What's new

[Tổng hợp] Các hãng xe khách từ Hà Nội đi Tây Bắc - Đông Bắc

Có anh chị nào biết xe tốt để đi Hà Nội - Ninh Bình ko?

Ối giời. Bạn cứ ra bến xe phía Nam (Giáp Bát) hoặc bến Nước Ngầm, bạn có thể trèo lên bất cứ xe nào chạy tuyến Thanh Hóa trờ vào đều đến Ninh Bình được. Vé thì mua tại bến rồi, giá cả yên tâm ko sợ bị chém ;)

Cung đường xe khách Hà Nội - Hà Giang, và xe ở Cao Bằng, Bắc Kạn

Mọi người cho mình hỏi tuyến xe khách đi từ Hà Nội đến Hà Giang thì thường đi tuyến Hà Nội - Vĩnh Phúc - Tuyên Quang - Hà Giang = đường quốc lộ 2 phải ko? vậy có tuyến nào đi Hà Nội - Thái Nguyên - Tuyên Quang - Hà Giang ko các bạn?

Bắc Kạn và Cao Bắng có chuyến xe đi Hà Giang không? nếu có thì có đi ngang qua huyện Ba Bể của Bắc Kạn không? số là cuối năm nay mình từ Nam ra Bắc = xe khách.đến hồ Ba Bể rồi tìm cách lên Hà Giang luôn.

Mình mới ra Bắc lần đầu nên cần nhiều thông tin để tính toán trước. Mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn rất nhiều :D

Kumho tuyến HN-QN hình như dẹp rồi vì ế. Hơi ngạc nhiên, tại sao lại ế được trong khi mấy hãng kia nhét như nêm mà cũng có rẻ hơn gì đâu. Vui chưa tày gang. Bạn Chitto còn tranh thủ được 1 chuyến.

Có lần tớ đi xe KaLong; Còn hơn cả tệ.

Kumho dẹp rồi thì mình nên đi nhà xe nào đến Quảng Ninh giờ các bác. đầu tiên em tính đi chuyến xe đêm của KaLong đến Quảng Ninh mà nghe bác nói hơn cả tệ thế kia thì em xin kiếu. Em tính đi chuyến đêm để đến Hạ Long vào sáng sớm :D

Ngoài ra ở Cao Bắng và Bắc Cạn có tuyến xe nào lên Hà Giang ko? Vì em từ hồ Ba Bể muốn đi thẳng lên Hà Giang bằng xe khách nên phải bắt xe dọc đường, nếu 2 tỉnh này có xe đi Hà Giang thì em chọn.ko thì em phải bắt chuyến Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang thì hơi xa. Bác nào có cách đi từ Ba Bể đến Hà Giang thì tư vấn giúp em có lựa chọn tốt nhất nhé. cám ơn các bác.

Last edited:
Kumho dẹp rồi thì mình nên đi nhà xe nào đến Quảng Ninh giờ các bác. đầu tiên em tính đi chuyến xe đêm của KaLong đến Quảng Ninh mà nghe bác nói hơn cả tệ thế kia thì em xin kiếu. Em tính đi chuyến đêm để đến Hạ Long vào sáng sớm :D

Ngoài ra ở Cao Bắng và Bắc Cạn có tuyến xe nào lên Hà Giang ko? Vì em từ hồ Ba Bể muốn đi thẳng lên Hà Giang bằng xe khách nên phải bắt xe dọc đường, nếu 2 tỉnh này có xe đi Hà Giang thì em chọn.ko thì em phải bắt chuyến Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang thì hơi xa. Bác nào có cách đi từ Ba Bể đến Hà Giang thì tư vấn giúp em có lựa chọn tốt nhất nhé. cám ơn các bác.

Xe Hạ Long đi ban ngày thì ra bến Mỹ Đình đi Hoàng Long cũng được,tuy hay dừng bắt thêm khách nhưng xe 45 chỗ rộng,vẫn thoải mái hơn xe 24-35 ở các bến xe khác ( ngồi rất gò bó do giảm khoảng cách giữa các ghế để kê thêm mấy hàng,tăng chỗ ngồi, ngoài ra xe bé ko có cốp để hành lí rộng,hành lí thường quẳng xuống gầm ghế, nhiều lúc rất vướng chân).Chiều ngược lại từ Hạ Long, có 1 điều nên cảnh giác là nên đi xe biển 29 ( Hà Nội) vì đi xe biển 14, trông xe bé bé,cũ cũ là rất hay dừng ở gần Hải Dương bán khách cho xe khác. Nếu muốn đi xe đêm thì bạn gọi số điện thoại này nhé : 0912392329/ 0936906906, các bác này chạy xe Ford transit từ HN về HL và ngược lại, ban đêm đường rộng,chỉ hơn 3 tiếng là tới, đón tận cửa nhà.

Kumho dẹp đâu mà dẹp, tớ về bằng xe đấy đều như vắt chanh mà. Dạo này xe về QN thoải mái luôn, chứ ko ác mộng như 1-2 năm trước nên bạn cứ yên tâm đi. Ngoài Kumho ra thì đi Phúc Xuyên cũng ổn, cũng có xe to 45 chỗ. Từ HL nếu muốn đến HN vào buổi sáng (7h) thì có xe chạy từ lúc 3-4h sáng ở Hạ Long, đón tận nhà, trả khách tận nơi, chỉ cần alo trước cho họ từ tối hôm trước (tớ vứt cái cạc vi zít đâu mất tiêu rùi ấy) nói chung là tiện lắm.

bạn hell mún lấy số 2 nhà xe này thì pm mình nhé, xe ruọt mình hay đi đấy
bạn cho mình số của 2 nhà xe ấy nhé. Mình sẽ goi hỏi thăm. Cám ơn bạn

nhungbox said:
Xe Hạ Long đi ban ngày thì ra bến Mỹ Đình đi Hoàng Long cũng được,tuy hay dừng bắt thêm khách nhưng xe 45 chỗ rộng,vẫn thoải mái hơn xe 24-35 ở các bến xe khác ( ngồi rất gò bó do giảm khoảng cách giữa các ghế để kê thêm mấy hàng,tăng chỗ ngồi, ngoài ra xe bé ko có cốp để hành lí rộng,hành lí thường quẳng xuống gầm ghế, nhiều lúc rất vướng chân).Chiều ngược lại từ Hạ Long, có 1 điều nên cảnh giác là nên đi xe biển 29 ( Hà Nội) vì đi xe biển 14, trông xe bé bé,cũ cũ là rất hay dừng ở gần Hải Dương bán khách cho xe khác. Nếu muốn đi xe đêm thì bạn gọi số điện thoại này nhé : 0912392329/ 0936906906, các bác này chạy xe Ford transit từ HN về HL và ngược lại, ban đêm đường rộng,chỉ hơn 3 tiếng là tới, đón tận cửa nhà
cám ơn thông tin của bạn. đi xe đò thì mình đã biết phải chịu đón khách và chỗ chật hẹp rồi. ráng chịu đựng 1 chút nhưng ghét nhất là sang xe, bán khách đấy:D. 2 số bạn cho mình là nhà xe tư nhân hả bạn? mình sẽ liên lạc thử.

kilimangiaro said:
Kumho dẹp đâu mà dẹp, tớ về bằng xe đấy đều như vắt chanh mà. Dạo này xe về QN thoải mái luôn, chứ ko ác mộng như 1-2 năm trước nên bạn cứ yên tâm đi. Ngoài Kumho ra thì đi Phúc Xuyên cũng ổn, cũng có xe to 45 chỗ. Từ HL nếu muốn đến HN vào buổi sáng (7h) thì có xe chạy từ lúc 3-4h sáng ở Hạ Long, đón tận nhà, trả khách tận nơi, chỉ cần alo trước cho họ từ tối hôm trước (tớ vứt cái cạc vi zít đâu mất tiêu rùi ấy) nói chung là tiện lắm.
nghe mấy bác ây bảo dẹp nên mình tưởng ..:Dcám ơn bạn. mình sẽ tìm cách liên lạc với nhà xe Phúc Xuyên thử. Kumho thì dễ đi dễ về phải ko bạn? có luôn chuyến xe đêm hả bạn?

cám ơn thông tin của bạn. đi xe đò thì mình đã biết phải chịu đón khách và chỗ chật hẹp rồi. ráng chịu đựng 1 chút nhưng ghét nhất là sang xe, bán khách đấy:D. 2 số bạn cho mình là nhà xe tư nhân hả bạn? mình sẽ liên lạc thử.
Xe chạy đêm HN - HL ( ngược lại ) toàn xe tư nhân nhưng dịch vụ cũng tạm ổn, tớ hay đi của 2 nhà này, đêm lên xe cũng ngủ, ngày để thời gian chơi bời sướng hơn ngồi xe.Xe nào tốt và tiện cho mình thì chọn, chả tội gì, bất đắc dĩ mới phải đi xe lởm, dịch vụ tồi.

Kumho Việt Thanh cắt tuyến Hà Nội Cửa Ông rồi các bác ạ.Do mấy hãng nhảy vào Kumho ko đủ xe nên phải rút tuyến xuống chạy Hà Lội-Hạ Long Thôi(tiếc thế).

Còn bác nào đi đêm từ Cẩm Phả Hạ Long Thì gọi số này:0913266197 (nhà xe Sinh Thành)chạy từ cẩm phả từ 3h10p sáng ==> 7h sáng có mặt tại cây xăng bác cổ xe 45 chỗ mới keng xà beng giá vé 50k/shot(c)(c)(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back