What's new

Bắc Phi tháng 04/2009, có bác nào đi với em ko ?

Status
Not open for further replies.
Tình hình là em đang máu lang thang Bắc Phi, vòng vèo từ Tunisia sang Algeria rồi tiếp đến Marocco trong khoảng từ 3 tuần đến 1 tháng.

Em đang lên lịch trình rồi, bác nào máu thì pm hoặc post dưới đây rồi lập hội lên đường. Nhóm đẹp nhất là 4-5 người, còn không 02 người là đủ lên đường rùi ạ ;););).

Hành trình sẽ bay từ HN - BKK rồi bay qua Berlin hoặc Paris xong bay đi tiếp Tunisia. Còn từ Tunisia sang Algeria rồi Marocco thì tính sau, tùy thích đi đường bộ hay bay ạ .

Riêng từ Marocco, tới Casablanca là điểm cuối cùng thì em sẽ bay về Tây Ban Nha rồi tùy thuộc điều kiện và thời gian có ở lại chơi tiếp hay về.

Về chi phí : Chi phí vé máy bay khứ hồi HN - Berlin hoặc Paris sẽ vào khoảng 1000$, còn chi phí ở Bắc Phi sẽ dao động từ 70-100$/ngày là nhòe nhoẹt :d

Bác nào máu thì nhắn em, sẽ cố gắng chốt đoàn vào tháng 12 là muộn nhất, sau đó còn mua vé máy bay, xin visa...

Israel ngay cạnh AC, nghe nói có thể đi bus sang, gần lắm. Tớ nghĩ ai đi đc nên đi

cho mình đặt một chân nhé các bạn! hành trình hấp dẫn quá. Mình đồng ý là nên đi sớm hơn để tránh nóng và ghé sang AI CẬP cho vui nhỉ

Nếu chương trình hoành tráng hấp dẫn thì có khi tớ sẽ làm công tác tư tưởng và tich cóp để du phi 1 chuyến.

Hay là chơi luôn cái này được không?

picture.php

Mình cũng nghĩ đi theo chiều ngược lại hay hơn: Maroc - (Tunisia) - Ai cập rồi tiếp đó ai thích đi Israel cũng tiện.

Theo kinh nghiệm của mình, không nên ham nhiều nước (số lượng), mà nên chọn những địa điểm đặc sắc để đến. Bắc Phi thì nguyên Maroc (1 tuần) và Ai cập (10 ngày) là cũng đủ đại diện và quá nhiều thứ để khám phá rồi. Đầy đủ từ các công trình mấy nghìn năm tuổi, nhà thờ hồi giáo, sa mạc, lặn biển (snogling ở Red Sea - Shal El Sheck thì thôi rồi là rụng rốn - đi rồi mà giờ vẫn thèm)

Sau đó nếu còn thời gian đi tiếp 1 tuần sang Jerusalem và biển chết.

Đi sớm thì mát hơn, nhưng mọi thứ đều đắt hơn. Đi mùa nóng rẻ hơn nhiều. Tụi du lịch châu Âu sợ nóng chứ dân du kích nhà mình sợ giề, hehe. Mình đã từng đi Ai cập giữa tháng 7 (tháng nóng nhứt) vì ham rẻ.

Last edited:
hihi, mình là cứ hò hét vậy, chứ chửa biết có đi được không. Nhà Linh có đi không hay cũng trong đội hoạt náo girls đấy.

Nếu là mình í, mình sẽ đi xong Morocco, rồi tụt xuống miền nam Ai cập, đi cruise sông Nile lộn dần lên Cairo, Alexandria rồi tìm bus sang jerusalem.

Nhưng thực ra mình cũng chưa bao giờ có chuyến nào kinh nghiệm xiên dọc xiên ngang mấy quốc gia như vầy, dưng mà cứ thích bàn vào bàn ra, hehe

Baxu cứ hết tụt xuống rồi đến lộn dần lên, nghe tới đâu nghĩ tới đó...:)

Thỉnh thoảng bạn baxu còn cho rốn rụng một cái để mọc rốn mới nữa cơ, hãi lắm. Chịp

Dạ em làm hoạt náo thôi

Năm sao nhà em đi độc mỗi Tibet thôi mà còn có nhiệm vụ bất khả thi là "dính bầu ở tibet" nên bận rộn luyện tập từ giờ mất rồi =))

Trên bản đồ em còn thấy Valletta Malta sao ko đi nốt ạ? :D

Malta nó thuô.c châu Âu rồi nên đối với một số nhỏ xin visa có thể hơi khó , với lại đảo đó chỉ để đi nghỉ tắm biển với vào uống rược ở night club chứ để xem thì cũng chả có vẹo gì ( tháng 3-4 cả đảo cũng chả có khách mấy ) , mà tắm biển thì cũng thua Ai Cập , Tunisie .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back