What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
"Đất nước này trong bạn là gì!? Trong tôi đó là Lấp lánh, lấp lánh chỉ đơn thuần như đúng nghĩa đen của nó. Khi mà một sớm rảnh dỗi, chạy xe trên những khúc đèo dốc uốn lượn tại một ngôi làng ở chân núi xa xôi, chẳng cần phải biết cụ thể là đi tới đâu, chỉ cần thấy những người đi ngược chiều xa lạ, những cảnh vật chẳng lạ cũng chẳng quen, và rồi mặt đường thì thực sự đang lấp lánh dưới cái nắng chói chang. Khi ấy cái cảm giác hạnh phúc nó rất khó để diễn tả, giống như là axit trong dạ dày cứ thế tiết ra, giống như là điện chạy vào người, và bạn, cười với tất cả mọi người, cười với tất cả xung quanh, tự thấy mình rạng rỡ vô cùng. Khi mà khởi đầu lấp lánh thì cái từ lấp lánh nó bước theo bạn cả chuyến đi. Một ngọn núi, lại một ngọn núi...
Nhật ký của Béo xinh đẹp : CTC - Hoàng Long - Nga mi- TGG - phượng hoàng..... Đã về nhà rồi cực kỳ mệt . viết 1 cái tiêu đề topic trước rồi mai bắt đầu viết một kinh nghiệm xương máu cho cả nhà . :D. Viết về chặng 1 trước . 2/10- 11/10 . CHENG DU - HOANG LONG - CTC- NGA MI -LAC SƠN Ngày xuất phát bao nhiêu nỗi niềm . một chuyến đi mà đã dự định đã lâu . Chuẩn bị tất cả 6 tháng nay đến ngày đi .Tâm trạng rất là hỗn độn . Đoàn đi lại hon 10 người toàn người lần đầu mình biết . Đi Cheng du đúng tuần lễ vàng ( quốc khánh TQ ) thế là các bạn đủ hiểu nó đông như thế nào ? nên chặng 1 cả nhóm thuê xe riêng toàn bộ chặng . Đón ở sb đến và đi và 7 ngày đi các địa điểm . tổng chi phí 1 người là 1250 RMB . xe 17 chỗ . sạch sẽ và rộng rãi ...
Điền tờ khai nhập cảnh khi đi du lịch nước ngoài (đối với trẻ em) Các bạn cho mình hỏi là khi điền tờ khai nhập cảnh trẻ em có phải điền không? trường hợp trẻ còn nhỏ chưa ghi được chữ thì cha mẹ có phải ghi hộ hay không? Nếu ghi hộ thì có ký tên không? Cám ơn các bạn.
Singgapore-02/2017-Lần đầu tiên bao giờ cũng có nhiều thứ để nhớ... Mình sẽ kể về chuyến đi của mình, có những cái cũ những cái mới, hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn sắp đi lần đầu tiên mà như mình – thích tìm đọc này nọ cho yên tâm ;) Mình đi 4 người, book vé máy bay lúc đi là Tiger Air vì muốn được trải nghiệm thử xem như thế nào, đi rồi mới thấy nó cũng không có gì đặc biệt, vé về Vietjet, tổng tiền vé và hành lý kí gửi là 5tr5. Mình book khách sạn Hotel 81 China Town nằm ngay góc đường lớn có con gà trấn giữ , tầm khoảng 1tr5/ đêm, ban đầu nhìn trên hình của Agoda mình không thích lắm, vì có vẻ cổ cũ kĩ sao đó, nhìn hơi giống trong mấy phim ma, nhưng do nó quá gần với MRT nên mình cắn răng book đại luôn, chênh lệch khoảng...
