What's new

[Hỏi đáp] Các câu hỏi nhỏ về miền đất Phương Nam

Re: đường đi chùa bà an giang từ TPHCM?

mình chỉ đi trong ngày thôi sáng sớm đi, chiều tối có mặt ở tphcm.để mình đi xe mailinh.thanhks các bạn nhiều nha.

Em đang phân vân, các bác cho em hỏi có thể đi từ sáng sớm mà chiều tối là về tới sài gòn không ?

Chiều tối thì mình hiểu nó dao động trong khoảng 17-18h đi cho dễ hiểu

Re: đường đi chùa bà an giang từ TPHCM?

Em đang phân vân, các bác cho em hỏi có thể đi từ sáng sớm mà chiều tối là về tới sài gòn không ?

Chiều tối thì mình hiểu nó dao động trong khoảng 17-18h đi cho dễ hiểu
Đi vậy thì căng quá, nếu đi trong ngày thì ít nhất phải xuất phát từ 3h sáng và về lúc 2-3h chiều. Thời gian đi ít nhất cũng phải 4-5 tiếng lận. Còn không bạn đi đêm cũng được, tối hôm trước xuất phát, ngủ trên xe, ra đó rạng sáng nghỉ ngơi 1 tí rồi bắt đầu chơi. đến trưa chuẩn bị về thì ok rồi

Thác Giang Điền

Nhóm em đinh tổ chức đi Thác Giang điền nhưng không biết mùa này nước có bị đục không? Em nghe nói đi nhiều lúc người ta không cho xuống tắm. Vậy đi mùa nào tháng nào là tốt nhất?

Re: Thác Giang Điền

Hi,
chỉ những khi có mưa lớn thác mới đục, Có lẽ người ta ko cho tắm ở những chỗ nứơc chảy xiết lúc nước lớn nhưng lúc nào cũng có thể tắm vì có rất nhiều chỗ nước cạn .

xin tư vấn đi chơi Tây Ninh ( núi Bà Đen) ngày giỗ Tổ thứ 2-3 !!!

Dịp lễ này mình và nhóm bạn (khoảng 10 người) dự định đi núi Bà Đen (Tây Ninh). Thời gian dự định từ trưa thứ 2 (11-4) đến thứ 3... Do lần đầu đi nên mình nhờ mọi người tư vấn giúp về lịch trình đi, phương tiện lên núi, những vật dụng cần mang theo, chỗ ăn, nghĩ ... và vấn đề kinh phí nữa !!! Mong mọi người giúp đỡ ... Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :D

Re: xin tư vấn đi chơi Tây Ninh ( núi Bà Đen) ngày giỗ Tổ thứ 2-3 !!!

Sao bạn không "Hỏi Phượt" bằng cụm từ "Núi Bà Đen" trước, sau đó đọc, có gì khúc mắc thì lại "Hỏi Phượt ... tử" tiếp.

cảm ơn bạn nhiều nha, cụm từ "Núi Bà Đen", thế mà mình ko nghĩ ra...!!!nhưng ai có kinh nghiệm gì mới thì cùng chia sẻ với nha.

đi xe buýt thẳng tới mộc bài luôn đi bác qua làm vài ván rùi về hihi

Re: Thác Giang Điền

mùa này là đục ngầu rùi, chỉ trong từ tháng 10 - tháng 3 thui hihi, nói chung thấy mưa là đừng đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back