What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mình chưa thấy visa 10 năm bao giờ, nếu có giá cũng sẽ rất đắt.

Ví dụ visa multi Anh 5 năm giá là 930 USD = 20.000.000 VND. Dân phượt chắc sẽ ít quan tâm đến visa loại này.

Vậy là bạn không biết gì rồi. Ba mẹ mình xin đuoc visa hạn 10 năm đó bạn ah. Còn cậu mình thì đuọc 8 năm vì hộ chiếu còn hạn 8 năm. Mình thì được có 3 năm thôi. Ma lệ phí có 150$ hay 170$ gì đó như bình thường thôi bạn ah. Chứ chẳng có mắc.
Ps: visa 10 năm chỉ cấp cho anh chi em của công dân Canada thôi.

Chi phí visa breakdown ra thì như thế này:
- 85 đồng là lệ phí visa (nuôi phòng lãnh sự Canada tại Sài Gòn)
- 85 đồng (thêm) là lệ phí chụp ảnh, lấy dấu vân tay (sinh trắc học), lệ phí này nuôi phòng VFS tại Hà Nội và Sài Gòn.

Chính sách sử dụng phòng VFS này hiện tại được nhiều nơi áp dụng (Úc, Anh, Canada ...)

Vẽ ra để lấy tiền đó bạn ơi, như Hàn Quốc, Úc lấy dấu tay ngay tại cửa khẩu rất tiện. Cha nội Canada làm quá, để đảm bảo người xin visa và người nhập cảnh là cùng 1 người.

-Mặc dù vậy Canada là thiên đường thiệt (trừ khí hậu quá lạnh). Canada là số 1, thiên đường hạ giới, phúc lợi xã hội cao ngang với các nước Bắc Âu, cơ sở hạ tầng hiện đại. Ko chê vào đâu dc. Nó tựa như thằng Úc nhưng phát triển hơn. Canada 10 thì Úc cỡ 7.

Vậy là bạn không biết gì rồi. Ba mẹ mình xin đuoc visa hạn 10 năm đó bạn ah. Còn cậu mình thì đuọc 8 năm vì hộ chiếu còn hạn 8 năm. Mình thì được có 3 năm thôi. Ma lệ phí có 150$ hay 170$ gì đó như bình thường thôi bạn ah. Chứ chẳng có mắc.
Ps: visa 10 năm chỉ cấp cho anh chi em của công dân Canada thôi.
Ban cho minh hoi minh muon xin visa du lich tu tuc qua Canada, khong co thu moi, kha nang minh duoc cap la may thang ?
Cam on ban nhe

Tùy trường hợp nên minh không thể biết được chính xác. Có người thì được 3 tháng, có người dc 6 tháng và cũng có người quen mình được 45 ngày. Hihi.

Thời gian cấp Visa du lịch của Can thấp nhất là 6 tháng. Và lâu nhất là 6 năm nhé. Đấy là thông tin chính thức mình nhận được từ Lãnh sự Can. Không có chuyện 45 ngày đâu các bạn.

Thời gian cấp Visa du lịch của Can thấp nhất là 6 tháng. Và lâu nhất là 6 năm nhé. Đấy là thông tin chính thức mình nhận được từ Lãnh sự Can. Không có chuyện 45 ngày đâu các bạn.

Vậy hả bạn? Họ trả lời email/phone như vậy sao? Có thể được hơn 1 năm sao, nghe hấp dẫn quá :">

Mình post lại bài của mình vào đây cho đúng topic.
Mình cũng vừa nộp xin visa Canada, chưa có kết quả nhưng có vài điểm sau đây đáng chú ý:
- Bạn có thể nộp đơn online mà không cần qua VFS. Không hiểu sao họ bỏ bớt một số giấy tờ. Lúc bắt đầu điền form họ yêu cầu proof of income và employment reference letter làm mình phải đi xin sếp. Đến lúc xin xong vào upload thì 2 mục đó mất tiêu rồi.
- Dù nộp online nhưng vẫn phải đến văn phòng VFS để lấy ảnh và vân tay (biometric data). Lưu ý là phải đến trong vòng 30 ngày sau ngày nộp đơn. Cái này nộp xong mình mới biết. Cũng may cuối tháng này mình về SG là vừa kịp ngày làm. Sau mấy ngày nộp đơn thì thấy lãnh sự quán email hỏi thế đã đến VFS chưa. Làm mình hơi ngạc nhiên nha, vì các nơi khác, họ thường không quan tâm, mình phải là người chủ động.

Giờ mình tò mò xem họ sẽ cấp visa thời hạn bao lâu, vì trong đơn có phải nộp lịch trình dự kiến, nhưng hồ sơ lại không cần giấy nghỉ phép. Cũng hi vọng họ cho dư dả như Mĩ thì tốt, vì nói thực nộp 185 đồng can mà ngắn hạn thì hơi bị chát.

Tuy nhiên, có thông tin mình mới biết là Can nó sẽ cấp Visa từ 1 năm trở lên đối vs khách có người thân ở Can (Quốc tịch). Còn du lịch đa phần là 6 tháng và cũng có những trường hợp đặc biệt là 3 tháng.

Không biết bạn lấy thông tin này ở đâu:).
Để bữa nào mình rãnh mình chụp visa 10 năm cho bạn xem nha. visa 10 năm được gọi la super visa, ban search trên mạng là ra ah. Mợ của mình xin visa qua thăm con họ chỉ cấp cho 3 tháng, con chồng thi được 10 năm do cậu mình bên đó viết thư mời. Cả ba và mẹ mình đều được 10 năm. Có người chẳng cón thân nhân gì họ vẫn cáp cho 3 năm:)
Ah, visa 10 năm được ở lại tối đa 2 năm, nhưng phải có giay khám sức khỏe và một vài thứ khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,697
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back