What's new

Xin lập Sub_Box Gà đi bụi VN

Bạn chọn 2 người nào để đại diện cho nhóm Gà đi bụi VN

• Gà trưởng

Votes: 15 46.9%
  • Gà Chọi

Votes: 13 40.6%
  • Gà F1

Votes: 18 56.3%
  • Gà Doping

Votes: 2 6.3%
  • Gà Út

Votes: 8 25.0%
  • Lamer

Votes: 4 12.5%
  • Công Chúa

Votes: 1 3.1%
  • Nhànntt

Votes: 2 6.3%
  • Người khác (vui lòng post bài ghi rõ nick)

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    32
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
Re: Quy Hoạch và Tìm Khẩu Hiệu cho sub_box Gà đi bụi VN

Mình thấy chuồng chưa quy củ mọi thứ cứ loạn cả lên Hà Giang,,Cao Bằng rồi lại ném đá ném gạch

Nếu chuồng nhà mình mà chuẩn vào cái là biết ngay...... ví dụ như.....

_trang tin......muc 1 ...lich offf, lich đi phượt,sinh nhật,gặp gỡ giao lưu va nhiêu lich khác nữa về hoạt động của nhóm

muc 2...danh sách thành viên...ghi đầy đủ thông tin minh là gj của chuồng và sinh ngày nào để mọi người bt có thể sinh nhật riêng 1 muc nữa

muc 3...chuyên về từ thiện....ảnh và thông tin nhưng hoàn cảnh cần giúp đỡ chỉ có ở đây cả suy nghĩ cảm tưởng nữa

_trang thảo luận chung..... 1...điểm đến và nhưng khoảnh khắc khó quên không chém nhiu

2...buôn thì buôn ở đây nhớ CHƯA ĐẾN CHỢ MÀ HẾT TIỀN là phạt(BB) quay về lấy tiền đi buôn tiếp

3...quỹ riêng 1 trang chuyên về tiền nong ai muốn biết vào đây

4...xem còn cái gi nữa cho nốt vào đây=)):T(NT)(c)(wait)

Nêu có ai muốn vào chuồng là họ biết vào đâu như nhà có phòng...không ai lại chén nhau ở phòng khách,,ăn ở phòng ngủ,,đi wc ở bếp

Xây nhà không phải 1 sớm 1 chiêu la được cả đàn cùng chung tay xây chuồng gà khang trang sạch đẹp

Không đến lúc cúm H1 người ta lải bảo gà nhà mình ở bẩn

mình là gà Mông xin gia nhập hội. Mình ở sg thỉnh thoảng có ra HN phượt, hy vọng sẽ được gặp các A Chị gà nha

mình là gà Mông xin gia nhập hội. Mình ở sg thỉnh thoảng có ra HN phượt, hy vọng sẽ được gặp các A Chị gà nha

--> bạn ơi, bạn sang bên topic "Nhóm Gà và những kế hoạch chinh phục chữ S", ngay trang đầu để biết thêm thông tin về nhóm Gà và những quy định nhỏ đối với người mới tham gia nhé! Nhà Gà cũng có 4 mem trong tp.HCM máu lắm bạn ạ, bạn có thể dần làm quen với những người ấy. :)
Nhưng có lời khuyên chân thành cho bạn là: bạn ở xa, lại chưa tham gia phượt cùng nhóm lần nào cả --> bạn đừng vội tham gia vào nhóm Gà. Trong tp.HCM cũng có rất nhiều nhóm phượt, điển hình là Nhóm PKM chẳng hạn, bạn tham gia vào nhóm ấy sẽ thuận tiện cho bạn hơn. Còn nếu khi nào bạn ra HN và muốn gặp anh chị em nhà Gà thì cứ pm, rất sẵn sàng thôi mà.

Quá hay, đúng là có "Hàng khủng" ghé thăm một cái là mọi thứ nó sáng sủa hẳn ra, mọi người cùng nhau bàn luận và đưa ra phương án hoạt động thôi :x

Nếu thỉnh thoảng có ra HN wellcome bạn tham gia off :D, mình rất thích những người nhiệt tình, gà nhà mình lúc nào cũng chào đón. Mà nhà mình cũng có 1 bác Mông rồi ( chính hãng luôn :)) ), có khi có 2 Mông thì cân đối hơn chăng? =))

Mình thấy chuồng chưa quy củ mọi thứ cứ loạn cả lên Hà Giang,,Cao Bằng rồi lại ném đá ném gạch

Nếu chuồng nhà mình mà chuẩn vào cái là biết ngay...... ví dụ như.....

