What's new

Ăn gì để tăng cân

hà hà, nhà cháu bị vợ lấy rồi dưng mà cũng chả lên được kí lô nào từ dạo đấy.
Sao các bác dễ béo nhể? Nhà cháu cố mãi chả được.

Có bác nào quen biết hàng thuốc bắc nào không, nhà cháu muốn qua đó cắt mấy thang thuốc tăng ngon miệng, tăng khả năng hấp thu...

Theo mình muốn béo ngoài yếu tố dinh dưỡng ra thì quan trọng nhất là yếu tố tinh thần. Tâm lý thoải mái kiểu gì cũng béo.
Lấy vợ mà béo ra cũng là do tâm lý cả thôi vì lúc đó cái gì cũng đi vào ổn định cả.
Nên muốn béo chỉ có ăn uống đầy đủ, điều độ trong sinh hoạt, giữ cho tình thần thật sảng khoái. Và uống bia cũng là một cách làm tinh thần sảng khoái và làm tăng cân đấy. Không tin cứ thử coi (beer)

Béo làm gì thế bác, trước giờ em vẫn khoái tạng người gầy. Gầy thì thích gì ăn nấy, không phải khổ sở, thèm thuồng vì phải kiêng ăn cữ uống, không phải tập thể dục hành xác như các bác phì nhiêu :))

Em dạo này tự nhiên lại có dấu hiệu lên cân mới sợ chứ, tuổi già ập đến rồi, hic hic

Còn em đang gầy đi,ko lẽ mình cải lão hoàn đồng??? :shrug: :shrug: :shrug: :))

Hôm trước em có đọc cuốn "Gió heo may đã về" của Bác sĩ Đỗ Hồng Ngọc. Đọc tới đâu thấy mình già tới đó. Bác sĩ mượn ca từ cố Nhạc sĩ Trịnh Công Sơn để nhắc nhở em rằng "người về soi bóng mình" với lời cảnh báo "các ông thì nếu nhìn nghiêng dễ thấy cái bụng trễ xuống, nhất là bụng bia" thì phải hiểu rằng "con sông đâu có ngờ, ngày kia trăng đã già"

Em cũng nhảy vào bon chen phát..

Em hình như là miễn dịch với tất cả các loại thuốc tăng cân hay sao í ạ..
Apitant weightgain đã uống...
Thuốc bắc, thuốc nam...các kiểu thuốc đông nam dược mát có thể béo đã dùng thử nhưng ko mảy may ép phê...hix..
Trong khi đó thì tụt cân dễ như trở bản tay..hix
Tháng này lại đang ho rũ rượi, uống 1 đống kháng sinh các loại vào người thành ra...càng que thêm...huhu :(

Giờ sao các bác????
Có người mách em là: chống lầy đi, béo ngay...thề :D
Có nên tin????;)

Last edited:
Giờ sao các bác????
Có người mách em là: chống lầy đi, béo ngay...thề :D
Có nên tin????;)

Tin đê chị...Chị thử trước nhá để em còn tiếp bước... Làm chuột bạch:LL :LL :LL

Hí, hí, hay nhỉ!

Chỉ cần ấy cái là lên cân vù vù nhể :))

Thôi xong, chắc mình ấy nhiều cái, nên giờ mong xuống đầu 7 mà khó quá, chắc phải rau răm đậu phụ rồi:shrug:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back