What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mọi người cho mình hỏi mình nhận được cái thông báo trên vào hộp thư trong account (mình nộp đơn online), đấy có phải là thư yêu cầu lên nộp PP ko ạ?
Sở dĩ mình hỏi vậy vì m xin visa Can lần đầu, mới submit aplication 1AM sáng hôm qua, sau khi ngủ dậy 9AM mình đến vfs làm biometric luôn thì tới 10PM cùng ngày nhận được cái mail trên, tất cả từ lúc submit aplication đến lúc nhận mail trên chưa tới 24h nên ko chắc cái thư mình quote trên có phải thư họ đề nghị nộp HC ko? Có thư đó liệu có phải họ đã duyệt cấp visa cho mình ko ạ?

Thư yêu cầu nộp PP để dán visa đó bạn. Canada đợt này làm nhanh thần tốc vậy trời, thích Can ghê.

Thư yêu cầu nộp PP để dán visa đó bạn. Canada đợt này làm nhanh thần tốc vậy trời, thích Can ghê.

Tại mình đọc thớt này thấy mn kêu làm lâu chờ đợi mòn mỏi nên mình hơi chán, ko nghĩ họ duyệt nhanh thế.
Mình lập acc điền đơn online cách đây 3 tháng, làm 1 hồi thấy yêu cầu upload nhiều thứ quá nên chán nản tới đầu tháng này mới lại tiếp tục hoàn thiện hồ sơ và upload.

Tại mình đọc thớt này thấy mn kêu làm lâu chờ đợi mòn mỏi nên mình hơi chán, ko nghĩ họ duyệt nhanh thế.
Mình lập acc điền đơn online cách đây 3 tháng, làm 1 hồi thấy yêu cầu upload nhiều thứ quá nên chán nản tới đầu tháng này mới lại tiếp tục hoàn thiện hồ sơ và upload.

Ủa mình nhớ là account online chỉ có hạn trong 60 ngày thui mà, nếu quá 60 ngày là account đó tự động hủy, bạn có nhớ nhầm ko?

Ủa mình nhớ là account online chỉ có hạn trong 60 ngày thui mà, nếu quá 60 ngày là account đó tự động hủy, bạn có nhớ nhầm ko?

Vậy chắc mình nhớ nhầm, m chỉ nhớ là thời hạn submit đơn cuối tháng này hết hạn, vậy chắc minh mở acc. cuối tháng 12, mà thấy thời gian dài lê thê từ trước Tết mãi ko đủ dũng khí để hoàn thiện các loại giấy tờ lọ chai :D
À, bạn có biết cái account mình đã đăng ký liệu nó có hết hạn ko hay mình vẫn được duy trì nó cho lần nộp đơn khác ạ? (Mình đọc lướt qua thì thấy hạn 60 ngày cho aplication thì phải)

Vậy chắc mình nhớ nhầm, m chỉ nhớ là thời hạn submit đơn cuối tháng này hết hạn, vậy chắc minh mở acc. cuối tháng 12, mà thấy thời gian dài lê thê từ trước Tết mãi ko đủ dũng khí để hoàn thiện các loại giấy tờ lọ chai :D
À, bạn có biết cái account mình đã đăng ký liệu nó có hết hạn ko hay mình vẫn được duy trì nó cho lần nộp đơn khác ạ? (Mình đọc lướt qua thì thấy hạn 60 ngày cho aplication thì phải)

Mấy bạn cho tớ hỏi thêm tí:

- Mình điền hết form rồi, mình nộp online thì attach photo ở đâu nhỉ?
- Bạn nào có itinerary cho mình xin với

Re: Kinh nghiệm xin visa canada tự túc

Hiện 3 hãng bay Trung Đông cho Visa dạng Stopover nên cũng rẻ hơn xin visa rời.

có bạn ah visa đắt luôn,xài dịch vụ hoặc xài stopover :D cũng được.không bay emirate hoặc etihat thì apply luôn online

