What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Xin visa Canada khi đã có visa Mỹ còn hiệu lực

Nếu tháng 7 đi thì giờ xin GẤP ngay và luôn đi bạn, vì hiện tại Processing Time hiện tại là 111 days :shrug:

Re: Thông tin đi Canada

Hôm nay thứ sáu cuối tuần cũng là ngày mình kết thúc "Phi vụ Canada" (dzui nó gì đâu á bà con :))(beer))
Chân thành cám ơn mọi người đã hỗ trợ.
@nguyenkha: chúc bạn sẽ may mắn giống mình nha :D
P/S: Sau hơn 1 tháng 6 ngày mong chờ từ Web CIC, sáng ngày 6/4/2016, mình đã nhận được tin nhắn của ĐSQ lên VFS Global để nộp PP. Chiều đó lên nộp gặp bạn tiếp nhận hồ sơ là nữ (xinh xắn, diệu dàng, rất là nhiệt tình:);)), sau khi nghe mình trình bày là 10/04/2016 phải bay đi Mỹ vì đã có vé máy bay, bạn đó đóng cho dấu URGENT(khẩn cấp). Nhờ vậy sau 2 ngày mình đã có visa để kịp khởi hành(nói thật là sau khi nộp hộ chiếu xong, về nhà mất ăn mất ngủ vì sợ ĐSQ không gọi vào ngày thứ 6, 08/04/2016 thì phải dời ngày khởi hành -> phát sinh chi phí ngoài ý muốn ::help). Vì vậy sáng nay nhận được tin nhắn của VFS Global lên nhận hộ chiếu, phải nói là dzui còn hơn cả trúng số). Một chút chia sẻ thông tin để cả nhà chia dzui cùng với mình.
(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^) Thích là nhích(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)

Hôm nay thứ sáu cuối tuần cũng là ngày mình kết thúc "Phi vụ Canada" (dzui nó gì đâu á bà con :))(beer))
Chân thành cám ơn mọi người đã hỗ trợ.
@nguyenkha: chúc bạn sẽ may mắn giống mình nha :D
P/S: Sau hơn 1 tháng 6 ngày mong chờ từ Web CIC, sáng ngày 6/4/2016, mình đã nhận được tin nhắn của ĐSQ lên VFS Global để nộp PP. Chiều đó lên nộp gặp bạn tiếp nhận hồ sơ là nữ (xinh xắn, diệu dàng, rất là nhiệt tình:);)), sau khi nghe mình trình bày là 10/04/2016 phải bay đi Mỹ vì đã có vé máy bay, bạn đó đóng cho dấu URGENT(khẩn cấp). Nhờ vậy sau 2 ngày mình đã có visa để kịp khởi hành(nói thật là sau khi nộp hộ chiếu xong, về nhà mất ăn mất ngủ vì sợ ĐSQ không gọi vào ngày thứ 6, 08/04/2016 thì phải dời ngày khởi hành -> phát sinh chi phí ngoài ý muốn ::help). Vì vậy sáng nay nhận được tin nhắn của VFS Global lên nhận hộ chiếu, phải nói là dzui còn hơn cả trúng số). Một chút chia sẻ thông tin để cả nhà chia dzui cùng với mình.
(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^) Thích là nhích(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)(^_^)

Chúc mừng bạn nhé (beer) , cảm giác được visa rất là cool. Mình chắc còn hơn 10 ngày nữa mới bằng thời gian của bạn :'(... mình không có gì gấp cả... cái là cứ chờ lâu quá cũng lo :'(... muốn đi chơi đâu đó lại sợ đúng lúc bị kẹt passport thôi :(

Sau khi tham khảo các kinh nghiệm trên này, hôm nay mình chính thức submit online. 10/07 mình bay đi Mỹ, hi vọng sẽ may mắn giống các bạn ở đây có visa kịp thời gian :)

Chúc bạn may mắn.

Bổ sung 1 tin cho bạn vui, để có thể plan hành trình lại cũng được.
https://help.cbp.gov/app/answers/de...ountries-while-in-the-u.s.-on-a-b1-or-b2-visa

Can I go to other countries while I'm in the U.S. on a B1 or B2 Visa?

B-1 or B-2 Visas: During your visit to the U.S., you may visit Canada or Mexico for up to 30 days and re-enter the U.S. as long as you re-enter within the period noted on the Form I-94 which you received when you first entered.

