What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Xin VISA đi du lịch CANADA lan 1

EM chưa đi Canda lần nào hết, đây là lần đầu em apply xin visa Canada. Em sợ họ từ chối cấp.

Oh , neu vay kho lam e oi, e dung lam...vi khi tu choi 1 lần thi kho dat lần sau. va Canda la 1 kho xin Vsa nhất đó e.
nếu vậy, e phai di HKG - japan - hàn quốc - Úc - EU...nói chung đi những nuóc mà phảii cần xin vsa mới đc.

vậy thì chị nhờ anh bỏ thêm tiền vào tài khoản...nếu
Chị phải cố gắng những ràng buộc ở việt nam thật nhiều để họ tin là chị sẽ quay lại, bằng cách:
- Nhờ công ty xác nhận lương cao hơn.
- Tăng tiền tiết kiệm ( bỏ thêm tiền vào tài khoản, ko có tài sản nhưng có tài chính tầm 500tr đến 1 tỷ thì đơn giản hơn)....
- Nếu như anh chị đã chắc chắn đi thì anh chị nên book khách sạn và trả hết tiền luôn 1 lần, mang theo cònirmation cho lãnh sự quán xem.
- Anh chị mua luôn vé máy bay khứ hồi, chọn loại vé có thể đổi ngày, hoàn vé... để lỡ có gì còn đổi ngày đổi giờ hoặc hoàn lại được.
Chỉ sợ 1 điều duy nhất là vì chồng chị là quốc tịch Mỹ nên họ sẽ sợ mình vượt biên.:D

Bạn có việc làm ổn định, chồng là dân Mỹ thì chắc không vấn đề gì đâu .. Bạn gửi hồ sơ chưa vậy

Re: Thông tin đi Canada

Mình vừa mới bị từ chối visa du lich Canada rồi. Trường hợp của mình đã từng đi Canada 1 lần theo diện visitor, có nhà, co tai khoản ngân hàng, co job va giay nghỉ phép 3 tuần của công ty, vậy mà vẫn bị từ chối với 2 lý do:

1. Mục đích chuyến đi
2. Tài sản và tài chính.

Bun` :(
Trời !!! Ghê thiệt, vậy ma bạn cũng rớt, potay nhỉ,

Nghe nói Canada nó khó hơn Mỹ nhiều, mình cũng đang ấp ủ xin visa vào nó, nhưng chưa zám, đành lượn qua Châu Âu trước. Nói chung, Canada hình như khó nhất thì phải.

Mình có bà cô ở vn qua mỹ chơi 2tháng,làm đơn xin visa qua canada thăm bà con,đợi đển 6 tuần vẫn chưa có,qua tuần thứ 7 bã chuẩn bị về vn thì giấy visa về,tụi canada cho phép ở đến 5 năm,bà cô chữi tiếng miên luôn

Hhehe. Tôi đã cười khi đọc chia sẻ của bạn. Dù gì, thì bọn Canada nó cũng quá hào phóng với dì của bạn, chắc nó cho lỡ tay thì phải? Có 1 sự vui vẻ không hề nhỏ ở đây.
Mình có bà cô ở vn qua mỹ chơi 2tháng,làm đơn xin visa qua canada thăm bà con,đợi đển 6 tuần vẫn chưa có,qua tuần thứ 7 bã chuẩn bị về vn thì giấy visa về,tụi canada cho phép ở đến 5 năm,bà cô chữi tiếng miên luôn

Re: Hỏi cách xin visa du lịch tự túc CANADA?????

Em dự định xin visa du lịch tự túc vào Canada, có bác nào có mẫu IMM 5257 và IMM 5645 bằng file WORD, các bác vui lòng cho em xin ah, trên trang web của LSQ Canada hầu hết là file PDF, dưng mà chữ em quá xấu, nên em phải cầu cứu các bác, em cám ơn các bác trước.

Chào các bạn. Trước giờ mình chỉ tàu ngầm, giờ ngoi lên hỏi các bạn tí kinh nghiệm.

Mình định xin visa du lịch cho vợ chồng con cái sang xứ Canada chơi. Người nhả bên đó sẽ viết thư mời. Các loại giấy tờ yêu cầu trong application kit mình có thể lo được. Nhưng đến cái "photocopy of your valid return ticket and/or travel itinerary, if applicable" thì mình chịu. Nhỡ đặt vé rồi mà không được cấp visa thì sao? Mình dùng cái booking mà chưa xuất vé có được không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back