Mình lập top này với ý định mong muốn cùng các bạn đã từng đi trên con đường G318 huyền thoại (Con đường Xuyên - Tạng nối liền Tứ Xuyên với Tây Tạng) chia sẻ những bức hình mà các bạn đã chụp tại các điểm đến trên cung đường huyền thoại này để các bạn đang có ý định đi sau chiêm ngưỡng và có thông tin để lập kế hoạch cho chuyến đi sau thành công hơn. Topic này sẽ được mình update dần và cũng hy vọng các bạn có hình đẹp cùng update ảnh của các bạn vào để các bạn khác có góc nhìn tươi mới và sáng tạo hơn. Mình cũng hy vọng trong vòng 1-2 năm tới sẽ đi khám phá toàn bộ các điểm đến trên con đường này thỏa niềm ước ao được chinh phục và thưởng lãm con đường đẹp nhất Trung Quốc. 1. Điểm đến đầu tiên: Bát Mỹ
Hành trình Sài Gòn - Thành Đô - Lạc Sơn - Nga Mi - Cửu Trại Câu- Tùng Phan tháng 9 Hành trình Sài Gòn - Thành Đô - Lạc Sơn - Nga Mi - Cửu Trại Câu- Tùng Phan tháng 9 Trước ngày xuất phát mình đã tìm đọc rất nhiều chia sẻ về cung đường này. Sau chuyến đi kết thúc mình nhận thấy rằng những bài chia sẻ tương đối đầy đủ tuy nhiên có 1 vài chi tiết mình nghĩ nếu bạn biết chi tiết hơn chuyến đi của bạn sẽ hoàn hảo hơn nữa. Bạn nào có dự định đi " bụi đời" có thể tham khảo hen. Chuyến đi của mình tất cả là 10 ngày. Ngày thứ 1 : Sài Gòn - Hồng Kông - Thành Đô Chuyến bay với Cathay cất cánh lúc 6AM giá vé khứ hồi 6tr9 ( được 2 bữa ăn sáng và trưa), chuyển tiếp tại Hồng kông ( hành lý nhận tại điểm đến là Thành Đô luôn). Do chuyến bay có trì...
Hôm nay facebook báo noti remind mình mấy cái ảnh ngày này 2 năm trước. Hồi đó mình 23 tuổi (tính theo tuổi các cụ ở nhà thì là 24), để tự thưởng cho việc mình đã cày cuốc chăm chỉ 1,5 năm trời, mình đã đi châu Âu 2 tuần (chính xác là 13 ngày). Tự dưng thấy nhớ lại những ngày tháng rong ruổi đi trên các con phố trời Âu, nhìn thấy những thắng cảnh mà ngày xưa chỉ dc nhìn trên TV hay báo chí, cảm giác sung sướng có tí tự hào khi mình tự làm được điều gì đó có chút "impossible". Mình có viết cái note chia sẻ kinh nghiệm du lịch ở TP Rome của nước Ý, từ chỗ ở, cho đến ăn uống, địa điểm tham quan cũng như những điều cần lưu ý. Copy lên đây thì sợ hơi bị dài và ảnh load lâu nên mình share link vậy. Mong là có thể giúp được ai đó đang lên...
lần đầu mình du lịch Trung Quốc và thực sự đã có những trải nhiệm khác hoàn toàn, theo cả nghĩa tốt lẫn nghĩa xấu. Mình sẽ không thể ngồi viết bài nếu đã không có người bạn đồng hành tuyệt vời mà mình đã quen trên Phượt cách đây 3 năm, chúng mình có hẹn đi Nhật nhưng không thành sau đã làm bạn và thực hiện chuyến đi này . Mình thực sự trân trọng mối nhân duyên này, người bạn đã làm thay đổi quan nhân sinh của mình rất nhiều . Lịch trình di chuyển của chuyến đi hơi phức tạp vì 2 đứa đặt gấp quá, trước tết có 2 tuần: qua cửa khẩu sang Nam Ninh - từ Nam Ninh bay đi Hàng Châu - Hàng Châu đi tàu lên Thượng Hải - lại từ Thượng Hải đi tàu lên Hoàng Sơn rồi quay về Thượng Hải bay Nam Ninh. từ cửa khẩu về lại HN , kết thúc chuyện đi. Tổng thời...
