What's new

Visa Du lịch Canada

Mình chỉ điền Form IMM5257b, IMM5257e, IMM5645E thôi bạn. Cái nào không liên quan bạn không cần điền, chủ yếu chứng minh được mối quan hệ với người đã có visa và chứng minh khả năng bảo trợ tài chính chuyến đi của con.
Mình có viết thêm 1 lá thư kể lể là vc mình đã đi Can và giờ muốn con đi cùng.
Thêm 1 tờ giấy đồng ý cho con đi du lịch cùng có chứng thực của phường xã--> dịch thuật và chứng của Sở Tư Pháp
Hồi làm cho mình k thấy nhiều form yêu cầu, sao làm cho trẻ con quá trời form, gồm các form IMM5646, IMM5713, IMM5476, và thêm mục Representative' s submission letter (cái này là gì mình cũng k hiểu) vì ngoài cái mục này nó cũng có mục bắt người bảo trợ chứng minh tài chính, 2 bé nhà mình đều đã có visa Mỹ (vừa hết hạn) và đã đi Mỹ rồi k biết xin cái này có dễ hơn k. À bạn cho mình hỏi thêm có cần xác nhận con đang học trường nào k ạ?

Hồi làm cho mình k thấy nhiều form yêu cầu, sao làm cho trẻ con quá trời form, gồm các form IMM5646, IMM5713, IMM5476, và thêm mục Representative' s submission letter (cái này là gì mình cũng k hiểu) vì ngoài cái mục này nó cũng có mục bắt người bảo trợ chứng minh tài chính, 2 bé nhà mình đều đã có visa Mỹ (vừa hết hạn) và đã đi Mỹ rồi k biết xin cái này có dễ hơn k. À bạn cho mình hỏi thêm có cần xác nhận con đang học trường nào k ạ?
2 bé nhà mình thì có thẻ học sinh nên cũng không cần xác nhận đang học trường nào cả.
Theo kinh nghiệm và cảm nhận của mình thì họ cấp Visa Can dựa trên giấy tờ thì có gì là ưu thế của hồ sơ bạn cứ show ra hết là được,các giấy tờ nên dịch thuật và chứng thực để đảm bảo tính hợp pháp, còn đã có Visa của các nước khác thì có vẻ Can nó chẳng quan tâm.
Các form dành cho trẻ em rất nhiều vì họ chắc chắn sự ràng buộc mối quan hệ giữa trẻ em và người bảo trợ phải hợp lý (Canada cực kì quý trẻ em), form nào mình cần thì cứ điền thôi bạn, dư còn hơn thiếu, quan trọng là sự thống nhất thông tin trong tất cả các form ấy.

Ban oi, cho minh hoi, passport cu minh co Visa Can nhung con han, vay neu nhap canh hay check in o san bay voi passport moi ho co chap nhan khong hay mjinh phai xin LSQ dieu chinh lai a. Thanks. Neu cac ban nao co case giong nhu minh thi khi nhap canh ben do co kho khan gi khong

Ban oi, cho minh hoi, passport cu minh co Visa Can nhung con han, vay neu nhap canh hay check in o san bay voi passport moi ho co chap nhan khong hay mjinh phai xin LSQ dieu chinh lai a. Thanks. Neu cac ban nao co case giong nhu minh thi khi nhap canh ben do co kho khan gi khong
Vợ mình cũng y chang bạn, vừa rồi lên nộp pp cho con thì có hỏi, người ta trả lời là vẫn nhập cảnh bình thường, nhưng đối với bây giờ, còn lúc nào mình đi thì lên hỏi lại chứ tương lai họ ko biết được.

Em chào mọi người,
Sau khi lội gần 200 pages, em hỏi lại chút, - - Thứ nhất : nhà em 2 vợ chồng 2 đứa con ( 1 đứa 10 tuổi, 1 đứa 5 tuổi) những form cần khai là : IMM5257 và IMM5646 đúng k ạ, e đang confused mấy cái form này.
- Thứ 2 : passport của vk ck con cái em còn tầm 2 năm nữa hết hạn, e định đổi pp mới luôn để nếu đc cấp visa hạn cho nó dài dài, liệu có được k. Bên Ca họ có thắc mắc tại sao pp của mày còn hạn tận 2 năm mà mày đã xin pp mới k ạ.
Bác nào rảnh rep hộ em với nhé, e biết cuối năm các bác bận rộn. Chúc cả nhà mình năm mới an khang thịnh vượng.

• Bạn điền các form theo hướng dẩn đã đọc 200pages ,có gì trở ngày thì hỏi tiếp.
  • Hồ sơ xin visa dù nộp online hay nộp giấy, không ai hỏi bạn về Pp mới làm của bạn dù Pp cũ còn hạn 2 năm . Đừng lo

@lavenderhp, lúc trước pp của mình còn hạn gần 2 năm, đi đổi pp mới ( chủ yếu là lấy visa CAN 10 năm) khi đi đổi đã chuẩn bị tinh thần bị an ninh hỏi lý do tại sao phải đổi, nhưng chẳng thấy người nhận hồ sơ hỏi han gì
Còn CAN thì nộp giâý hay online thì chỉ khai theo pp mới thôi mà, đâu thấy dòng nào ghi thông tin pp cũ đâu
Còn nộp giấy, nói thẳng là vfs chỉ là người đưa đò, hỏi vài câu bâng quơ, xem hồ sơ cho có, lấy tiền, rồi đẩy hồ sơ cho lsq.... hết nhiệm vụ

Chào cả nhà, em đang điền thông tin để nộp online, tới đoạn này thì ko biết làm tiếp theo thế nào, mong nhận được hướng dẫn từ mọi người ạ. Em cảm ơn.

155157

Chào cả nhà, em đang điền thông tin để nộp online, tới đoạn này thì ko biết làm tiếp theo thế nào, mong nhận được hướng dẫn từ mọi người ạ. Em cảm ơn.

View attachment 155157

Bạn bắt đầu khai đơn xin visa thôi: bấm vào mục Apply to come to Canada rồi chọn loại visa bạn muốn xin, sau đó làm theo hướng dẫn của họ thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back