What's new

[Chia sẻ] 15 ngày du lịch bụi tại Bắc Âu

Huongvk

Phượt tử
Bạn ơi. Sao các file ảnh của bạn mình ko xem đc nhj. Và cái link down tài liệu 66 trang của bạn cũng ko tải đc. Bạn làm ơn gửi giúp mình vào mail kimhuonghp@yahoo.com nhé. Thanks ad nhiu

Botom

Phượt tử
Xin chào bạn toanvncn,

Mình đang có kế hoạch cho gia đình du lịch Bắc Âu tháng 6 này. Mình thấy các kinh nghiệm bạn chia sẻ rất hữu ích. Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Không biết bạn có thể share cho mình cẩm nang chi tiết bạn viết trước đây được không? . Mình đọc trong hướng dẫn bên trên của bạn có đoạn trích như bên dưới. Tuy nhiên khi mình click vào link thì toàn ra trang web không liên quan. Phiền bạn có thể share lại được không? Rất cảm ơn bạn.

“Kết quả của 4 tháng nghiên cứu là lịch trình nêu trên với một cuốn cẩm nang 66 trang tự biên soạn trong đó có đầy đủ thông tin về các điểm đến, lịch trình chi tiết đến từng ngày. Bạn nào quan tâm có thể download tài liệu này [URL='http://lamvisaonline.com/c%E1%BA%A9m-nang-du-l%E1%BB%8Bch-b%E1%BA%AFc-au/']tại đây[/URL].”

Maily99

Phượt tử
Xin chào bạn toanvncn,

Mình đang có kế hoạch cho gia đình du lịch Bắc Âu tháng 6 này. Mình thấy các kinh nghiệm bạn chia sẻ rất hữu ích. Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ. Không biết bạn có thể share cho mình cẩm nang chi tiết bạn viết trước đây được không? . Mình đọc trong hướng dẫn bên trên của bạn có đoạn trích như bên dưới. Tuy nhiên khi mình click vào link thì toàn ra trang web không liên quan. Phiền bạn có thể share lại được không? Rất cảm ơn bạn.

“Kết quả của 4 tháng nghiên cứu là lịch trình nêu trên với một cuốn cẩm nang 66 trang tự biên soạn trong đó có đầy đủ thông tin về các điểm đến, lịch trình chi tiết đến từng ngày. Bạn nào quan tâm có thể download tài liệu này [URL='http://lamvisaonline.com/c%E1%BA%A9m-nang-du-l%E1%BB%8Bch-b%E1%BA%AFc-au/']tại đây[/URL].”
hI bạn, mình hiện tại đang sống tại Phần lan và đã du lịch qua các nước bắc âu. Mình không có lịch trình cụ thể nhưng blog mình có chia sẻ [URL='https://maifootsteps.com/kinh-nghiem-du-lich-chau-au-2019/']Kinh nghiệm du lịch châu âu tự túc[/URL] với nhiều nước bắc âu bạn có thể tham khảo thử nhé. Nếu là mình thì mình có thể chọn đi theo hướng Đan mạch- Na uy, Thuy điển, Phần lan. Từ phần lan bạn cũng có thể đi tàu qua nga hay các nước Baltics đều được. Hoặc việc di chuyển giữa 4 nước bắc âu trên cũng đều có thể đi tàu được hết. Bạn muốn biết thêm thông tin gì có thể pm mình nhé. Đối với bản thân mình thì bắc âu đáng đi nhất vào tháng 6 là nên đi Vịnh hẹp ở Na uy như Bergen, Voss, Mydral, Flåm...

Last edited:

