What's new

Visa Du lịch Canada

mọi người cho mình hỏi ạ, mình nộp hồ sơ online cùng với ba, dạng đi du lịch tự túc, hồi 18/1 2 cha con đi lấy Bio, chung 1 cái biên nhận nhưng khác cái tracking number, tới 18/4 thì ba em có kết quả nhận được kq là đậu, nhưng của em thì chưa có kết quả, mọi người cho e hỏi là khả năng đậu của e cao ko ạ, hiện giờ e đang du lịch ở Úc 2 tháng, nếu đậu e sẽ dời vé máy bay về để dán pp ạ ?

mọi người cho mình hỏi ạ, mình nộp hồ sơ online cùng với ba, dạng đi du lịch tự túc, hồi 18/1 2 cha con đi lấy Bio, chung 1 cái biên nhận nhưng khác cái tracking number, tới 18/4 thì ba em có kết quả nhận được kq là đậu, nhưng của em thì chưa có kết quả, mọi người cho e hỏi là khả năng đậu của e cao ko ạ, hiện giờ e đang du lịch ở Úc 2 tháng, nếu đậu e sẽ dời vé máy bay về để dán pp ạ ?

Theo mình biết bạn có thể đến VAC tại Úc chuyển hồ sơ dán (sẽ tốn thêm ~28USD) thì phải. Không cần về VN đâu. Hồi tuần trước mình nộp ở VFS HCM mình nói sắp qua Mỹ nên cần dán gấp, họ bảo mình có thể dán ở Mỹ cũng được

Theo mình biết bạn có thể đến VAC tại Úc chuyển hồ sơ dán (sẽ tốn thêm ~28USD) thì phải. Không cần về VN đâu. Hồi tuần trước mình nộp ở VFS HCM mình nói sắp qua Mỹ nên cần dán gấp, họ bảo mình có thể dán ở Mỹ cũng được

VAc là gi bạn nhỉ ??

khố tâm lằm bạn ơi khi bạn là mẹ bỉm sữa dù yêu thích du lịch đi đâu cũng k dám đi lâu, đợt mình đi Can là 1 bé mới 2 tuổi phải ở nhà và lúc đó đang bầu 4 tháng nữa, nên toàn phải chia nhỏ chuyến đi khám phá từ từ nó mới hết >.< Bạn pv mỹ là được trúng anh pv nhiệt tình ấy có nhiều anh chỉ hòi mỗi người đúng 3 câu thôi là cho rớt, mà Mỹ nó cho rớt nhưng k giới hạn thời gian nộp lại nó làm tiền mình ghê, kiểu như m vẫn chưa từ bỏ ừ thì cứ nộp tiền t pv lại cho rớt ráng chịu

tại mình tính là đi tour thiệt luôn thấy tour mỹ giờ cũng nhiều tour giá ok, mính có nghe nói khi pv lại có gì mới k, nếu k có gì mới thì khó đậu lắm, mình hồi đó pv lần 1 mới 1 đứa con giờ pv lại 2 đứa con k biết có được tính là mới k =)), mà nghe bạn nói vậy thôi mình chuyển hướng sang châu âu với UK trước rồi mốt xin lại thử xem thế nào, bạn làm công ty gì vậy để mốt có gì mình nhờ bạn giúp chọn tour Mỹ quá, chứ thiệt Mỹ là mình bó tay rồi á, ah bạn làm công ty du lịch ở SG hay HN nữa mình vừa nộp visa Pháp hôm thứ 2 mà thấy các bạn ở HN nộp visa Pháp nhanh có kết quả ghê chỉ tầm 3-5 ngày mà trong SG hình như hồ sơ nhiều hay sao mà mình thấy gần 2 tuần mới có kết quả

2 đứa con là quá mới luôn ý. Mình cũng thấy nếu được thì bạn nên đi thêm vài nước nữa cho tự tin hơn khi phỏng vấn lại. Đi nhiều là tự nhiên suy nghĩ tích cực lắm.Kiểu chả thèm buồn nếu ko may bị rớt ý. mà cứ có suy nghĩ "cho tau visa thì cám ơn, ko thì tau đi nước khác, méo thèm đến nước mày" là tự nhiên đậu à. :))))).
VIsa Châu Âu mình tự làm hồi giữa năm ngoái, nộp ở LSQ Pháp (Mình ở SG) , 5 ngày là lên lấy kq đậu rồi. Hạn visa 1.5 tháng. Thấy có vẻ dễ. ko biết giờ thế nào. chắc cũng tùy trường hợp thui.

Mình có lên làm lại chuyến Mỹ rồi sẵn xin visa Can tại Mỹ luôn ko nhỉ? có khả quan và nhanh hơn ko? Được thì làm chuyến liên tuyến luôn

Khi nào bạn muốn đi Mỹ thì đến Vietravel. Tour nhiều mà đa dạng. Minh ko làm bên bộ phận sale nhưng có thể giúp bạn một số thông tin. HiHi. Tranh thủ quảng cáo cho công ty luôn. Mọi người ủng hộ nhé !

các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi, nếu mình đi sang sớm hơn cái lịch mình đã plan trước đó (trong explanation letter, travel plan & giấy xin nghỉ phép của công ty) thì tại hải quan lúc làm thủ tục nhập cảnh có vấn đề gì k vậy. Liệu mình có cần làm lại hết mấy giấy tờ đó sẵn k ?

p/s: lúc đầu mình plan đi tháng 8, nhưng thấy vé tháng 7 rẻ hơn nên muốn chuyển lên đi sớm hơn ấy.

các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi, nếu mình đi sang sớm hơn cái lịch mình đã plan trước đó (trong explanation letter, travel plan & giấy xin nghỉ phép của công ty) thì tại hải quan lúc làm thủ tục nhập cảnh có vấn đề gì k vậy. Liệu mình có cần làm lại hết mấy giấy tờ đó sẵn k ?

p/s: lúc đầu mình plan đi tháng 8, nhưng thấy vé tháng 7 rẻ hơn nên muốn chuyển lên đi sớm hơn ấy.