Một ngày đẹp trời tháng 11/2016 , đứa bạn chợt nhắn tin Gà: “Du lịch không gái?” Ù: “Ừh, đi đâu? Bao giờ?” Gà: “Tháng 12 ngay và luôn. Xmas? Đi đâu được nhỉ?” Ù: “Chơi luôn… hay Myanmar nhỉ?” Thế là chốt lịch, book vé ngay và luôn rồi mới tà tà ngâm cứu về chân trời mới này. Lịch cuối cùng chốt như sau: Danh sách đoàn: 3 bánh bèo Thời gian: 5 ngày 4 đêm đợt Xmas – biết ít ngày quá nhưng không xin nghỉ phép được hơn nên đành phải cố Mục tiêu: phải ngắm được bình minh, ngắm được hoàng hôn, ngắm được khinh khí cầu, trải nghiệm các món ăn bản xứ, rồi thì lượn lờ lượn lờ và chụp ảnh Sau khi lướt hết bài trên Phượt và một số blog của các bạn thì chúng mình quyết định đi theo hướng Yangon – Mandalay – Bagan (hay còn gọi Nang U) – Yangon...
Lịch trình Myanmar 6 ngày cho 2 người- cuối tháng 3/2015 (chi phí 2 người: 500$ + khách sạn+máy bay) Mình có chút thông tin muốn chia sẻ với mọi người về du lịch Myanmar, đã post trên facbook nhưng cũng muốn post lên đây để ai muốn đi có thêm thông tin ạ. giá cả đều là dành cho 2 người ạ Mình ham hố vé giá rẻ nên đi Airasia, quá cảnh ở Bangkok, tổng giá vé Hà Nội- Bangkok-Yangon và Mandalay-Bangkok-Hà Nội vào khoảng 4tr, cả 2 người là 8tr Trước khi đi nên đặt trước những gì có thể đặt: vé xe bus, khách sạn, xe ngựa Bagan…để không mất thời gian và luống cuống khi đến Ngày 1: Sáng bay Bangkok-Yangon - Làm thủ tục nhập cảnh (đợi khá lâu vì chế độ các bạn My có vẻ chậm chạp trong mấy vấn đề này) - Đổi tiền ngay sân bay: Myanmar đã có cây...
Myanmar - Chuyến đi đến miền đất Phật (Kinh nghiệm A->Z: Yangon-Bagan-Mandalay-Inle) Sắp đến Tết âm lịch, lượn 1 vòng diễn đàn bên mục "tìm bạn đồng hành chuyến đi nước ngoài" thấy nhiều topic đi Myanmar, làm mình lại nhớ đến giờ này năm ngoái cũng đang hì hụi hô hào tìm bạn đồng hành rôi off ẹp :) Đi về cả năm mà lười, nhân dịp có hứng, tranh thủ viết lại chút kinh nghiệm du hí của mình trên đất Miến. Để tiện theo dõi, mình sẽ chia phần chia sẻ thành 2 mục chính: Logistic (đi lại, chỗ ở, đồ ăn) và Attractions (địa điểm tham quan tại mỗi thành phố). I/ LOGISTIC 1. Lịch trình Tổng số ngày: 9 ngày Lịch trình: Rất cổ điển, như phần lớn các bạn đi Myanmar khác, Yangon - Bagan, Mandalay và Inle. Phân bổ thời gian như hình dưới...
Phần I: Chuẩn bị Khi tôi bắt đầu ngồi viết lại về chuyến đi này, tôi đã kết thúc chuyến đi được 1 tháng. Thực sự nghĩ lại, cảm giác như nó đã trôi quá rât lâu rồi, đủ để cất vào kí ức để chuẩn bị cho những chuyến đi mới. Một chuyến đi cũng không phải là quá khó khăn lắm so với những chuyển đi trước. Điều khó nhất vẫn là tư tưởng, khi mà tôi chưa hình dung được con người TQ ở bên kia thực sự họ như thế nào. Có nhiều người đã cảnh báo: Mày không sợ bị TQ bắt à? Mày không sợ bị lừa à? Mày không sợ nó bắt mày để lấy nội tạng à? Eo, mày không biết tiếng sao mà đi được?... Thực sự là có hàng loạt câu hỏi đặt ra, nhưng thực tế là: Có nhiều người tôi gặp, nhiều người tôi đọc về họ, nhiều người ham mê du lịch họ vẫn đi và vẫn về, và hạnh phúc...