For instance, if you come to the U.S. on July 10 on a B2 Visitor Visa, you may go to Canada and/or Mexico (provided you have the proper documentation to enter those countries) on or after December 10, and reenter the U.S. any time up until January 10. But because the six month period is up on January 10, you will also have to depart from the U.S. on that same day to avoid being an "overstay" (unless you applied for an extension of stay).(c)(c)(c)(c)

Last edited:

Cảm ơn bạn Mustafa. Theo mình hiểu chỗ này "you may go to Canada and/or Mexico (provided you have the proper documentation to enter those countries)" thì vẫn cần phải xin visa các nước mình muốn đến. Mục này cho phép trong vòng 6 tháng kể từ ngày nhập cảnh vào Mỹ thì du khách có thể đi ra vào vài lần mà không bị cộp dấu nhập cảnh và làm Form I-94 mới thì phải :)

Đợt này nộp tại VFS rất nhanh có k/q thì phải. Mình nộp 1/4 và hnay đã có Visa rồi. Họ lại trả lại toàn bộ hồ sơ, sẵn bộ công chứng chắc đi xin Vía them nước nào luôn quá , hihi.

Cảm ơn bạn Mustafa. Theo mình hiểu chỗ này "you may go to Canada and/or Mexico (provided you have the proper documentation to enter those countries)" thì vẫn cần phải xin visa các nước mình muốn đến. Mục này cho phép trong vòng 6 tháng kể từ ngày nhập cảnh vào Mỹ thì du khách có thể đi ra vào vài lần mà không bị cộp dấu nhập cảnh và làm Form I-94 mới thì phải :)

Đúng như bạn nói rồi. Ban đầu mình nghĩ ko cần Visa. Nhưng Mexico thì bạn mình đi ngõ San Diego thì ko có Visa vào, Canada lại cần, mình chưa rõ chỗ này.
Lưu ý xíu là vẫn bị tính từ ngày nhập cảnh lần đầu.

Đúng như bạn nói rồi. Ban đầu mình nghĩ ko cần Visa. Nhưng Mexico thì bạn mình đi ngõ San Diego thì ko có Visa vào, Canada lại cần, mình chưa rõ chỗ này.
Lưu ý xíu là vẫn bị tính từ ngày nhập cảnh lần đầu.

Mexico (và 1 số nước Trung Mĩ) có chính sách miễn visa cho người có visa Mĩ, cũng như chính sách của Hàn Quốc ấy bạn.

Còn Mĩ có chính sách riêng của họ, ko có liên quan gì đến Can hay Mễ hết. Chính sách này thực ra không hữu dụng lắm với những người đi du lịch. Người hưởng lợi là những người cư trú không định cư ở Mĩ, ví dụ như du học sinh. Vì du học sinh cũng chỉ có visa hạn 1 năm, nếu rời khỏi nước Mĩ sau ngày visa hết hạn thì phải về nước xin lại. Theo chính sách này, du học sinh được phép đi sang Can hoặc Mễ trong thời hạn dưới 30 ngày rồi vẫn được nhập cảnh lại vào Mĩ với visa cũ (đã hết hạn và ko phải xin mới). Tức là họ coi bạn chưa bao giờ ra khỏi nước Mĩ, nên vẫn tính từ ngày nhập cảnh đầu.

-Từ Mỹ đi vào Mexico (Thành phố Tijuana) qua ngõ San Diego rất dể dàng nếu đi bộ không cần làm immigrant gì cả, nhưng lúc trở về Mỹ thì phải làm immigrant, nhưng officer không đóng dấu vào pp nữa, họ chỉ coi visa Mỹ của mình còn hợp lệ không.
Đến các thành phố khác của Mexico bằng máy bay có thể tranist ở Mỹ , và phải có visa Mỹ.
-Từ Mỹ đi vào Canada theo mình biết là phải có visa Canada

Chào các bạn .
Mình hiện đang ở Sài Gòn tính đi CANADA vao khoảng thời gian từ 1/6/2016-20/6/2016 . Mình tự đi và đã có visa , nên cần thông tin về Canada . Nếu Bạn nào đã từng đi Canada ,nếu có thể cho mình xin thông tin:Vé máy bay , Khách sạn, những nơi ko nên bỏ qua...
Lộ trình dự kiến : Sài Gòn - Vancouver- Montreal ... Sài Gòn .
Bạn nào đã có lộ trình đi Canada cho mình xin .
Xin cám ơn !:D .
PS: Nếu bạn nào đi Canada vào thời gian đó thì có thể off cho vui .Hiện giờ tụi mình chỉ có 2 gái già . :D:))

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back