What's new

Asian Cup

Sáng nay em mới bay qua UAE để cổ vũ tinh thần đội tuyển nước này, chiều về đã nghe họ chiến thắng Qatar. Hehe

Em ngày trước ủng hộ Thể Công cuồng nhiệt đấy ạ, hầu như trận nào trên sân nhà ở HN là đều tham gia.

Rồi đến cái gì mà Tí ghẻ Cup ở HN, cũng chen nhau bẹp ruột vào sân. Mất cbn tiền nhét ở mông.
Nhưng không phải vì chuyện mất tiền mà em bực đội nhà. Em không ưa cái thái độ thôi.

Nói chung các bác đi chơi Thailand thì cứ đi, gọi là sang cổ vũ cho sang cũng được, hị hị

Hà hà, các bác làm Công chúa nhớ lại thời xa xưa, y chang Mdm, cũng Thể Công, cũng Ti gờ cắp Này, có khi ngồi cạnh Mdm trận nào rồi cũng nên :D Hồi Ti gờ, tớ còn đi tìm mua vải may mũ cờ đỏ sao vàng loạn xạ cả, lớ ngớ thế nào cái mẹt nó dính vào ống kính của mấy bác nhà báo, thế là lóc cóc đến tòa soạn cho xin phim về rửa ảnh làm kỉ niệm, hồi đấy mông muội, có biết máy ảnh là gì đâu :)

ở nhà là tớ thế nào cũng theo các bác ra sân đấy :)

Hóa ra cũng lắm người giống mình :D ngày xưa tớ cũng mê Thể công (con nhà lính mà), suốt ngày lê lết từ sân Cột cờ sang sân Hàng Đẫy, cứ chiều CN nào THể công đá tại HN là có mẹt tại sân vận động, không quản mưa nắng, thế mà ko biết bạn Toét từ hồi đấy rủ nhau đi cho vui nhỉ :)) Hố hố may mà chưa đến nỗi theo bọn trẻ con đi xin chữ ký các cầu thủ :LL
Tự nhiên bây giờ chẳng thích đến sân vận động nữa..Ôi kỷ niệm một thời!!!

Hố hố may mà chưa đến nỗi theo bọn trẻ con đi xin chữ ký các cầu thủ :LL

Nói đến chuyện xin chữ kí, hồi xưa tớ ko xin chữ kí ai cả, thế mà cách đây 1 tháng tớ lại xin chữ kí 1 mem của 1 ban nhạc (boy band nhá) mới chết chứ, tớ thấy mọi người đổ hết lên trước sân khấu, tớ lại ngồi gần sân khấu, kém miếng khó chịu nên cũng lục túi kiếm mảnh giấy mượn cây bút rồi lon ton lên xin chữ kí, về nhà xem lại: 1 mảnh giấy con với loằng ngoằng vài nét bút, cười phá lên Tớ xin chữ kí để gom và giữ những kỉ niệm trên đường phượt thôi :)

Èo ôi, ra sân vui dã man con ngan.
Bỏ ra 2 chục ngàn gửi xe máy (quân giết người) + thêm chục ngàn nữa trang bị các loại băng đô, cờ quạt. Thế là với 3 chục khìn, bước chân vào sân, trở thành 1 cổ động viên chân chính như thật.

Đã đành rằng phần lớn lần nào leo lên sân vận động có VN đá đều vui cả, nhưng "giã từ sân cỏ" 1 thời gian lâu lâu rồi, quay lại xem thấy dân tình vẫn hừng hực thế. Dù VN thua (ai lại đi thắng Nhật bao giờ, thế quá bằng vỗ nước vào mặt bọn World Cup à). Lại ngồi ngay ở "heart of the bottom" (cửa 1, khán đài B, tầng lầu), quanh quanh là mấy ông CĐV to mồm và nhiệt tình, suốt ngày bắt hô hét với lại làm sóng sánh, vui sởn gai ốc. Hết cổ vũ cho VN, thì lại quay ra cổ vũ "vọng" vào SG cho anh bạn UAE. Mệt, khản giọng, nhưng mà vui kinh.

Vđề là, đang giữa cuộc vui, ngó lên thấy ngay bác PVC nhà ta, mặt rất... nhựa. Nếu ko đang nghe điện thoại, thì cũng ngồi im như ngỗng... ị, buồn thế chứ lị. Nhân đây em cũng phê bình bác PVC luôn nhá.:LL

Chúc bác nào máu me sang Thái cổ vũ tiếp nhé (beer)

Lạ nhỉ, thế mà em lại không nhìn thấy bác nhỉ . Chả là lúc đấy em điện thoại hỏi thăm tình hình trong SG như thế nào đó mà, mí lị hôm đấy em thua cá độ với bạn em ;) nên hôm đấy coi như hết vị, thế mới đau ;)

:D :D :D

Vietnam-Iraq tỷ số hiệp 1 đang là 0-1.
Có bác nào có niềm tin là đội tuyển Vn sẽ lội ngược dòng thành công?

Em thì nghĩ cứ đá như những phút cuối hiệp 1 thì điều đó dễ xảy ra lắm!

Vầng, iem cũng hy vọng lội ngược dòng, giờ thì đang dòng nhỏ, hy vọng không phải bơi ngược thác :D

Em lại nghĩ mình vào đến tứ kết cũng là một kết quả đáng vui mừng lắm rồi....(beer)

Thua vẫn cứ yêu đội tuyển, chỉ có cái không ra đường hò hét thôi (c) :D

Hu hu hu ... 2 trái rùi!

Nước sông bắt đầy chẩy siết :(

Và các cầu thủ Iraq bắt đầu thi đấu theo kiểu nghệ sĩ :gun

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back