Du lịch Thái Lan không còn là điều gì mới mẻ với nhiều người VN nữa, nhất là trên diễn đàn phượt này. Tuy nhiên hầu hết các bài chia sẻ kinh nghiệm mình đọc đều viết về những điểm đến quá nổi tiếng rồi. Tháng 12/2016 mình có cơ hội được đến Trang, 1 tỉnh miền Nam Thái Lan và là nơi nổi tiếng với hang Emerald Cave (hay còn gọi là Morakot Cave) nên mình muốn chia sẻ thêm cho bạn nào có ý định đến đây nhé. (Hình Emerald cave lấy trên mạng. Các hình về hang mình lấy trên mạng vì lúc đó phải ngâm cả người xuống nước nên không có máy ảnh, điện thoại nào chịu thấu, tất cả gởi hết cho anh guide cho vào túi bảo vệ rồi) Từ BKK muốn đến Trang bằng đường hàng không có thể mua vé nội địa đến sân bay Krabi (cách Trang khoảng 120km) hoặc sân bay...
One days , you will leave this worlds behind .... Live a life you will remember❤️️TAIWAN Bài viết này mình sẽ chia sẻ chuyến đi du lịch của mình đến hòn đảo Đài Loan xinh đẹp Điều đầu tiên tôi muốn chia sẽ với bạn về Đài loan không phai về địa điểm du lịch mà về con người Đài Loan ~ Tôi đã đi qua nhiều nơi trên thế giới đặc biệt là Châu Á Trong suôt chuyến đi này của tôi , có một điều đặc biệt mà đem lại cảm xúc bất tận và tình yêu vô bờ bến của tôi dành cho nơi này là bởi vì con người nơi đây , họ đến từ một thế giới khác , một thế giới mà ở đó con người đối xử với nhau thật tốt đẹp !!! Không biết bao lần tôi gặp những con người xa lạ mỉm cười với tôi một cách trìu mến , tôi thật sự bất ngờ O.O không chỉ bởi vì sự thân thiện...
Chào tất cả mọi người. Mình đã đọc rất nhiều topic nói về CAMPUCHIA nào là angco nào là siemriep. Nào là các điểm du lich, vì vậy mình sẽ không nói đến các điểm du lich nữa nhe. Nào bây giờ mời các bạn đi với tôi xem THIÊN DƯỜNG XẾ RẺ là như thế nào Quả này mà ở vietnam . Gặp csgt thì chit. BMW hai cửa đây. giá 5000$ . thích chưa? thích chưa? Xế khủng cho dân phượt nha. Thích chưa thích chưa nào. giá rẻ như cho không so với VN nha.
6 ngày vượt biên giới từ Việt nam sang Thái lan và trở về bằng đường bộ Chuyến đi của mình kéo dài khoảng 6 ngày từ Việt nam sang Thái lan và trở về. Đây là chuyến đi mà mình đã ấp ủ bấy lâu, Camp thì mình đã đi nhiều lần rồi, nhưng Thái thì đây là lần đầu tiên, vì từ lâu đã nghe về Thái nhiều về sự phát triển kinh tế, con người, phong cảnh, môi trường... ở đây hơn hẳn Việt nam. Mục đích bài viết là để chia sẽ về cách cũng như con đường mà mình đã đi từ Việt nam sang Thái. Kế hoạch đã có từ trước tết 2017, lúc đầu định điểm đến là vườn quốc gia Khao sok, vì đây là khu rừng nhiệt đới lâu đời của châu á với chuẩn loại thực vật động vật phong phú và vẻ đẹp hoang sơ ở đây. Nhưng vì nó quá xa, cách Bangkok khoảng700km, dù đã tính luôn...
