What's new

23/4 - 3/5/2010: 10 ngày Malaysia, Brunei, Indonesia

Status
Not open for further replies.
Tớ có lịch trình như sau:

- 22/4: HAN- SGN: ăn chơi nhảy múa
- 23/4: SGN - KUL - BRU: thăm thú đất nước Brunei tươi đẹp
- 24/4: chơi Brunei, thăm các danh lam thắng cảnh, làm city tour
- 25/4: bắt bus đi KOTA Kinabalu, leo ngọn núi cao nhất DNA
- 26/4: bắt đầu leo
- 27/4: 5h sáng đến đỉnh, 11h trưa xuống núi, nghỉ ngơi rồi KKL - JKT: bay sang Jakarta Indonesia
- 28/4+29/4: city tour, khám phá Jakarta
- 30/4: JKL - BLI: đi các danh lam thắng cảnh dọc đường bộ từ JKT đến Bali,
- 1/5: An dưỡng Bali
- 2/5: BALI - KUL: bay trở về Kuala Lumpur, đêm nhảy nhót ở Zouk.
- 3/5: sáng bay về HN

Lịch trình chi tiết cụ thể sẽ được released soon, hòm hòm là như thế. Chi phí rất rẻ, theo như mình ước tính là khoảng $200 tiền đi lại, $300 ăn uống nghỉ ngơi nếu bạn đặt vé máy bay ngay từ giờ (mình có thể giúp).

Ai muốn đi cùng mình không (mình đã đặt vé xong, cả phòng KS) trong chuyến đi trải nghiệm Hồi giáo này? Mời mọi người đóng góp ý kiến để chuyến đi được trọn vẹn hơn! Thanks a lot in advance!

Jack.

Thông báo off đột xuất, hiện h jack đang từ vt lên sg, trưa nay sẽ ăn trưa và họp nhóm 1 chút tại cơm tấm Mộc đường Nguyễn Du khúc gần tòa nhà mobifone, Toàn Thắng có vào đọc topic này thì pm mình sđt nhé, số của bác ko gọi được!
Theo lịch của mình thì mình vẫn đang ở Nha Trang Khoa ạ, còn Jack và Thủy đã gặp hôm bữa đầu tiên Jack vào SG rồi... sẽ gặp lại mọi người khác sau. Mà nghe nói Jack đã dự định đổi leo núi Kinabilu thành trekking rồi mà, xác nhận giùm mình nhé.

Theo lịch của mình thì mình vẫn đang ở Nha Trang Khoa ạ, còn Jack và Thủy đã gặp hôm bữa đầu tiên Jack vào SG rồi... sẽ gặp lại mọi người khác sau. Mà nghe nói Jack đã dự định đổi leo núi Kinabilu thành trekking rồi mà, xác nhận giùm mình nhé.

Thông báo trưa nay gặp jack mình đã trao đổi qua và được xác nhận thế này, giá book tour h là 250$/set 3 ngày 2 đêm nhưng hiện thời chỉ đặt được 6 set nên đoàn mình ko thể đăng ký hết được. Có 2 option:
1> Cả đoàn cùng out và tính cách khác lên đỉnh hoặc chuyển qua chương trình đảo, rừng khác
2> chia làm 2 đoàn 1 đoàn 6 người vẫn đi tới đỉnh 4 người còn lại đi đảo, rừng gì đấy.
Mình chọn option 2 :ai muốn đăng ký trong 6 người còn lại thì contact với jack

Khoa đăng ký option 2 là đi leo gừng hay lội suối :p Mình đăng ký option 2 đi leo núi cùng đoàn 6 người nhé... nhưng mà chia 2 đoàn như thế liệu có gọi là chia rẽ không nhỉ... và ai sẽ phụ trách mỗi đoàn?

Khoa đăng ký option 2 là đi leo gừng hay lội suối :p Mình đăng ký option 2 đi leo núi cùng đoàn 6 người nhé... nhưng mà chia 2 đoàn như thế liệu có gọi là chia rẽ không nhỉ... và ai sẽ phụ trách mỗi đoàn?

Mình đã đi thì sẽ leo nên đăng ký phương án leo, vì điều kiện mà phải chia đoàn thôi đây là ý của jack, bạn yên chí nếu tách thì mình sẽ đề cử anh homelessman làm phụ trách đoàn leo núi vì kno và vốn sống của anh ấy đủ để làm việc đó

mọi người nên cố mà tìm cách leo Kina thôi, cảm giác nhớ đời luôn, rất rất là đẹp, đặc biệt là Mesilau trail!

Đêm hôm thứ 2 mọi người sẽ ngủ dậy từ lúc 2am, ăn sáng nhẹ và sẽ bắt đầu leo lúc khoảng 3 giờ sáng....Và vào lúc 5.45 am tôi đã có mặt ở trên đỉnh và đón bình minh cực kỳ đẹp và lãng mạn!))

