn vân tay chỉ còn 5 năm , mà hạn pp 10 năm)
Chuyện bạn được cấp visa bao lâu thì không biết. Người quen của mình mới được cấp có 1 năm thôi. Còn thông thường thì hết hạn pp hoặc hết hạn vân tay tùy thời điểm nào đến trước.

Chuyện bạn được cấp visa bao lâu thì không biết. Người quen của mình mới được cấp có 1 năm thôi. Còn thông thường thì hết hạn pp hoặc hết hạn vân tay tùy thời điểm nào đến trước.
bạn cho mình hỏi người quen của bạn renew lại visa Canada hay là apply lần đầu vậy?

Các bác cho em hỏi một chút. Em vừa nộp đơn visa Canada cả nhà, em có giấy mời hội thảo ở Canada và đứng tên đơn. Hai vợ chồng đang có visa Mỹ còn hiệu lực đến tháng 7 năm sau, em mới đi Mỹ về tuần trước. Con út em sinh 9/2005 nên chưa dc tròn 14 tuổi, con gái đầu sắp tròn 16 tuổi. Thế mà hôm nay em chỉ nhận dc thư yêu cầu biometrics cho mỗi con gái 16 tuổi còn em và ông xã ko có thư yêu cầu. Các bác giải thích hộ tại sao vợ chồng em ko phải lấy biometrics ạ, hay có nhầm lẫn gì ở đây ạ? Em trân trọng cảm ơn

Các bác cho em hỏi một chút. Em vừa nộp đơn visa Canada cả nhà, em có giấy mời hội thảo ở Canada và đứng tên đơn. Hai vợ chồng đang có visa Mỹ còn hiệu lực đến tháng 7 năm sau, em mới đi Mỹ về tuần trước. Con út em sinh 9/2005 nên chưa dc tròn 14 tuổi, con gái đầu sắp tròn 16 tuổi. Thế mà hôm nay em chỉ nhận dc thư yêu cầu biometrics cho mỗi con gái 16 tuổi còn em và ông xã ko có thư yêu cầu. Các bác giải thích hộ tại sao vợ chồng em ko phải lấy biometrics ạ, hay có nhầm lẫn gì ở đây ạ? Em trân trọng cảm ơn
Em vừa nhận được biometrics letters cho 2 vc rồi ạ, họ gửi sau con gái 2 tiếng (cùng 1 đơn). Chúc các bác nhận dc tin vui sớm.

Hi các bạn. Mình muốn hỏi là pp hiện tại mình còn 2 năm mà giờ xin visa Ca 10 năm thì có nên làm pp mới để dùng xin visa Ca ko và họ có cấp pp mới trong khi pp cũ vẫn còn hạn ko. Bạn nào giống mình cho mình ít kn nhé. Cảm ơn

Mình mới đi nộp hộ chiếu ở VFS sau khi nhận được thư yêu cầu. Mình xin chia sẻ sơ sơ về trường hợp của mình:
1. Nữ đã li hôn có 2 con
2. Đã từng đi : ĐNA (rất nhiều lần), Hongkong, Macau, HQ, Taiwan, Úc
3. Nộp hồ sơ online ngày 1/8, ngày 6/8 đi lấy Biometric, 16/8 nhận được thư yêu cầu nộp hộ chiếu. Hồ sơ khi nộp bao gồm: giấy xác nhận công tác, giấy nghỉ phép, bank statement 4 tháng, HDLD, giấy xác nhận số dư sổ TK, giấy xác nhận thẻ tín dụng, vé máy bay, booking hotel, lịch trình.
P/s: Lương (1x) và sổ TK của mình cũng tầm trung bình và mình ko nộp bất kỳ tờ giấy nào trình bày tha thiết lí do tại sao muốn du lịch cânda như mọi người hay nộp.
Chúc mọi người ai đang chờ kết quả sẽ mau chóng nhận được thư yêu cầu nộp hộ chiếu nhen!!!

Mình nghe mấy bạn mới nhận visa trang tháng 7 và đầu tháng 8 nói rằng các bạn ấy chỉ nhận được visa Canada 1 năm thôi. Mặc dù nhiều bạn mới đổi hộ chiếu với hy vọng nhận được visa 10 năm. Và các bạn ấy xin lần đầu, hồ sơ rất tốt.
Các bạn mới nhận được visa trong hơn 1 tháng qua hãy chia sẻ thông tin cho mọi người nắm tình hình với!
Cảm ơn các bạn nhiều!

Thì họ cũng chỉ muốn đầy đủ giấy tờ thôi mà, là muốn check xem bạn có biết cách chuẩn bị cho chuyến đi (book vé, book hotel,...) thôi chứ họ cũng khuyến cáo là không nên mua vé trước khi có visa đấy thôi.

Mình toàn làm vậy và toàn pass, chủ yếu là hồ sơ bạn có tốt hay không (lịch sử du lịch, khả năng quay về, ...)
Cám ơn bạn. Mình ko có việc làm (theo giấy tờ, toàn khai nội trợ) nhưng cũng đi kha khá rồi hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back