What's new

Visa Du lịch Canada

Có bạn nào truy cập vào web CAD mấy ngày gần đây kg hướng dẫn thêm giúp mình với vì hiện tại web yêu cầu thêm phần authentication nên mình đang bị vướng kg sign in vô đươc

Mình nộp rồi bạn và vô để lấy yêu cầu nộp pp, do từ ngày 31/7 trang web yêu cầu thêm phần authentication nên hôm qua mình làm theo hướng dẫn mà vẫn kg vô dược cuối cùng mới thấy báo trang đang bị lỗi và sáng nay mình đã vô lại được rồi. Cám ơn bạn.

Dạo gần đây mình thấy nhiều người đăng lên trang Facebook nói về việc ng thân bay qua CAN thì bị quay đầu về VN lúc đang quá cảnh ở Hàn, Đài, HK,... Có những người tới phi trường CAN rồi cũng kg được nhập cảnh. Chuyện gì đang xảy ra vậy ta?

Mọi người ơi, mình dự định làm visa Canada nhưng mình đang lăn tăn về công việc. Hiện mình có góp vốn mở shop chung với một người bạn thân. Nhưng trên giấy đkkd thì bạn mình là người đứng tên, vì mở shop ở nhà của bạn mình. Nhưng công việc shop quần áo chủ yếu là mình quản, giao dịch cũng bằng tài khoản của mình, nên sao kê của mình tiền giao dịch với khách rất đều đặn và nhiều.
Cho mình hỏi vậy mình muốn chứng minh công việc shop quần áo này thì mình làm Giấy xác nhận góp vốn và chỉ có chữ ký của bạn mình và mình thì đủ để chứng minh cho lãnh sự tin tưởng ko ạ? Hay giấy xác nhận góp vốn đó thể đem ra phường để nhờ họ xác nhận ko ạ? Hay mọi người có cách nào có thể hướng dẫn mình với.

Cho mình hỏi có ai gặp trường hợp form imm 5257b không chọn được quốc gia đã từng đi du lịch trong 5 năm lại đây không ạ?

Dạo gần đây mình thấy nhiều người đăng lên trang Facebook nói về việc ng thân bay qua CAN thì bị quay đầu về VN lúc đang quá cảnh ở Hàn, Đài, HK,... Có những người tới phi trường CAN rồi cũng kg được nhập cảnh. Chuyện gì đang xảy ra vậy ta?
Mình mới đi Toronto về, có quá cảnh Korea và Mỹ, Korea thì không hỏi gì, ở Mỹ thì có hỏi. Việc bạn nói là có thật, Hải quan Canada sẽ phỏng vấn ở các sân bay quá cảnh như trên nếu có nghi ngờ về việc nhập cảnh, sẽ bắt quay về. Còn khi nhập cảnh Canada rồi, nếu họ nghi ngờ mục đích và bắt quay về, nhưng nếu mình không ký giấy xác nhận là đồng ý quay về thì họ cũng không bắt mình được, sau đó sẽ bị tạm gữi hình như 48h, trong thời gian này mình xin được tị nạn và ký giấy này, họ sẽ thu hộ chiếu và thả ra. Do việc này đã xẩy ra nhiều đối với lao động nhập cư bất hợp pháp, nên họ để người ở các sân bay quá cảnh, nghi ngờ sẽ không cho bay tiếp, chứ bay được qua Canada rồi thì sẽ ở lại được, dân bất hợp pháp ở Canada giờ nhiều, chính phủ cũng không bắt giam nếu không có giấy tờ.

Mọi người ơi, mình dự định làm visa Canada nhưng mình đang lăn tăn về công việc. Hiện mình có góp vốn mở shop chung với một người bạn thân. Nhưng trên giấy đkkd thì bạn mình là người đứng tên, vì mở shop ở nhà của bạn mình. Nhưng công việc shop quần áo chủ yếu là mình quản, giao dịch cũng bằng tài khoản của mình, nên sao kê của mình tiền giao dịch với khách rất đều đặn và nhiều.
Cho mình hỏi vậy mình muốn chứng minh công việc shop quần áo này thì mình làm Giấy xác nhận góp vốn và chỉ có chữ ký của bạn mình và mình thì đủ để chứng minh cho lãnh sự tin tưởng ko ạ? Hay giấy xác nhận góp vốn đó thể đem ra phường để nhờ họ xác nhận ko ạ? Hay mọi người có cách nào có thể hướng dẫn mình với.
Theo mình cứ nói bạn của bạn xác nhận góp vốn, vì giao dịch qua tk của bạn, lãnh sự họ sẽ hiểu. Còn lên phường không ai xác nhận cho bạn đâu, mình nghĩ vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back