What's new

30/8 - 5/9 đi Phượng Hoàng cổ trấn và Trương Gia giới

Status
Not open for further replies.
Chúng tớ đang tìm thêm bạn đồng hành đi "bụi" Lệ giang - Sangrila bằng đường bộ tháng 9/2008.

Lịch trình: Từ 29/8 hoặc sớm hơn 1 ngày đến 7/9 (khoảng 9 - 10 ngày). Tới đâu chơi đấy, ko viết lịch trình cụ thể, sẽ đi Đại Lý, Lệ giang, Sangrila, Đức Khâm.

Dự kiến chi phí: 500$

Thành viên: Moon, Toet & bạn, Jinxina & bạn, Chitto (đặt gạch)
Chúng tớ tìm thêm 3 bạn nữa để lập Hội Bát Quái ;).

Bạn nào có hứng thú tham gia thì hú ú ú ú nhé.(beer)

Tóm lại là em Moon xinh tươi đã tóm được thêm khứa để đủ lên đuường chén Lệ Giang chưa?
Không là chị mày chuyển sang đi Tân Cương với nhóm Tể tướng đấy. Mặc dù có M8 Leica của khỉ gì đấy (may mà ký hiệu cũng đơn giản dễ nhớ không là sáng tác sang cái khác ngay) mình cũng chả ưa lắm, nhưng cứ Tân Cương tơ lụa là cũng khoái khoái.

Nhưng mà Lệ Giang vẫn là đích muốn đến nhứt kỳ này. Em Jolie gì đới có đi cùng không? Hay là thích đi với M8? Nói thêm là nhóm đấy phũ mồm lắm í, không duy mỹ triệt để như nhóm chị đâu, keke

Chào các bác, em là lính mới toanh vào đây, thấy các bác phượt phẹt kiểu này em thích quá. Em xuất ngoại nhiều lần nhưng chỉ loanh quanh : Thượng hải, sing, malai, hết ! lần nào đi cũng vì công việc nên chưa hề biết lê la là gì, cũng chưa từng nếm mùi theo 1 tour ra sao, thích lắm ợ nhưng chưa có dịp, mỗi lần đi phải ...rù quến vài người mà mấy năm nay chả dụ được ai. May mà vào đây gặp các bác, em xin tự giới thiệu em là nữ, cao 1m54 ,nặng 42kg, 3x tuổi, em có cái bệnh mỗi lần đi tàu xe là bị chóng mặt, nôn mửa, xin hỏi các bác em muốn theo con đường tơ lụa như likemoon í ,có ổn ko ạ ? vì em sợ mình ko chịu nổi mấy cái sleeper bus, đi tàu từ SG ra Nha trang em còn chịu ko nổi . Các bác lên tinh thần cho em với

Em cứ cho 2 xu ảnh chân dung bản thân lên đây đi là các bác sẽ liệu đường lên tinh thần cho Joilie ngay !:D

Đi với nhóm của Moon và chị Toet thì chắc an toàn hơn vì cùng phái đẹp với nhau cả, M8 chắc chi gồm những anh mày râu xù xì nên em có phần e thẹn ! Nhưng Nhóm của Moon đi cuối tháng 8 em sợ sắp xếp ko kịp, vì em còn phải đợi 1 đứa bạn ở Mỹ về đi cùng nó mong được đi tuyến đường này từ lâu lắm rồi

Visa TQ dễ mà, nhất là đến lúc đó Olympic hết từ lâu.
Sao chuyến đi này VIP nhiều thế. Đã có Toet rồi còn có cả Chitto, Jinxia,....

Đợi hết Olympic, vụ visa sẽ trở lại bình thường.

Muốn bay thì vẫn nên theo cách tiết kiệm nhất là đi xe bus sang sân bay nam Ninh (300 VND/vé) rồi bay từ đó đi. Mua vé nội địa Trung Quốc online quá các dịch vụ đăng trong Thư Viện của 4rum. Mua sớm có thể mua được vé giảm 60%.
Bác CVN ơi em hỏi cái ? Có giấy mời của bên TQ liệu có làm được Visa trong tháng 8 không ạ?
@Black : hơ hơ thế đằng ấy cũng cen xồ Lệ Giang, Vân Nam , v.v rồi sao?

Bác CVN ơi em hỏi cái ? Có giấy mời của bên TQ liệu có làm được Visa trong tháng 8 không ạ?
@Black : hơ hơ thế đằng ấy cũng cen xồ Lệ Giang, Vân Nam , v.v rồi sao?
Các dịch vụ visa/du lịch luôn làm được Visa bạn ạ. Lần đầu tiên mình cũng bảo đối tác gửi giấy mời, rồi cũng chả dùng đến.

Đúng là vẫn làm đc visa, có điều phí thì cao 55$ mà nó cho thời hạn có 7 ngày thôi :((

Plan của tớ bét ra cũng phải 8 ngày, nếu được, tớ rủ hội LG này chuyển sang đi Phượng Hoàng với cả Trương Gia Giới, chỉ 5tr thôi :)

Đúng là vẫn làm đc visa, có điều phí thì cao 55$ mà nó cho thời hạn có 7 ngày thôi :((

Plan của tớ bét ra cũng phải 8 ngày, nếu được, tớ rủ hội LG này chuyển sang đi Phượng Hoàng với cả Trương Gia Giới, chỉ 5tr thôi :)

Tốt nhất là bạn ở nhà để cho tớ vay tiền đi :D:D:D

Chúng tớ đã quyết định chuyển kế hoạch sang đi Phượng Hoàng - Trương Gia Giới rồi.
23/8 nộp hộ chiéu làm visa, 29/8 lấy visa và 30 khởi hành. Mùng 6/9 có mặt ở HN.
Có 6 nhân chắc chắn lên đường gồi, cần tuyển thêm 2 -3 mống nữa cho đủ cạ.
Mời các bạn nào rảnh rang vào dịp đó, đại loại khong đưa con đi khai giảng ... đi cùng cho vui. Chúng mình làm đồng hành nhở.

Đoàn đã có 5 người, ai làm visa kịp thì nhập bọn nhé.

Tour này hay quá bác à! Tiếc là em búc vé rồi! Bác nào rảnh thì D2 uống cà phê với em ở Quảng Châu nhé ;)
Chúc các bác thượng lộ bình an!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back