Huyenvt37

Phượt tử
hI bạn, mình hiện tại đang sống tại Phần lan và đã du lịch qua các nước bắc âu. Mình không có lịch trình cụ thể nhưng blog mình có chia sẻ[URL='https://maifootsteps.com'] kinh nghiệm du lịch Bắc âu[/URL] bạn có thể tham khảo thử nhé. Nếu là mình thì mình có thể chọn đi theo hướng Đan mạch- Na uy, Thuy điển, Phần lan. Từ phần lan bạn cũng có thể đi tàu qua nga hay các nước Baltics đều được. Hoặc việc di chuyển giữa 4 nước bắc âu trên cũng đều có thể đi tàu được hết. Bạn muốn biết thêm thông tin gì có thể pm mình nhé. Đối với bản thân mình thì bắc âu đáng đi nhất vào tháng 6 là nên đi Vịnh hẹp ở Na uy như Bergen, Voss, Mydral, Flåm...
Chào bạn,
Mình cũng có kế hoạch sẽ đi Bắc Âu trong năm nay. Mình dự kiến đi tháng 12 dịp noel và mong muốn được ngắm cực quang.
Bạn cho mình hỏi tháng 12 có nhiều khả năng được ngắm cực quang ko bạn nhỉ. Mình có tham khảo qua thì mọi ng khuyên đi vào tháng 10,11 thời tiết bớt khắc nghiệt và trời ít mây dễ ngắm cực quang hơn.

Maily99

Phượt tử
Chào bạn,
Mình cũng có kế hoạch sẽ đi Bắc Âu trong năm nay. Mình dự kiến đi tháng 12 dịp noel và mong muốn được ngắm cực quang.
Bạn cho mình hỏi tháng 12 có nhiều khả năng được ngắm cực quang ko bạn nhỉ. Mình có tham khảo qua thì mọi ng khuyên đi vào tháng 10,11 thời tiết bớt khắc nghiệt và trời ít mây dễ ngắm cực quang hơn.
Cũng hên xui lắm bạn ơi vì còn tuỳ thuộc vào thời tiết mỗi năm. Tuy nhiên chính xác nhất thì trời càng tối càng dễ có cực quang.. Thế nên giai đoạn tốt nhất để săn cực quang là tháng 1-3 chứ không phải tháng 10,11 đâu. Còn dịp noel bạn tính đi mình cũng không chắc vì tuỳ mỗi năm. Ví dụ như noel 2018 vừa rồi một đoàn máy bay chở du khách Anh qua Lapland tuy nhiên dự báo chính xác sẽ không có cực quang nên máy bay quay đầu về luôn. Chuyện này có thật và cũng lên báo. Nhưng 2017 noel thì lại có cực quang. Thế nên mình cũng không dám chắc nữa. Hoặc như hiện tại mới hôm qua thôi trong khi các nước tây âu nam âu hoa cỏ đua nở hết rồi thì Phần lan vẫn ngập trong tuyết và có hiện tượng cực quang vào chiều hôm qua trải dài từ phía bắc xuống phía nam .( hiện tượng hiếm thấy )

Huyenvt37

Phượt tử
hI bạn, mình hiện tại đang sống tại Phần lan và đã du lịch qua các nước bắc âu. Mình không có lịch trình cụ thể nhưng blog mình có chia sẻ [URL='https://maifootsteps.com/kinh-nghiem-du-lich-chau-au-2019/']Kinh nghiệm du lịch châu âu tự túc[/URL] với nhiều nước bắc âu bạn có thể tham khảo thử nhé. Nếu là mình thì mình có thể chọn đi theo hướng Đan mạch- Na uy, Thuy điển, Phần lan. Từ phần lan bạn cũng có thể đi tàu qua nga hay các nước Baltics đều được. Hoặc việc di chuyển giữa 4 nước bắc âu trên cũng đều có thể đi tàu được hết. Bạn muốn biết thêm thông tin gì có thể pm mình nhé. Đối với bản thân mình thì bắc âu đáng đi nhất vào tháng 6 là nên đi Vịnh hẹp ở Na uy như Bergen, Voss, Mydral, Flåm...
Chào bạn.
Tháng sau đi du lịch 4 nước Bắc Âu theo kế hoạch cũ.
Mình đang rất băn khoăn về việc đổi ngoại tệ. Mình đc biết 3 nước NaUy, Đan Mạch, Na Uy ko sử dụng đồng tiền euro.
Bạn cho mình hỏi nếu mình chỉ mang tiền euro thì có sử dụng đc ở 3 nc này ko.
Hay mình nên đổi ngoại tệ mỗi nước khoảng bao nhiêu tiền nhỉ. Mình dự định sẽ dùng thẻ visa tuy nhiên mình ko rõ có thể dùng thẻ visa để mua vé xe bus các chặng nội địa.
Phòng và vé máy bay di chuyển các nc mình đều đã đặt trước.