What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn xin hồ sơ như người lớn , khi điền các thông tin thì sẽ hiện thêm người bảo trợ chuyến đi, bạn cứ điền tất cả các yêu cầu.
Xin cho bé có thêm vài form như đồng ý cho con đi du lịch cùng cha hoặc mẹ, có sự xác nhận của phường xã)
Bé không cần lấy dấu vân tay, nhưng khi đậu, đến nộp Passport nhớ chuẩn bị tiền đô lẻ để đóng phí dán Visa( cách đây 1 năm bé nhà mình đóng 17 đô Mỹ)
Hồi đó mình còn làm 1 bức thư để nhấn mạnh việc gia đình mình đưa bé đi Canada nghỉ hè, đính kèm Visa của ba mẹ cho thuyết phục, nhưng theo mình ba mẹ có Visa thì hầu như họ cấp Visa cho con thôi.
Đợt này Visa cấp khá nhanh đấy.

Cám ơn bạn, mình vừa submit cho con xong hết 100 CAD, mình cũng làm y chang người lớn, và mình bảo trợ, mình cũng viết 1 lá thư y chang bạn hehe, hy vọng mọi việc tốt đẹp.

Mình đã từng rớt visa Ca?? lúc đó mình đc bạn viết thư mời qua chơi. Mình rớt vì mục đích lịch sử du lịch, và nó k tin là mình sẽ trở về lại úc. Hiện tại mình đag ơ úc. Có thể lần đầu nộp nên có nhìu cái thiếu xót.
Bây giờ mình muốn xin lại lần 2. Mình có bạn trai ở bên Ca, mình có nên để him đứng ra bảo lãnh mình k tại him có shop, nhà cửa, công việc ổn định. Mình sợ vấn đề là him bảo lãnh mình di trú sẽ k tin mình sẽ trở về mà kết hôn ở đó lun?
Hay là mình đi tự túc, mình từng đi NZ, bank statement có khoảng 10ngan.
Bây giờ mình phải làm sao. Mọi người chỉ bảo cho mìnhh với.??

Mình đã từng rớt visa Ca?? lúc đó mình đc bạn viết thư mời qua chơi. Mình rớt vì mục đích lịch sử du lịch, và nó k tin là mình sẽ trở về lại úc. Hiện tại mình đag ơ úc. Có thể lần đầu nộp nên có nhìu cái thiếu xót.
Bây giờ mình muốn xin lại lần 2. Mình có bạn trai ở bên Ca, mình có nên để him đứng ra bảo lãnh mình k tại him có shop, nhà cửa, công việc ổn định. Mình sợ vấn đề là him bảo lãnh mình di trú sẽ k tin mình sẽ trở về mà kết hôn ở đó lun?
Hay là mình đi tự túc, mình từng đi NZ, bank statement có khoảng 10ngan.
Bây giờ mình phải làm sao. Mọi người chỉ bảo cho mìnhh với.??

Bạn có gì ràng buộc tại Úc không, như công việc chẳng hạn? M nghĩ bạn để bạn trai viết thư mời cũng được vì lý do sang thăm bạn trai là ok, nhưng chi phí nên để bạn tự chi trả và chứng minh thêm được về công việc ràng buộc tại Úc thì tốt. Lúc làm hồ sơ nên chuẩn bị kỹ càng từng mục , thời gian du lịch cũng nên ngắn thôi k nên dài quá.

Cả nhà cho mình hỏi có ai đã nộp hồ sơ online cho trẻ em dưới 14t chưa ạ, vì mình đã có visa CA rồi giờ muốn xin cho 2 con mà k biết trẻ em có được nộp online k ạ?
có mình đây bạn ơi, mình cũng nôp online cho 2 con như đơn online của người lớn cách đây gần 1 năm.
Bé dưới 14t không cần lấy dấu vân tay, phí là 100 đô CAN cũng đóng online luôn.
Các bước làm hồ sơ online giống như người lớn, có thêm vài form như người bảo trợ tài chính, đơn đồng ý cho con đi du lịch cùng cha hoặc mẹ...
Rất đơn giản bạn luôn!
Ba mẹ có visa CAN rồi thì trẻ em khi xin đi du lịch cùng tỉ lệ đậu rất cao, cứ yên tâm nộp để cả nhà cùng vi vu du lịch CAN bạn nhé.

