What's new
@tidalwaves bạn cho xin giúp địa chỉ email xin pv khẩn, với lại mình trao đổi email bằng tiếng Việt hay Anh vậy bác
  • Bước 1: Sau khi bạn thanh toán phí ở bưu điện xong (nếu thanh toán trước 5h chiều) thì sau 11 giờ chưa hôm sau bạn sẽ có thể vào đặt lịch, bạn cứ chọn đại một ngày sớm nhất còn trống.
  • Bước 2: Bạn chọn Emergency Request (hình bên dưới), sau đó viết một email đề nghị, kèm theo minh chứng dưới dạng file PDF nếu có để tăng tính thuyết phục. Email thì bạn viết bằng tiếng Anh.
  • Bước 3: Ngồi đợi :D. Thông thường thì sau khoảng 1-2 ngày sẽ có email phản hồi, tuy nhiên có thể nhanh hơn như trường hợp của mình thì 15' đã nhận được email rồi.
  • Bước 4: Sau khi nhận được Email đồng ý cho đổi lịch hẹn, bạn chọn mục Reschedule appointment (hình bên dưới), và sau đó, các ngày còn trống sẽ hiện ra để bạn có thể lựa chọn.

Good luck!

Last edited:
Các bạn muốn đi đâu cứ hỏi chị Dế Mèn:love:, chị ấy đi cùng trời cuối đất nên có nhiều kinh nghiệm lắm(y)(y) hihihi
Còn ai mới chưa thế tự làm visa thì nói mình (y)
Bác cho em hỏi: đã nghỉ làm trên 10 năm nay, khi khai mục: công ty làm việc trước đây (DS160) có cần khai không?

Bác cho em hỏi: đã nghỉ làm trên 10 năm nay, khi khai mục: công ty làm việc trước đây (DS160) có cần khai không?
Mình nghĩ là bạn cần khai hết, có sao nói vậy ^^
vì ngay cả bây giờ người ta hỏi elementary hay secondary bạn học trường nào ở đâu năm nào thì mình cũng phải khai đầy đủ mà :giggle:

Visa Mỹ đang được duyệt rất nhanh nha, mình renew nộp pp hôm thứ 2 mà sáng nay (t6) đã nhận pp lại rồi, mà cũng ko sử dụng dịch vụ phát hỏa tốc í.

Phỏng vấn mới thì thấy đầu tháng 11 còn slot đó

Last edited:
Mình cũng mới renew US visa, khá nhanh và chuyên nghiệp nha ace!
Ko cần pv gì hết, gom đủ giấy tờ rồi gửi cho logistics. LSQ làm rẹt cái rồi trả lại qua logistics luôn.

Hết Covid r, quay lại Mỹ thôi ace!

Mn cho mình xin kinh nghiệm với. Mình mới phỏng vấn visa du lịch Mỹ nhưng bị rớt dù hồ sơ mình tốt (đã đi du lịch nhiều nước phát triển, cviec ổn định). Mình dự định tháng 4 đi với nhóm bạn 3 đứa nữa mà 3 đứa kia đậu rồi. Có mình rớt thôi. Vậy phải làm sao để cải thiện hồ sơ, mình có thể nộp lại xin visa vào tháng 2 không? Mình cảm ơn
Bạn xin thử Canada coi sao. Xong hẹn 3 đứa đó ở Canada luôn, đi lên có tí. : ))
Có Mỹ thì xin Canada dễ lắm.

Mọi người ơi, cho mình hỏi, thu nhập khai trong DS-160 là thu nhập net hay gross vậy (nếu làm có HĐLĐ nhận lương bằng CK. Xin cám ơn trước.

Mọi người ơi, cho mình hỏi, thu nhập khai trong DS-160 là thu nhập net hay gross vậy (nếu làm có HĐLĐ nhận lương bằng CK. Xin cám ơn trước.
Riêng mình thì khai lương net thực nhận vào tk, nhưng lương Gross thì sẽ nhiều và oách hơn đó bạn, nên tùy bạn cân nhắc, nếu bị hỏi khi pv thì giải thích, mà chắc c/o ít hỏi tới

Riêng mình thì khai lương net thực nhận vào tk, nhưng lương Gross thì sẽ nhiều và oách hơn đó bạn, nên tùy bạn cân nhắc, nếu bị hỏi khi pv thì giải thích, mà chắc c/o ít hỏi tới
Bạn ơi, phỏng vấn bằng tiếng Việt hay tiếng Anh vậy (mình ở HCM)?
Hồ sơ xin visa Mỹ bao gồm những gì bạn? Có kinh nghiệm gì dễ pass ko bạn ơi?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back