What's new

Visa Du lịch Canada

Mình nhớ, Visa CAN không yêu cầu booking khách sạn và vé máy bay
Mình book ks qua Agoda, chọn mấy cái free cancellation nhưng vẫn bị mất gần 2 chiệu. Do lúc book có ks tính trước $0, có ks trừ đủ luôn số tiền rồi sau mình cancel thì nó refund. Mình quên mất vụ khác nhau tỷ giá, cách nhau chỉ vài ngày nhưng lúc book ngân hàng tính tỷ giá cao, khi refund thì tính tỷ giá thấp, mình dùng thẻ của VCB, mọi người chú ý đừng để mất tiền oan như mình!

Trong cty mình lần trước có 1 người cũng bị từ chối, sau đó email giải trình thì được cấp visa.
Mình không rõ chi tiết giải trình như thế nào, post lên đây để bạn có động lực kháng cáo.. :)
Giải trình thường làm webform gửi yêu cầu reconsideration, nhưng cái này hên xui lắm nhiều khi nó chẳng bao giờ xem tới, nên thường sẽ xin notes để tìm rõ lý do vì thư từ chối thường ghi chung chung, sau đó thì nộp lại

Trộm vía, trộm vía, hôm qua còn than phiền với vợ là nộp 3 tháng chả thấy tăm hơi chắc tạch rồi, thì sáng nay đã nhận PP request cho cả nhà 2vc, 2 con.
Trong thời gian 3 tháng mình ngẫm lại thì hồ sơ có vài vấn đề: mình rớt visa US 2014 nhưng sau đó đã được approved nhưng hồ sơ xin visa Canada cũ mình khai là ko rớt, thì lần này mình lại khai khác đi là có rớt nhưng đã được approve sau đó. Mình quên nộp hộ khẩu, quên nộp bảo hiểm...booking máy bay thì chỉ chụp màn hình chứ ko có giữ chỗ, booking khách sạn thì cancel (vì quá ngày đi chưa có visa)...

Mọi người cho hỏi là lên nộp passport có đóng tiền gì ko ? Lần trước nộp lâu quá ko nhớ là có nộp ko nữa.

Cám ơn cả nhà,
Chúc mừng bạn. Nếu bạn đã lấy bio trước đây thì phí nộp khi dán pp là 27$/ng nhé. Mang đúng số đô lẻ đi vì họ không thối lại. Và đô k được rách mép nhăn, bữa mình thấy có chị đưa xong họ k chấp nhận phải xuống ngân hàng đổi lại.
Còn nếu lần này bạn mới lấy bio thì không phải nộp phí gì
4 người nhà mình cũng vừa nhận lại pp đã dán visa

Dạ, về công việc của mẹ em thì em nộp hợp đồng lao động, có xác nhận lương. Ngoài ra em còn nộp thêm 2 hợp đồng cho thuê nhà của mẹ, tài chính mẹ em nộp có sao kê, sổ tiết kiệm đầy đủ. Nhưng mà qua giờ em nhìn lại có phải form em chỉ khai công việc cty của mẹ mà ko khai việc cho thuê nhà nên bị nghi ngờ hay không. Thêm một điểm nữa là có phải do sao kê của mẹ em nộp thiếu hay không. Em chỉ mới sao kê tới tháng 2 mà cuối tháng 3 em mới submit. Em không biết phải do những điểm này không nhưng mà em cũng buồn quá 😭
Không biết bạn nộp hồ sơ bao gồm những thông tin gì. Chia sẻ trường hợp mình thì nộp 2 lần đều rớt, lần thứ 2 chuẩn bị rất kỹ cũng rớt, lý do trả lời thì họ ghi đủ hết (nội dung đính kèm), nhưng những lý do này mình đã chuẩn bị đầy đủ thông tin, lần thứ 3 thì mình chỉ nộp những thứ chính yếu và có thêm visa Mỹ nữa thì lại ok.

Attachments

• Tra loi.jpg
    Tra loi.jpg
    414.2 KB · Views: 87
Không biết bạn nộp hồ sơ bao gồm những thông tin gì. Chia sẻ trường hợp mình thì nộp 2 lần đều rớt, lần thứ 2 chuẩn bị rất kỹ cũng rớt, lý do trả lời thì họ ghi đủ hết (nội dung đính kèm), nhưng những lý do này mình đã chuẩn bị đầy đủ thông tin, lần thứ 3 thì mình chỉ nộp những thứ chính yếu và có thêm visa Mỹ nữa thì lại ok.
Mẹ với em mình tính đi tour Du thuyền Mỹ - Canada nên có xin visa Mỹ trước. Cả 2 đều pass, sau đó mình cũng tự tin do có visa Mỹ rồi nên nghĩ xét visa Canada sẽ dễ hơn. Mình có thấy cmt của 1 bạn ở trên nói nếu Mỹ chưa đi mà xin Canada thì dễ bị từ chối, ko biết dạo này có trường hợp như vậy ko ạ?

Chúc mừng bạn. Nếu bạn đã lấy bio trước đây thì phí nộp khi dán pp là 27$/ng nhé. Mang đúng số đô lẻ đi vì họ không thối lại. Và đô k được rách mép nhăn, bữa mình thấy có chị đưa xong họ k chấp nhận phải xuống ngân hàng đổi lại.
Còn nếu lần này bạn mới lấy bio thì không phải nộp phí gì
4 người nhà mình cũng vừa nhận lại pp đã dán visa
Ah mình mới đem lên hôm qua, tổng $108, mình đưa $200 ngta thối lại tiền đô và ít tiền Việt từ mấy cent quy ra, cũng bất ngờ hehe

Hello mọi người
Mình định xin Visa Canada cho mình và vợ
Con mới 5 tuổi nên không xin
Mình xin lần đầu diện du lịch thì liệu có được cấp 10 năm không ạ ?
Mình từng có 2 Visa Schengen của Ý và Đức, Nhật x 2 lần, Hàn Quốc, China Mainland
Công việc - Sale Manager công ty Nhật Bản
Có lương 2xtr
Có Di chúc do cha mẹ để lại 1 nhà và 1 miếng đất
Bạn nào có file lịch trình Can trong 10 ngày cho mình xin
Xin cảm ơn

Mình xin lần đầu diện du lịch thì liệu có được cấp 10 năm không ạ ?
Công việc - Sale Manager công ty Nhật Bản
mình xin lần đầu, CAN cũng cho hết hạn thời gian của hộ chiếu, do mình biết điều này, nên trước khi xin, mình đổi mới hộ chiếu và cuối cùng là được 10 năm

Cho mình hỏi xíu mọi người ơi, mình đã có visa du lịch 10 năm, con gái mình ( 13 tuổi ) cũng đã có ( 3 năm) giờ visa bé hết hạn mình muốn làm lại cho bé thì mình phải tạo tài khoản và mình đứng tên khai hồ sơ hay như thế nào ạ? có ai đã từng làm giống trường hợp mình báo mình với ạ. Mình cám ơn

Cho mình hỏi xíu mọi người ơi, mình đã có visa du lịch 10 năm, con gái mình ( 13 tuổi ) cũng đã có ( 3 năm) giờ visa bé hết hạn mình muốn làm lại cho bé thì mình phải tạo tài khoản và mình đứng tên khai hồ sơ hay như thế nào ạ? có ai đã từng làm giống trường hợp mình báo mình với ạ. Mình cám ơn
trường hợp của mình, là mình tạo tài khoản, rồi khai cho người thân của mình (vợ, anh chị em) vẫn OK nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,085
189,867
Latest member
66club
Back