What's new

Cưng ơi! yêu quá đi...

Đặt viên gạch và mấy dòng đã mai pots ảnh sau nhé các bạn

Đầu tiên xin cho mình nói qua về cái tiêu đề của bài viết.
Thực ra đây là một câu nói của một nữ phượt tử trên cung đường ngắm mùa vàng ở Bản Giốc của bọn mình. Khi mua hàng ở chợ Tàu: một bên là người Việt một bên là người Trung cứ nói chuyện với nhau bằng tay và bằng kí hiệu tiền đồng và tiền tệ...sau một hồi ngã giá với anh bán hàng rất bảnh trai nữ phượt tử thốt lên " Cưng ơi! yêu quá đi...":L
Chuyến đi lần này gồm có 03 thành viên chạy cung đường Hà Giang - Cao Bằng, mình chỉ tham gia hành trình ( thêm mình là 04 thành viên ) cung đường Tx. Cao Bằng - Bản Giốc nên chỉ pots ảnh của cung đường này....

Last edited:
vâng, iêm cảm ơn mấy lời chỉ giáo của các vị tiền bối. Vãn bối sẽ sửa cái sai của mình.
Còn riêng bác voongsenh có vẻ như thick chọc ngoáy em từ cái vụ kia nhỉ, ai mà cũng như bác thì mấy tân binh như bọn em biết hỏi han thỉnh giáo giàng thôi nhểy

Bạn lưu ý một chút về nội dung và nơi đặt topic.

Các box vùng miền chủ yếu là cho các topic viết về các "vùng đất", với các thông tin, cảm nhận,... sau các chuyến đi, cũng là nơi cung cấp, chia sẻ thông tin.

Còn các topic chuyên về "kể chuyện của chúng mình" thì nằm ở box Hồi ức về các chuyến đi. Do đó những topic chứa các câu chuyện trao đổi, chat chít của các bạn, topic xuất hiện ảnh nhiều thành viên, thiên về bình luận ảnh thành viên với chân cẳng, mặt mũi.... thì sẽ chuyển sang đó.

Nếu bạn muốn để topic tại khu vực này, trước tiên, bạn sẽ phải đổi tên topic cho rõ ràng. Việc này mọi người đã nhắc nhưng bạn không làm, tôi đã thêm vào chữ (Bản Giốc) cho rõ.

Tuy nhiên bây giờ tôi YÊU CẦU bạn hãy đặt lại tên topic, và theo đúng tiêu chí của box. Nếu không tôi sẽ chuyển trong vòng 24 giờ nữa.

Bên cạnh đó là tiêu chí về ảnh, tôi đã nhắc rồi. Nếu bạn còn đưa lên quá nhiều ảnh trùng nhau, tôi sẽ xóa bớt.

Cám ơn Chitto, thông tin này rất cụ thể về việc chia box!

Bạn lưu ý một chút về nội dung và nơi đặt topic.

Các box vùng miền chủ yếu là cho các topic viết về các "vùng đất", với các thông tin, cảm nhận,... sau các chuyến đi, cũng là nơi cung cấp, chia sẻ thông tin.

Còn các topic chuyên về "kể chuyện của chúng mình" thì nằm ở box Hồi ức về các chuyến đi. Do đó những topic chứa các câu chuyện trao đổi, chat chít của các bạn, topic xuất hiện ảnh nhiều thành viên, thiên về bình luận ảnh thành viên với chân cẳng, mặt mũi.... thì sẽ chuyển sang đó.

Nếu chỉ nhìn mấy bức ảnh sau thì đố ai biết là mình đang ở đâu, ngay cả mình khi nhìn mấy tấm này cứ nghĩ rằng mình đang ở " xuôi ", với đàn trâu,với cánh đồng...

[/IMG]

[/IMG]

Trâu no thì trâu tắm, người no thì người khò...khò...khò:L

[/IMG]

Đôi vợ chồng son này chạy xe gần 30km từ TT.Trùng Khánh vào đây để lưu giữ những giây phút trăm năm chỉ có một lần. Thía mờ xin chụp chung thì bảo là: " thông cảm! ờ tụi mình sắp làm lễ ". Không biết là lễ gì hả giàng ơi ???
Thế mà khi bọn mình quay đi rồi thì thi nhau lấy điện thoại ra chụp trộm bọn mình, không hiểu kiểu gì luôn....

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

kung ơi! tình hình là chị em mình bị"đuổi" à. Buồn nhờ, nhưng không seo, quan trọng là mọi người đều cảm thấy hạnh phục và vui vẻ thôi chứ nằm ở kía chỗ lào thì quan trọng gì đâu,

kung ơi! tình hình là chị em mình bị"đuổi" à. Buồn nhờ, nhưng không seo, quan trọng là mọi người đều cảm thấy hạnh phục và vui vẻ thôi chứ nằm ở kía chỗ lào thì quan trọng gì đâu,
sang đây rồi thỉ thoả sức mà chém, cưng có dao rựa mông mán mường gì cứ mang ra:gun

Trời đã xế trưa, cả bọn đành chia tay Bản Giốc trong luyến tiếc để lên đường.
Tà té vào hàng lưu niệm thì chộp được cô bé Tày trông yêu như một con mèo...

[/IMG]

[/IMG]

Bonus thêm mấy tấm thác xa xa

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member