What's new

Visa Du lịch Canada

Tùy địa chỉ nhưng bthuong chừng 2-3 ngày thì pp sẽ hồi gia í, mà họ cho 6 năm là do pp bạn còn hạn 6 năm hay sao?

Bạn nói rõ là nộp online hay nộp giấy thì dễ tư vấn hơn ah,
nộp giấy thì sổ đỏ/hồng đang thế chấp thì bạn mượn lại từ ngân hàng (để dịch công chứng) hay còn bản dịch công chứng nào mới làm trong 6th ko,
nếu nộp online thì trên PC bạn có sẵn file PDF của bản dịch công chứng rồi thì upload thôi
Mà nếu hso bạn ổn (đang có việc làm, travel history khá, có sổ TK tầm 200tr, có thẻ tín dụng hạn mức credit ngon 1 chút) thì ko cần nộp kèm giấy tờ nhà đâu,
chị bạn bảo lãnh thì đã có điều kiện cần, còn đk đủ là thêm background bản thân bạn nữa là ok
Thanks bạn, mình nộp hồ sơ giấy. Vì lăn tăn vụ giấy tờ nhà đang nằm trong ngân hàng thì lại sợ các bác LSQ nghĩ tài chính không tốt nên có thể trốn ở Can lun không về, đánh fail hồ sơ thì khổ

Mình mới lên CVAC lấy passport rồi bạn Mèn. :giggle:
Thời hạn Visa tới hết cuốn passport! ?

OK, case của mình, share cho bác nào thích lội page và tham khảo.
+ Online visitor application, single, employee
+ Chỉ nộp required documents kèm một tâm thư đẫm nước mắt, ko nộp optional documents!
+ Lên CVAC 3 lần; vô tắt nguồn đt, hỏi receptionist, lấy số như chờ khám bệnh
~ Lần đầu phải đặt hẹn, nộp hoá đơn và lấy biometrics
~ Lần hai nộp passport
~ Lần ba lấy passport
=> Visa là một tờ như giấy thủ công, tông màu hồng nhạt và xanh rêu, nhìn khá chán; thiết nghĩ cần design lại cho đẹp và pro như visa Mỹ!

Thủ tục của CVAC khá nhanh, gọn và chuyên nghiệp. Cảm ơn Bác Hồ, cảm ơn Đảng và Nhà nước, cảm ơn ba má, cảm ơn các bạn và cảm ơn CVAC. ?

Đẹp như Mỹ và thời gian giảm xuống 1 năm như Mỹ. Cho bạn chọn đó! :))

Mọi người ơi em vưad nhận được email bên CIC đã nhận đưoc Bio của em ^^ theo mọi người thì khi nào e có kq ạ ^^ em cám ơn ạ case của em nộp lại lần 2 ak

Mọi người ơi em vưad nhận được email bên CIC đã nhận đưoc Bio của em ^^ theo mọi người thì khi nào e có kq ạ ^^ em cám ơn ạ case của em nộp lại lần 2 ak

Tùy vào từng trường hợp bạn ơi! Nếu hồ sơ của bạn rất mạnh thì sau 1 tuần sẽ nhận được thư yêu cầu nộp hộ chiếu.
Còn bình thường bây giờ đang là cao điểm nên khá lâu - từ 2 đến 6 tuần

Mọi người cho mình hỏi,tháng nào gọi là tháng thấp điểm nộp visa Canada vậy ah? Thấy bảo tháng cao điểm dễ tạch hả mọi người?

Mọi người cho mình hỏi,tháng nào gọi là tháng thấp điểm nộp visa Canada vậy ah? Thấy bảo tháng cao điểm dễ tạch hả mọi người?

Mùa thấp điểm là từ tháng 10 đến hết tháng 2, mùa cao điểm từ tháng 3 đến hết tháng 9
Mùa thấp điểm thường sau 1 tuần, kể từ lúc lấy biometrics là có thư yêu cầu nộp hộ chiếu.
Mùa cao điểm thời gian xét duyệt hồ sơ có thể lên tới 4-6 tuần.

Nhưng mình biết trong tháng 6 và tháng 7 có nhiều bạn nhận được yêu cầu nộp hộ chiếu sau 1 tuần, tính từ lúc lấy biometrics, mặc dù đang là mùa cao điểm.
Các bạn này có lịch sử du lịch cực kỳ tốt.

Tóm lại thời gian và xác suất đậu visa Canada trên 80% phụ thuộc vào "độ mạnh" hồ sơ của bạn.

Chào Mọi người!!!
Mình đang nộp hs online cho 2 đứa con mình (bé 9t và 6t), mình (Mẹ) đã có visa can, bé 9t là đương đơn, bé 6t là family member, mình là người hỗ trợ tài chính cho chuyến đi của con, mình đang trả lời câu hỏi.

1. Are you currently, or will you be living in Canada with a parent or legal guardian for the entire period of your stay?

2. Are you travelling with a parent who does not have full legal custody of you?

Cho mình hỏi mình trả lời yes hay no.

Cám ơn!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back