Theo mình nghĩ thì lệch 1 chút như vậy sẽ không sao, có bị hải quan hỏi mình cũng giải thích được (đúng lý do như bạn nói), với có vé máy bay khứ hồi thì ko sao đâu. Đi khác lịch 3-4 tháng thì mình nghĩ mới lo. Nhưng vẫn nên làm lại cái lịch trình cho chắc ăn (chỉnh cái ngày thôi cũng nhanh mà).
Mà đúng là phải bước chân qua khỏi Hải Quan thì mới chắc mẩm là mình đã vô được bên đó, chứ như mình đi Âu Mỹ rồi mà bữa rồi đi du lịch đoàn qua TQ lúc nhập cảnh còn bị vịn lại đưa vô phòng cách ly vì vấn đề gì đó (dù thật ra ko có gì, chỉ check thông tin thôi).

khố tâm lằm bạn ơi khi bạn là mẹ bỉm sữa dù yêu thích du lịch đi đâu cũng k dám đi lâu, đợt mình đi Can là 1 bé mới 2 tuổi phải ở nhà và lúc đó đang bầu 4 tháng nữa, nên toàn phải chia nhỏ chuyến đi khám phá từ từ nó mới hết >.< Bạn pv mỹ là được trúng anh pv nhiệt tình ấy có nhiều anh chỉ hòi mỗi người đúng 3 câu thôi là cho rớt, mà Mỹ nó cho rớt nhưng k giới hạn thời gian nộp lại nó làm tiền mình ghê, kiểu như m vẫn chưa từ bỏ ừ thì cứ nộp tiền t pv lại cho rớt ráng chịu
Hihi mình cũng vậy nè, bữa quyết tâm lắm mới cho cha con nó ở nhà, mẹ quẩy gánh đi Trung Quốc chơi có 5-6 ngày mà về nghe kể con nó quậy tưng bừng hàng đêm, giờ mẹ nhỏm môm lên là bị con hỏi "mẹ đi đâu đó??". Nên còn rất lâu mới được đi mình ênh như vậy :D.
Ủa mà mình nghe nói Mỹ rớt là ít nhất 6 tháng sau mới đc nộp lại mà, Can thì mới là dc nộp lại liền nếu mình có thay đổi gì đáng kể. Không biết nếu nộp Can đợt này có đông không ta, gần hè mà, sợ mọi người nộp ầm ầm lại ngóc mỏ chờ. Thường thì nghe tháng 4 là tháng cao điểm nộp hs Can, nhưng lại nghe bạn nào trong này mới nói nộp của ông chú 30 tuổi pp trắng chưa đi nước ngoài, mà có 2-3 ngày là có rồi. Sao lại có những điều vi diệu như vậy ta!!! ;)

Đọc trường hợp của bạn mình cũng sock dùm. Đôi khi hồ sơ mạnh quá cũng làm nó sợ nó ko cấp visa cho mình. haha. Ủng hộ bạn nộp lại, nhưng nên tách hồ sơ ra, làm lịch trình khác ngày, khác nội dung chắc sẽ có cơ hội. Mình cũng nhăm nhe nộp lại trong năm nay xe thế nào. Mà chắc nhờ dịch vụ chứ chả dám tự làm nữa.
Mình cũng có nghe nói vậy, nhưng thường là khi cm tài chính mạnh quá. Còn nhà mình thì tiền trong tk bình thường hà (khoảng 150-200tr), chỉ có ba mẹ mình thì có khai 2 căn nhà. Nhiêu đó cũng ko đủ cm là tài chính quá mạnh đâu nhỉ (đọc trong topic này thấy có ng cmts mấy chục tỷ áh, mà rớt (NO)), chỉ có travel history thì ok. Cám ơn bạn động viên tiếp thêm tinh thần, chắc mình sẽ làm lại hồ sơ xin visa lại. Nói chứ Canada có vẻ đẹp phong phú từ cổ kính của Châu Âu, năng động của Mỹ, thiên nhiên hùng vĩ mà dân phượt nào cũng ao ước 1 lần ngắm tận mắt, nên mình sẽ cố gắng lần nữa vậy. Hy vọng lần này may mắn :)

Last edited:

Không vấn đề gì cả, khai form immigrant trên computer và in ra, gặp immigrant police hỏi lại vài câu là xong, (ỡ Canda bao lâu, du lịch thì đi đâu....)

Không vấn đề gì cả, khai form immigrant trên computer và in ra, gặp immigrant police hỏi lại vài câu là xong, (ỡ Canda bao lâu, du lịch thì đi đâu....)

Lúc nhập cảnh họ có yêu cầu đưa ra các giấy tờ (explanation letter, travel plan & giấy xin nghỉ phép của công ty) k hả bạn?
Và bạn cho mình xin cái link của form immigrant mình ngó qua đc k?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back