Em sẽ đến với anh vào 1 ngày đẹp nắng....
KINH NGHIỆM XIN VISA CANADA
Sau 1.5 tháng chờ đợi vụ visa này ,thì Hoa đã có kết quả , Hoale sẽ chia sẽ mọi người cách làm nhé
Mọi chuyện bắt nguồn từ con bạn , nó nói visa canada đang xét tuyển nhanh và dễ , thích thì làm
Thế là rãnh rỗi tìm hiểu thông tin ,đọc trên mạng thấy hồ sơ cũng khá khó , yêu cầu đòi hỏi nhiều thủ tục , sao kê công chứng rùi dịch thuật này kia mệt mỏi dễ sợ .
Có 2 cách nộp hồ sơ
1) NỘP TRỰC TIẾP VFS CANADA - paster nhé
http://www.vfsglobal.ca/Canada/Vietnam/vietnamese/
ưu điểm : bạn lên web xem hồ sơ yêu cầu gì , rồi cbi và nộp , có kết quả họ sẽ gọi điện về bạn lên lấy hoặc là cpn về nhà luôn ,nếu hso có sai gì sẽ hướng dẫn bạn sửa lại .
khuyết điểm : lên lấy số , chờ đợi , hơi tốn thời gian
2) NỘP ONLINE qua trang web sau
http://www.cic.gc.ca/english/e-services/account.asp
Trước đó hoale phải nghiên cứu gần 100 trang của các bạn đã và đang làm trên phuot để lấy tư liệu ,
Ưu điểm : bạn tự xem được tiến trình hồ sơ , có email theo dõi .
Khuyết điểm : tự làm , khó , cực , nản , nhiều khi muốn quăng luôn , dễ đau tim và cao huyết áp khi nhận được email thông báo , chờ đợi trong đau khổ haaa
Giờ đến các giấy tờ cần chuẩn bị , đây là hoale chia sẽ các giấy tờ của hoa chuẩn bị , nên mọi người tùy hồ sơ của mình mà cân đối nhé , trước đó nghe nói nộp trên VFS phải sao y công chứng hộ khẩu , cmnd , giấy khai sinh …. Dịch thuật gì nữa nên phát nản , tự làm online luôn cho đỡ phiền phức , dịch thuật cũng mắc chứ bộ haizzz
• IMM5645 ( Family file )
• IMM5257 ( bản thân )
• Scan full hộ chiếu ( trang nào có dấu là scan hết )
• Chứng minh tài chính ( bank account )
• Mục đích du lịch , lịch trình ( Travel history )
• Hợp đồng lao động tiếng anh
*** Lưu ý : toàn bộ phải bằng tiếng anh nhé .
=============
Chỉ có 5 file này thôi , tất cả các file phải zip <4.3 mb , nếu ko nó sẽ bị lỗi nhé
Các bước tiến hành như sau :
B1 ) http://www.cic.gc.ca/english/e-services/account.asp
vào web đó , tự tạo GCKEY – kiểu giống như tạo 1 account riêng cho bản thân bạn để sau này bạn kiểm soát , vào đó upload hồ sơ và xem thông tin
Register for a GCKey user ID and password
B2) Tạo được account mà mình xà quần mấy ngày ko biết chỗ up file ở đâu , nó bắt bạn phải trả lời các câu hỏi để xác định bạn có đủ tiêu chuẩn ko , nộp dạng visa nào , sau khi pass hết nó mới cho bạn ra bước cuối cùng là upload file
B3) upload các file theo hướng dẫn , Lưu ý file IMM5257 sau khi điền xong bạn pải “ validate “ nó để ra barcode , nếu ko là ko nộp được nhé
B4) up xong hết thì bấm nút nộp , thanh toán 185 canada đô , tính ra tầm 3tr2 hơn tiền việt , payment online by visa nhé . và mọi thứ còn lại là ngồi chờ …. Trong mõi mòn …
Sau khi đại sứ quán nhận được , nó sẽ mail về bạn lên lấy trinh sắc học nói nôm na lên chụp hình + lấy dấu vân tay .
Sau đó chờ tiếp đến bước cuối cùng : nếu yêu cầu nộp hộ chiếu => đậu , nếu nó từ chối nêu lý do… rớt.
=>
Ngày nào Hoa tui cũng check email , chờ miết chờ miết mà ko thấy , bỗng 1 ngày đang bên taiwan ,thấy email vào xem thì yêu cầu nộp hộ chiếu haaa , lòng như nở Hoa .
Nêu bạn nộp trực tiếp họ sẽ giữ luôn hộ chiếu của bạn nè , còn như Hoa nộp online nên chỉ scan thôi , khi nào đậu mới nộp hộ chiếu để dán passport .
Kinh nghiệm là : tìm hiểu vì lần đầu nộp online ko có kinh nghiệm nên phải đọc thông tin trên mạng rất nhiều , 100 trang đọc mà muốn nản luôn , kiên nhẫn , và bình tĩnh , chứ tính tui hay điên lắm , làm hoài ko được là bực . điền form mà nó cứ kêu sai sai hoài , sửa đi sửa lại mà ko biết sai chỗ nào hết .
Ngoài ra visa là có 1 chút may mắn , cộng với bạn phải cho họ thấy được mục đích đi du lịch chứ ko phải là đi trốn nè .
Chúc mọi người thành công ^..^
“ ĐI LÀ CẢM NHẬN CUỘC SỐNG , THỨ THÁCH BẢN THÂN “

https://www.facebook.com/hoa.le.123829

thời hạn visa cho được bao lâu vậy bạn

thời hạn visa cho được bao lâu vậy bạn

Thuong la cap het han pp, that ra la truoc ngay het han 1 ngay, ban intel oi giay to ho so ban chuan bi ki cang k, coi co gi sai xot k, ban minh vua nop ben vfs sau 9 ngay dc cap visa den het han pp

Khi mình upload form IMM5645E thì báo như sau:

Validation error: You have not completed the mandatory fields or you have not completed them correctly. Please make corrections where indicated.
Error Description:  You have specified an incorrect file format for your attachment. Retry with another format.  The following file formats are allowed: DOC; JPG; PDF; PNG; and TIFF.

Còn file IMM5257E đã validated và có barcode rồi mà up lên thì bị báo

Validation error: You have not completed the mandatory fields or you have not completed them correctly. Please make corrections where indicated.
Error Description: 
Document is not a valid PDF file

Thật tình mình cũng không biết mình điền thiếu chỗ nào vì tất cả mọi thông tin cần là mình đã điền. File pdf mở ra bằng Adobe Reader 11, vậy mà vẫn không được.

Mong các bạn chỉ giúp mình với. Thanks.

Bạn chắc chắn máy tính được chạy Adobe reader 11
Bạn delete các file IMM 5645 , IMM 5257 khỏi máy tính
Fill up lại các file trên.
Nói chung là làm lại từ đầu.
Chúc bạn thành công

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081