What's new

[Tổng hợp] Chinh phục đỉnh núi Bà Đen - Tây Ninh

Chào mọi người,

Chắc trong chúng ta không ai là không biết đến núi Bà Đen ở Tây Ninh, nhưng tôi xin hỏi có mấy ai đã thử chinh phục đỉnh của ngọn núi quen thuộc này chưa!? Bản thân tôi đã nhiều lần viếng thăm núi bà cùng gia đình, bạn bè... nhưng chẳng lần nào có thể lên được đến đỉnh, đi với gia đình thì vì tuổi cao không ai đi nổi (lên được đến chùa Bà thì đỡ thở rồi còn gì), với bạn bè thì toàn dân sợ cực....

Nay tôi viết entry này với mong muốn rủ những người bạn có khả năng sức khỏe để cùng làm 1 chuyến chinh phục đỉnh núi. Bạn nào có hứng thú muốn tham gia thì đăng ký cho tôi tại entry này, đăng ký trước ngày 31/8 để lên danh sách

Chi phí tự túc, tầm 150k/người
Tập trung 4h tại: Công viên Lê Văn Tám cổng Hai Bà Trưng
Khởi hành 4h30 sáng ngày 2/9 (Đi và về trong ngày)

Yêu cầu: có xe máy
, giầy leo núi, để bảo vệ mình tốt nhất nên mặc quần jean dài, áo tay dài và mang bao tay.

Danh sách thành viên tham gia:
1. aLamHuynh
2. Vy
3. Hiếu (chưa chắc chắn)
4. Dũng Dancer
5. Thư
6. Khương
7. Quang
8. Hoàng Jerry
9. Cường tắc kè (chưa chắc chắn)
10. Anh Tài
11. Anh Nam
12. Thanh Euro (chưa chắc chắn)
13. a Long (chưa chắc chắn)

các thành viên tham gia CN 30/8 có mặt tại cafe bệt Hàn Thuyên đúng 19h30 để giao lưu cùng nhau nha. Dạo này trật tự quần hơi bị ghê, các bạn gửi xe bên Diamon đi bộ qua cho an toàn.

Còn gì thắc mắc có thể pm dzới tôi ngay tại Blog www.aLamHuynh.com
Hoặc call 0987 155 351 (Lâm) - Để tiện xưng hô báo tuổi luôn, tôi sn 88 .

Last edited:
cho mình đăng ký với nhé, nhưng mình không có xe máy không biết có tham ra được không? nếu có thể được mình xin làm ôm
Đỗ Thanh Loan
đt 0983 78 28 59
nick sweet_heartgirl85
Cho tôi đăng ký 1 xuất, chưa chắc chắn lắm, nhưng có xe máy và có thể cho quá giang 1 người nữa.
Hihih 2 bạn kết hợp lại là quá tốt rồi, hoan nghênh 2 bạn tham gia

Một lời khuyên chân thành là khi đi leo núi nên hạn chế mặc quần jean vì quần jean bó chân bạn sẽ rất khó leo núi mà tốt nhất nên mặc quần kaki hoặc quần thun.
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cân nhắc và hỏi ý kiến ae xem thế nào.

Hi Lâm & mọi người,
Mình là Tứ, mình đăng ký 1 vé nhé.
- Điện thoại: 0983-678-359
- Y!M: [email protected]
Hẹn gặp lại tối Chủ nhật.,
Ok, gặp bạn vào CN nha

Last edited:
Còn 1 đường lên khác cũng rất hay : Ngay cạnh nghĩa trang liệt sĩ (chổ cái đài cao cao) có con đường mòn , bạn đi theo lối đó rất hay . Đi mùa này thì chắc k có thưởng thức trái cây miễn phí rồi :)

Còn 1 đường lên khác cũng rất hay : Ngay cạnh nghĩa trang liệt sĩ (chổ cái đài cao cao) có con đường mòn , bạn đi theo lối đó rất hay . Đi mùa này thì chắc k có thưởng thức trái cây miễn phí rồi :)
Đường đó dễ đi ko bạn :p

Một lời khuyên cho bạn alamhuynh thế này:
- Bạn mới vào rất háo hức tham gia nhưng nếu bạn đi những nơi nguy hiểm đòi hỏi độ khó cao thì nên cân nhắc và lựa chọn bạn đồng hành vì lựa chọn bạn đồng hành là yếu tố quyết định tới 40% chuyến đi. Thông thường việc leo núi Bà Đen thường được dùng để test thể lực cho các thành viên chứ không phải hoàn toàn là nơi để cưỡi ngựa xem hoa. Núi Bà Đen cực kỳ dốc (dốc gần như thẳng đứng) thì việc bạn lựa chọn những bạn thích hợp để đi cùng là việc nên làm vì nếu có một bạn bỏ về sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến lịch trình của các bạn, mình cũng có một lời khuyên thứ 2 là tốt nhất nên cân bằng nam nữ vì cung đường này bị bắn tốc độ hơi nhiều mà thời gian đi khá dài. Nên xuất phát trước 6h sáng..

Một lời khuyên cho bạn alamhuynh thế này:
- Bạn mới vào rất háo hức tham gia nhưng nếu bạn đi những nơi nguy hiểm đòi hỏi độ khó cao thì nên cân nhắc và lựa chọn bạn đồng hành vì lựa chọn bạn đồng hành là yếu tố quyết định tới 40% chuyến đi. Thông thường việc leo núi Bà Đen thường được dùng để test thể lực cho các thành viên chứ không phải hoàn toàn là nơi để cưỡi ngựa xem hoa. Núi Bà Đen cực kỳ dốc (dốc gần như thẳng đứng) thì việc bạn lựa chọn những bạn thích hợp để đi cùng là việc nên làm vì nếu có một bạn bỏ về sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến lịch trình của các bạn, mình cũng có một lời khuyên thứ 2 là tốt nhất nên cân bằng nam nữ vì cung đường này bị bắn tốc độ hơi nhiều mà thời gian đi khá dài. Nên xuất phát trước 6h sáng..
Cảm ơn anh đã cho em lời khuyên. Tối nay bọn em sẽ offline cùng ngồi lại bàn bạc với nhau. Nếu được mong anh cùng tham gia

Hi All,

Theo như lịch hẹn Off, tối qua, đúng 19:30, mình ghé Café Bệt nhưng không thấy ai cả, chờ 15 phút rồi quay về ... Công nhận đứng dưới mưa ngắm Nhà thờ Đức Bà lãng mạn thiệt! Hic hic ...

Tình hình leo núi ngày 2/9 có thông báo gì mới không? aLamHuynh thông báo cho mọi người biết với nhé!

Nice day!

Hi All,

Theo như lịch hẹn Off, tối qua, đúng 19:30, mình ghé Café Bệt nhưng không thấy ai cả, chờ 15 phút rồi quay về ... Công nhận đứng dưới mưa ngắm Nhà thờ Đức Bà lãng mạn thiệt! Hic hic ...

Tình hình leo núi ngày 2/9 có thông báo gì mới không? aLamHuynh thông báo cho mọi người biết với nhé!

Nice day!

Ah, rồi vì hôm qua mưa quá nên không ai đi được. Mình thì ngày hôm đó cũng lục đục chuyện gia đình nên cũng không đi được. Mình đã call báo mọi người nhưng vô tình bỏ sót bạn, mình thành thật xin lỗi.

Ngày offline sẽ dời lại vào 19h30 ngày 1/9 tại Crepes cafe 148 Phan Xích Long, P2, Q.PN

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back