What's new

Visa Hàn Quốc

Cả nhà cho mình hỏi chút ạ. Mình đã từng du học ở hq nhưng sau 3 tháng m rút hồ sơ và về nước. Bây giờ m muốn xin visa du lịch hq nhưng bạn mình có nói giờ m xin thì phải trả hết nợ bên đó. Mà m không biết là nợ gì?? Làm sao để tra cứu các khoản nợ ở nước ngoài??? Khi xin visa liệu có khó khăn gì không??? (Theo mình chắc chỉ là cước phí đăng ký điện thoại, sim này nọ thôi..vì khi về m k báo cắt với nhà mạng)

ko biết có cần CMTC ko, hay chi cần HK là có visa ???

Đọc báo nghe nói ko cần cmtc, công việc... nhưng chưa có hướng dẫn cụ thể trên web đsq nên ko biết tin được ko.

Mà làm vậy thì mất giá visa HQ quá. Riết rồi mốt nhập catmh HQ cũng như nhập cảnh Thái, cũng ko được điểm + khi sét visa các nước lớn.

Đọc báo nghe nói ko cần cmtc, công việc... nhưng chưa có hướng dẫn cụ thể trên web đsq nên ko biết tin được ko.

Mà làm vậy thì mất giá visa HQ quá. Riết rồi mốt nhập catmh HQ cũng như nhập cảnh Thái, cũng ko được điểm + khi sét visa các nước lớn.
Thì các nước khác nhìn đó làm gương mà nới lỏng/miễn visa cho Việt nam :D

mình thấy nếu được visa dán thì vẫn có giá trị mà, hơn nữa chỉ ưu tiên cho 3 tỉnh thành lớn chứ có phải cả nước đâu,vì khả năng dân có hk 3 tỉnh thành tỷ lệ trốn ít hơn các tỉnh nằm trong danh sách bị cấm, nếu nói như bạn thì visa Nhật đi tour cũng không có giá trị vì Nhật kí kết bên VN đi tour thủ tục rất đơn giản, đi đúng công ty dễ chỉ cần sổ tk hơn 150tr + pp + 2 tấm hình là đã đi được rồi

Mình có visa 5 năm rồi mà chưa đi, nếu đợt này dễ thì xin cho vợ luôn để 2 VC đi chung....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back