Thông báo trưa nay gặp jack mình đã trao đổi qua và được xác nhận thế này, giá book tour h là 250$/set 3 ngày 2 đêm nhưng hiện thời chỉ đặt được 6 set nên đoàn mình ko thể đăng ký hết được. Có 2 option:
1> Cả đoàn cùng out và tính cách khác lên đỉnh hoặc chuyển qua chương trình đảo, rừng khác
2> chia làm 2 đoàn 1 đoàn 6 người vẫn đi tới đỉnh 4 người còn lại đi đảo, rừng gì đấy.
Mình chọn option 2 :ai muốn đăng ký trong 6 người còn lại thì contact với jack

Tớ thấy hầu hết mọi người đều leo Kinabalu 2 ngày 1 đêm. Set 3 ngày 2 đêm thực chất cũng chỉ leo núi 2 ngày 1 đêm, thời gian còn lại là trekking trong rừng dưới chân núi (theo tớ là chả có gì thú vị, cũng giống như rừng ở nhà thôi) và đi ngâm chân Pouring Hot Spring (chả nhớ viết thế có đúng không). Tớ leo Kinabalu từ tháng 7 năm ngoái, không biết bây giờ có thay đổi gì không.
Theo tớ thì các bạn nên leo núi 2 ngày 1 đêm, thừa 1 ngày thì ra đảo tắm biển, nghỉ ngơi. Ở Kinabalu có 3 đảo khá đẹp, có tàu ra rất tiện lợi.
Nếu may mắn thì các bạn vẫn có thể kiếm được những suất leo núi vào sát ngày do có người bỏ tour, hoặc các đại lý không bán được. Tớ không book được tour từ nhà, sang đến nơi, alo cho Sutera hỏi vẫn được trả lời là hết chỗ. Nhưng khi thuê phòng ở Summer Lodge thì thấy thông báo vẫn còn 3-4 suất leo núi, theo tớ đoán thì là suất của các đại lý, Cty du lịch mua trước nhưng không bán được. Tất nhiên là giá cao hơn, nhưng khi leo xong Kinabalu thì tớ thấy giá đó vẫn quá ok. Rất tiếc là hôm đó vớ được suất leo núi sướng quá nên tớ quên không hỏi địa chỉ của cty bán tour, chỉ có địa chỉ của khách sạn đã mua tour hộ tớ. Tớ nghĩ là nếu quyết tâm và may mắn thì cả đoàn các bạn vẫn có thể leo núi được.

Tớ có lịch trình như sau:

- 22/4: HAN- SGN: ăn chơi nhảy múa
- 23/4: SGN - KUL - BRU: thăm thú đất nước Brunei tươi đẹp
- 24/4: chơi Brunei, thăm các danh lam thắng cảnh, làm city tour
- 25/4: bắt bus đi KOTA Kinabalu, leo ngọn núi cao nhất DNA
- 26/4: bắt đầu leo
- 27/4: 5h sáng đến đỉnh, 11h trưa xuống núi, nghỉ ngơi rồi KKL - JKT: bay sang Jakarta Indonesia
- 28/4+29/4: city tour, khám phá Jakarta
- 30/4: JKL - BLI: đi các danh lam thắng cảnh dọc đường bộ từ JKT đến Bali,
- 1/5: An dưỡng Bali
- 2/5: BALI - KUL: bay trở về Kuala Lumpur, đêm nhảy nhót ở Zouk.
- 3/5: sáng bay về HN

Lịch trình chi tiết cụ thể sẽ được released soon, hòm hòm là như thế. Chi phí rất rẻ, theo như mình ước tính là khoảng $200 tiền đi lại, $300 ăn uống nghỉ ngơi nếu bạn đặt vé máy bay ngay từ giờ (mình có thể giúp).

Ai muốn đi cùng mình không (mình đã đặt vé xong, cả phòng KS) trong chuyến đi trải nghiệm Hồi giáo này? Mời mọi người đóng góp ý kiến để chuyến đi được trọn vẹn hơn! Thanks a lot in advance!

Jack.
toi thay chuyen di hap dan day,toi thuong co kinh nghiem duong bo dong duong,chua noi tuyen bay nhu the ban co the giup toi cung hanh tring,co the pm cho toi hoac yahoo nguyequocphong2004

Tôi thấy chuyến đi hấp dẫn đấy, tôi thường có kinh nghiệm đường bộ đông dương, chưa nói tuyến bay như thế bạn có thể giúp tôi cùng hành trình, có thể pm cho tôi hoặc yahoo nguyequocphong2004

Đề nghị bạn viết tiếng việt có dấu và viết hoa đầu câu.

Last edited by a moderator:
He he, đã lâu không thấy ai vào nghía cái này, không biết các bạn khác chuẩn bị sao rồi? Sắp đi rồi còn gì.

Có gì thay đổi trưởng đoàn update đê. Ai vẫn muốn leo K một ngày thì chuẩn bị sức khỏe nào.

Mọi người lên tiếng đi chứ=)).

Tình hình là mình đang đi công tác nên chưa có thời gian update cũng như họp mặt mọi người, có lỗi có lỗi. Vậy xin phép được hẹn mọi người buổi chiều thứ 7 ngày 17/4 lúc 17h00 tại Cafe Lake View hồ Thành Công (đối diện rạp Quốc Gia) để phổ biến tình hình nhân sự, tài chính, chương trình và chuẩn bị đồ đạc cho chuyến đi.

Khi đi khuyến khích mặc đồ thể thao đi giày để test thể lực chạy hồ Thành Công luôn. Các bạn trong SG sẽ có buổi off vào buổi sáng Chủ Nhật tại cafe bệt Nhà Thờ Lớn và host bởi Mr.Khoa (sẽ chuyển hết nội dung cuộc họp cho Khoa sớm).

Thông báo này thay cho giấy mời! Sẽ nhắn tin cụ thể cho từng người vào tối mai khi về đến HN.

Thân ái và quyết thắng!

Lão Jack này máu me đi chơi gớm thật, lên kế hoạch gần cả năm trời cuối cùng cũng sắp đến ngày đi. Đợt lễ này tớ đi Cam rồi (thâu tóm cũng được 15 mạng trên Phượt, có 4 bác ngoài HN), không đợi đến tháng 9 được, đợt ấy có thể tớ đi TQ rồi. Anyway, have a nice trip nhé !

Hey, hop offline o Cafe Lake View có phải là cái quán mà tớ và cậu ngồi vào buổi chiều lúc ở HN không, hehe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back