Tháng 4, 5 vừa rồi, nhà mình được nghỉ lễ dài, bà con lũ lượt rủ nhau đi chơi, còn em nó thì đã chuẩn bị tinh thần là ôm mấy bộ phim để luyện, quyết tâm dưỡng sức trong lễ. Đag ôm vài bộ TVB để nằm mộng thì bà chị và thằng em họ rỉ tai dụ đi chơi. Plan lúc đầu là đi SIN thôi, ai dè gia đình nhà em rẽ không xi-nhan trước, quất qua HONGKONG chỉ trong vòng vài ngày. Em nó vắt chân lên cổ chạy kiếm vé và lo visa trong vòng 3 tuần trước ngày đi; vật vã luôn ạ. Nhưng với tinh thần cuồng TVB cao độ, vì em nó được luyện coi phim bộ TVB từ hồi bé cơ; nên kiểu gì em cũng phải đi cho bằng được, hê hê ;) Lịch trình tại Hồng Kông của em như sau ạ: Ngày 1 - Tới sân bay: 9h10 - Đi về chỗ ở: Hayon Building, located in 8 Tak Cheong Lane, Mong kok...
TRƯƠNG GIA GIỚI - PHƯỢNG HOÀN CỔ TRẤN dành cho các bạn mù tiếng Trung Đoàn tôi 10 người 8 nữ 2 nam đã hoàn tất chuyến đi bụi cung TGG-PHCT. Vài chi tiết tư vấn dành cho đoàn không biết tiếng Trung, có thể an tâm thực hiện cung du lịch bụi Trường Gia Giới = Phượng Hoàng cổ trấn. Và những ý kiến cá nhân rút kinh nghiệm trong chuyến vừa đi của đoàn từ SG và hoan toàn mù tiếng Trung. Hầu có thể giúp thêm thông tin cho những bạn dự định lên cung, đừng e ngại cứ lên đường thôi! 1/ Nên lên cung trước # 3 tháng để kêu gọi, rủ rê bạn đồng hành. Lịch trình cung : Ngày 1 : Từ 06h00 – 19h00 thành viên bay từ SG, Cần Thơ ra Hà Nội tãp trung tại Café Bụi Xuyên Việt. Ngày 2 : # 10h00 (giờ TQ) tới Nanning, trước tiên là nhận vé Nanning Trương Gia...
Tôi chỉ có 5 ngày để làm passport vì không có cmnd phải làm cùng thẻ căn cuoc nên ngày thuba moi có visa mà thứ sáu đi rồii hú vía lại còn truyện muốn cầm thẻ atm việt sang thái ko dùng đuoc phải đổi tiền ỏ sân bay day one ở pattaya chỉ đi ân và xem hổ tối ko có gì.ngày2 về bang kok tự đi bigc gần khu rama x vàtham quan chùa vàng.ngày 3 tham quan noong noch và hoàng cung chán quá về
Hi mọi người, theo mình biết là có rất nhiều bạn có ước muốn đi Hàn Quốc nhưng không có thời gian hoặc không có điều kiện. Chuyến đi của mình chủ yếu là để trải nghiệm chứ không phải mua sắm hay thăm cái oppa chính nên mọi người thông cảm mình không nói chi tiết về mua sắm lắm nha. Mình mong chia sẻ của mình sẽ có thêm kinh nghiệm cho những bạn sắp sửa đi cũng như có thêm những hiểu biết nhất định về đất nước Hàn Quốc thơ mộng với thịt nướng và rượu Sochu. Mình sẽ post mỗi ngày một ít nhé, mong mọi người nếu có theo dõi thì thông cảm dùm mình. Nào, follow me, let's go...:D Ngày 1 Seoul và những cơn gió đầu mùa Bay huyến bay đêm của Vietjes lúc 2h30sáng ngày 1/10, đến sân bay Incheon khoảng 9h sáng (giờ địa phương), phải nói cảm giác...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back