_trang tin......muc 1 ...lich offf, lich đi phượt,sinh nhật,gặp gỡ giao lưu va nhiêu lich khác nữa về hoạt động của nhóm

muc 2...danh sách thành viên...ghi đầy đủ thông tin minh là gj của chuồng và sinh ngày nào để mọi người bt có thể sinh nhật riêng 1 muc nữa

muc 3...chuyên về từ thiện....ảnh và thông tin nhưng hoàn cảnh cần giúp đỡ chỉ có ở đây cả suy nghĩ cảm tưởng nữa

_trang thảo luận chung..... 1...điểm đến và nhưng khoảnh khắc khó quên không chém nhiu

2...buôn thì buôn ở đây nhớ CHƯA ĐẾN CHỢ MÀ HẾT TIỀN là phạt(BB) quay về lấy tiền đi buôn tiếp

3...quỹ riêng 1 trang chuyên về tiền nong ai muốn biết vào đây

4...xem còn cái gi nữa cho nốt vào đây=)):T(NT)(c)(wait)

Nêu có ai muốn vào chuồng là họ biết vào đâu như nhà có phòng...không ai lại chén nhau ở phòng khách,,ăn ở phòng ngủ,,đi wc ở bếp

Xây nhà không phải 1 sớm 1 chiêu la được cả đàn cùng chung tay xây chuồng gà khang trang sạch đẹp

Không đến lúc cúm H1 người ta lải bảo gà nhà mình ở bẩn

- A không hiểu cái sub của nhà mình chỉ là sub topic thôi. nếu bác cho có 1 mục tức là 1 topic ví dụ như tên là topic buôn chuyện. thì bác chém đến 1000 page chắc gì đã hết. chả lẽ sau đó là lập thêm topic là buôn chuyện 1, buôn chuyện 2 ah.

- Cái cơ bản ở đây cũng như trên E và bác chito nói là chỉ cần 2 topic quan trọng là Kế hoạch gà và Hình ảnh gà (chủ yếu là hình có tuyển chọn). 2 topic này luôn đc giữ ở trang đầu của sub và nó có thể chỉ dẫn mọi người tới mọi nơi trong subbox.

- Quan trọng ở đây là sub box có người quản lý thì việc lập các topic phải được người này thông qua, vậy là tránh được việc topic tràn lan không có chủ đề...

Hây, theo em thì kiến trúc bác chitto đưa ra là chuẩn, có điều em muốn thêm 1 topic đầu nữa là " hồi ức nhà gà" để ai cũng có thể viết hồi ức lưu lại hành trình của minh.

Hây, theo em thì kiến trúc bác chitto đưa ra là chuẩn, có điều em muốn thêm 1 topic đầu nữa là " hồi ức nhà gà" để ai cũng có thể viết hồi ức lưu lại hành trình của minh.

Em thấy hồi ức mình cứ lập bên topic chung của diễn đàn thì hay hơn.. Vì không chỉ có nhà mình mà có thể các mem khác cũng vào đọc tham khảo nữa mà.. Nếu cái gì mà cũng tách ra, để trong sub-box hết thì cảm giác mình tách biệt quá.. Dẫu sao phượt vẫn là sân chơi chung mà :D

Cảm ơn bác chitto đã chia sẻ kinh nghiệm
Theo ý kiến của mình thì thấy cái thiết thực nhất chính là topic THÔNG TIN trong góp ý của bác Chitt
Đây là topic hỗ trợ đắc lực cho công việc tổ chức và điều hành hoạt động nhóm, và topic này sẽ luôn nằm trên đầu, chỉ self_mod có quyền update nội dung
Topic thứ 2 là sự minh họa và lưu giữ kỉ niệm những sự kiện bằng hình ảnh - sẽ làm cho sub_box sinh động và ý nghĩa hơn nhưng việc quản lý topic này sẽ hơi khó khăn. Mọi người sẽ đều có quyền upload ảnh, post nội dung để đảm bảo tính linh hoạt, self_mod là người kiểm duyệt nội dung, nhắc nhở hoặc xóa bài nếu thấy cần thiết (hình ảnh hoặc comment lạc đề).
Topic thứ 3 là topic Thảo Luận : đây sẽ là topic hoạt động sôi nổi nhất của chuồng gà với mọi vấn đề trên trời dưới biển sẽ được thảo luận, chém gió ở đây
Topic thứ 4 là topic nội quy và quy định : giới thiệu về nhóm, quy định của nhóm - nơi các thành viên mới khi tham gia sẽ đọc để hiểu mình tham gia cái gì, sẽ phải làm gì, ko đc làm gì. Nơi các thành viên cũ xây dựng nội quy và tuân thủ để các chuyến đi cũng như các hoạt động sẽ có trật tự để đi đến thành công tốt đẹp . Đây cũng là topic chỉ có self_mod được post bài

Tạm thời chúng ta dừng ở 4 topic để cấu trúc được rõ ràng và gọn nhẹ. Sau này việc mở thêm topic của bất cứ mem nào sẽ được giải trình nếu thỏa đáng sẽ được thành lập, như vậy sẽ có trật tự hơn

Mọi người cho ý kiến nhé ,nếu ko ai có ý kiến phản đối thì chúng ta thống nhất cái khung này để self_mod sau này sẽ có căn cứ tham chiếu hoạt động

Mọi người cho ý kiến nhé ,nếu ko ai có ý kiến phản đối thì chúng ta thống nhất cái khung này để self_mod sau này sẽ có căn cứ tham chiếu hoạt động

--> Em có ý kiến ạ!
Ý kiến của em là em ... đồng ý!
Em xin hết! :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls