What's new

[Tổng hợp] Chinh phục đỉnh núi Bà Đen - Tây Ninh

Chào mọi người,

Chắc trong chúng ta không ai là không biết đến núi Bà Đen ở Tây Ninh, nhưng tôi xin hỏi có mấy ai đã thử chinh phục đỉnh của ngọn núi quen thuộc này chưa!? Bản thân tôi đã nhiều lần viếng thăm núi bà cùng gia đình, bạn bè... nhưng chẳng lần nào có thể lên được đến đỉnh, đi với gia đình thì vì tuổi cao không ai đi nổi (lên được đến chùa Bà thì đỡ thở rồi còn gì), với bạn bè thì toàn dân sợ cực....

Nay tôi viết entry này với mong muốn rủ những người bạn có khả năng sức khỏe để cùng làm 1 chuyến chinh phục đỉnh núi. Bạn nào có hứng thú muốn tham gia thì đăng ký cho tôi tại entry này, đăng ký trước ngày 31/8 để lên danh sách

Chi phí tự túc, tầm 150k/người
Tập trung 4h tại: Công viên Lê Văn Tám cổng Hai Bà Trưng
Khởi hành 4h30 sáng ngày 2/9 (Đi và về trong ngày)

Yêu cầu: có xe máy
, giầy leo núi, để bảo vệ mình tốt nhất nên mặc quần jean dài, áo tay dài và mang bao tay.

Danh sách thành viên tham gia:
1. aLamHuynh
2. Vy
3. Hiếu (chưa chắc chắn)
4. Dũng Dancer
5. Thư
6. Khương
7. Quang
8. Hoàng Jerry
9. Cường tắc kè (chưa chắc chắn)
10. Anh Tài
11. Anh Nam
12. Thanh Euro (chưa chắc chắn)
13. a Long (chưa chắc chắn)

các thành viên tham gia CN 30/8 có mặt tại cafe bệt Hàn Thuyên đúng 19h30 để giao lưu cùng nhau nha. Dạo này trật tự quần hơi bị ghê, các bạn gửi xe bên Diamon đi bộ qua cho an toàn.

Còn gì thắc mắc có thể pm dzới tôi ngay tại Blog www.aLamHuynh.com
Hoặc call 0987 155 351 (Lâm) - Để tiện xưng hô báo tuổi luôn, tôi sn 88 .

Last edited:
Cảm ơn bác Nhân đã viết bài chia sẻ cảm xúc thật tuyệt. Sẽ cố gắng thu xếp theo bác 1 chuyến cho biết. Thanks

NHững phút gian nan vẫn chưa hết!
"Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng
Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai
Ðường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió
Lời hứa ghi trong tim mình
Vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao
"

Chưa hết đâu ....!

"Và mặt trời rực sáng trên cao vời
Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi
Cài vinh quang lên vai những người chiến thắng
Khoảnh khắc ghi trong tim mình
Bao khó khăn ta cũng sẽ vượt qua
"

Cái này là xuống núi chứ không phải là leo núi, mà gọi cho đúng là trượt sình xuống núi

Anh gì đó ơi, ( Anh Thi cận Thị - mặc quần tét đích hehehehe). Em là dân lên rừng xuống biển mà anh,....Có mấy đoạn phim hay lắm mà không biết pos lên hihi, xem hinh thui hihi...

Trên đường hành quân còn hát " Quốc Ca" mới nghê chứ, đi với Nhân Côn đảo thì tình thần yêu nước và tự hào dân tộc luôn có trong tim hihi.....Nghĩ lai ngày 2.9 này năm trước là đúng 1 năm mình tạm biệt Côn đảo,...nhớ quá, rùi 2.9 năm sau mình ở đâu đây ta, khó mà biết quá...!
Thui không tự sự nữa quay về chuyên môn thui
" Hỏi đá xanh rêu bao nhiêu tuổi đời,,,"

Hôm qua nói con bé ( Dịp)ăn Nho rừng bị ngứa mõm hahah...mà quên poss hình pé, nay bổ sung!

Còn tấm tập thể nữa chứ, Đại gia đình leo núi đây!

"Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi
Và chúng ta là người chiến thắng
Ðường đến những ngày vinh quang không còn xa
Dù khó khăn vẫn còn
....."

Last edited:
Cuối cùng xin điểm lại một số gương mặt " biết cười"

Châu -Cô gái ít nói chỉ biết leo và cười !

Trung - Tuyên bố một câu xanh rờn " Từ nay đến hết mùa mưa em không đi du lịch bất cứ nơi đâu", đây cũng là một tay cừ khi chinh phục núi Côn đảo mà giờ đây xẹp lép.

Dịp -"Ai tới đâu em tới đó, em là người đầu tiên tới đỉnh, mém bị chó dí hihi...". Cũng xin nói thên cô nàng này sau chuyến chinh phục núi thu hoạch được một số trái cây đáng kể về làm quà như : Ổi, Chùm ruột, chanh,....Mà mọi người cứ thắc mắc là Dịp đã " lấu dầu gội " của Tứ chưa mà lai thèm chua hahahahaha.....

Còn đây mấy anh này mới sóc:
Đi đầu là Nam " Ê ẩm quá anh ơi, về chuyến này chắc đít em bị xanh, đùa thui chứ hắn cừ lắm, ít nói mà té nhiều "
Giữa là Tài - chàng này pó tay " Giờ em về Biên Hòa, sáng mai em đi thi!". Sáng hôm sau nhắn tin bảo rằng " Anh ơi, đi có nỗi đâu mà thi, em bỏ thi rồi,...! Thật khiếp, pó dò.
Cuối là Tứ , chàng ta cứ tung tăng, ung dung " Anh ơi vài bữa tìm núi nào khác leo nữa nhen anh, vui quá hà ..."

Hoàng, người té cũng hơi bị nhiều, nhưng thấy quay phim chụp ảnh là cười liền, đã té mà còn sợ xấu. Ảnh này là khi leo nên quần áo hắn còn quá sạch.

Còn Thiện Mập - khi leo nữa dốc, có bạn thấy hắn khóc, thế là bị mình ( Nhân Côn Đảo) giáo huấn cho một tăng, "...khó khăn thì phải vượt qua chứ, trong cuộc sống này biết bao điều khó khăn, cuộc đời của mỗi người cũng như một cuộc chinh phục đỉnh núi, ...." . Thế là lên tới đỉnh, hai người lại trở thành " mập + ốm " của nhau hihi,....

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi
Và ta biết dẫu lắm thác ghềnh cheo leo trên đường xa
Vượt gian nan ta vươn tới những đỉnh cao

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi
Ðường đến những ngày vinh quang không còn xa
Dù khó khăn vẫn còn

Và mặt trời rực sáng trên cao vời
Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi
Cài vinh quang lên vai những người chiến thắng
Khoảnh khắc ghi trong tim mình
Bao khó khăn ta cũng sẽ vượt qua

Xin được mượn đoạn kết của bài hát " Đường đến đỉnh vinh quang " để làm lời kết của chuyến đi, đây như là một lời nhắn nhỏ gửi mà tôi ( Nhân Côn Đảo) dành cho các bạn trong chuyến đi, cũng như tất cả các bạn khi đọc bài viết này. Trong cuộc sống này chắc chắn có những lúc các bạn phải đối mặt với những khó khăn, các bạn hãy nhớ đến chuyến đi này, các bạn sẽ có thêm nghị lực để vượt qua, và hơn thế nữa những thành viên trong nhóm là món quà vô giá mà duyên đã đem đến cho chúng ta, các bạn và trân trọng nhé !............
TP.Hồ Chí Minh - 10g5" ngày 05/09/09.

Last edited:
Mình dự định cuối tháng 9 này, sẽ làm một chuyến chinh phục tiếp theo, các bạn nào có hứng thú cứ đăng kí, dự kiến Chủ Nhật 27/9/09.
Yêu cầu: Sức khỏe tốt, thích khám phá thiên nhiên!
Liên lạc nick yahoo : Condaonhan hoặc sdt :0906.62.61.68

hix...đọc xong bức xúc anh Nhân ghi nhầm tên em (hay cố ý đây hok bik (=.=") )
Em tên Diệp nha bác Nhân, chứ hok phải Dịp đâu nghen.
Chanh thì chui vô lùm lụm, còn ổi thì anh Tài, leo lên đỉnh đầu tiên cùng em, ảnh hái (bứt) đó ^o^, còn nho thì anh Nhân kiu em lụm lên cho anh chụp muh, ùi em thảy lại cho anh, chứ măm hùi nào đâu nè:shrug:. (chắc anh măm ùi nên mới bik nó ngứa hửh...hehehe)
Mí lị em đâu bảo "ai tới đâu em tới đó", em bị chó dí hùi nào đâu
Em nói là "con trai leo được thì con gái cũng leo được"(c), và trên đó em lên hok có gặp con chó nào hết, chỉ có con mèo con (muốn ôm nựng thui hà:L)
Em lên đầu tiên và trước mọi người tới gần 20p lận đó nha (nên mới hái nhiều ổi cho mọi người tráng miệng muh:LL )
Vì lo cắm cúi mà leo, mọi người lo chụp ảnh nên em hok chụp cùng mọi người hiều dc(NO), và cũng hok có cảnh em chụp 1 mình trên núi đầu tiên(hok có máy ảnh là thế đấy...hix)
Vụ "xà bông" j j đó là sao vậy...mấy anh ói với nhau, em biết j đâu mà bảo là em nói.(NO):T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back