Bạn có gì ràng buộc tại Úc không, như công việc chẳng hạn? M nghĩ bạn để bạn trai viết thư mời cũng được vì lý do sang thăm bạn trai là ok, nhưng chi phí nên để bạn tự chi trả và chứng minh thêm được về công việc ràng buộc tại Úc thì tốt. Lúc làm hồ sơ nên chuẩn bị kỹ càng từng mục , thời gian du lịch cũng nên ngắn thôi k nên dài quá.
Mình chuẩn bị nó hồ sơ lại. Cũng hơi sợ bị rớt lại. Tài 9’ thì mình tự chi trả đc. Mình xin đi 2tuan nhưng mình sợ di trú cũng k cho đi tiếp. Mình k có gì ràng buộc ở úc cả tại mình sống 1 mình à. Vậy mình để bạn trai mời. Mình cần show cho di trú về bank statement, giấy khai thuế của bạn trai mình k???

Có visa Mỹ rồi xin thêm Canada nữa thì có được giảm lượt hồ sơ gì không các bác?

Mà mình có đọc bài viết là có Visa Mỹ rồi đi thẳng qua biên giới Ca bằng oto vẫn không bị kiểm soát HQ hả các bác? Làm vậy có phiêu quá không ? Lỡ có chuyện gì bị tạm giam ở Ca là toi.

Có visa Mỹ rồi xin thêm Canada nữa thì có được giảm lượt hồ sơ gì không các bác?

Mà mình có đọc bài viết là có Visa Mỹ rồi đi thẳng qua biên giới Ca bằng oto vẫn không bị kiểm soát HQ hả các bác? Làm vậy có phiêu quá không ? Lỡ có chuyện gì bị tạm giam ở Ca là toi.

Có visa Mỹ rồi xin thêm Canada nữa thì có được giảm lượt hồ sơ gì không các bác? ==> làm CA+ nhé, có giản lược hso

Mà mình có đọc bài viết là có Visa Mỹ rồi đi thẳng qua biên giới CA bằng oto vẫn không bị kiểm soát HQ hả các bác? Làm vậy có phiêu quá không ? Lỡ có chuyện gì bị tạm giam ở Ca là toi==> Hôm tháng 11/2018 mình cùng bạn mình lái xe từ Seatle qua Vancouver, có đủ visa mà bị HQ CA hỏi khá nhiều nhé, hỏi từng người í (dù vẫn ngồi trong xe và trả lời), hỏi qua Mỹ ngày nào, đã ở những đâu, đã thăm chỗ nào, mối quan hệ giữa 4ng trong xe, hiện đang làm gì ở VN, làm bộ phận nào, cty làm gì, qua CA làm gì, thăm bạn tên gì, bạn làm nghề gì, khi nào quay lại Mỹ, định về VN ko,... tổng cộng 20p, hỏi rất nhanh và liên tục

Không có visa CA mà qua biên giới ko bị kiểm soát sao? Hay vậy

có mình đây bạn ơi, mình cũng nôp online cho 2 con như đơn online của người lớn cách đây gần 1 năm.
Bé dưới 14t không cần lấy dấu vân tay, phí là 100 đô CAN cũng đóng online luôn.
Các bước làm hồ sơ online giống như người lớn, có thêm vài form như người bảo trợ tài chính, đơn đồng ý cho con đi du lịch cùng cha hoặc mẹ...
Rất đơn giản bạn luôn!
Ba mẹ có visa CAN rồi thì trẻ em khi xin đi du lịch cùng tỉ lệ đậu rất cao, cứ yên tâm nộp để cả nhà cùng vi vu du lịch CAN bạn nhé.
Bạn ơi cho mình hỏi là khi apply mình thấy có thêm form IMM5646 Custodianship Declaration, form này dành cho du học sinh, bé nhà mình chỉ đi du lịch k có du học thì sao ạ? Cám ơn bạn

Bạn ơi cho mình hỏi là khi apply mình thấy có thêm form IMM5646 Custodianship Declaration, form này dành cho du học sinh, bé nhà mình chỉ đi du lịch k có du học thì sao ạ? Cám ơn bạn
Mình chỉ điền Form IMM5257b, IMM5257e, IMM5645E thôi bạn. Cái nào không liên quan bạn không cần điền, chủ yếu chứng minh được mối quan hệ với người đã có visa và chứng minh khả năng bảo trợ tài chính chuyến đi của con.
Mình có viết thêm 1 lá thư kể lể là vc mình đã đi Can và giờ muốn con đi cùng.
Thêm 1 tờ giấy đồng ý cho con đi du lịch cùng có chứng thực của phường xã--> dịch thuật và chứng của Sở Tư Pháp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back